Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: PurpleSeaUrchin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

LET'S CONFESS ANYTHING ^^ - Những tâm sự ẩn khuất và lén lút :D

[Lấy địa chỉ]
221#
Đăng lúc 12-2-2013 01:43:00 | Chỉ xem của tác giả
LET'S PLAY LOVE CONFESSIONS

Bài đọc thêm số 1
**

Cre: Mỹ Tâm

Có những thứ tình cảm chưa đủ để được gọi là tình yêu, chỉ là những cảm xúc mơn man, âm ỉ, nhẹ nhàng khẽ lướt qua trong lòng mà chẳng thể, hay chưa từng có cơ hội được định nghĩa thành lời.

Chỉ là lúc anh bỗng vụng về liếc trộm tôi, để rồi khi gặp ánh nhìn của tôi lại vội vàng quay sang hướng khác,
Là lúc anh nhìn tôi nói "Cảm ơn vì bữa ăn quá tuyệt vời, đây là lần đầu tiên tôi được ăn ngon đến thế", rồi ánh mắt bất chợt thất vọng khi không thấy tôi hân hoan quá mức như anh kì vọng.
Rồi khi anh kiếm đủ mọi cớ để tôi với anh ở riêng với nhau, đến làm sớm, đi về muộn, nhưng chỉ đứng cạnh nhau, im lặng và làm việc.
Nhất là khi anh quay lưng lại với tôi, hỏi với vẻ không quan tâm, không để ý, rằng khi nào tôi sẽ rời đi, và bất giác bước nhanh như thể bỏ chạy khi tôi nói tôi sẽ không quay trở lại...

Anh vui tính, hay chọc tôi cười, và chỉ cười với mình tôi,
Anh ngoan ngoãn, không ai có thể đứng vào góc làm việc của anh trừ tôi,
Anh nội tâm, dù không hỏi thăm tôi mỗi khi có biểu hiện bất thường, mỗi khi tôi ủ rũ héo hon, nhưng lại mua thêm lò sưởi và nói "để mọi người bớt lạnh", lại mua bánh cho tất cả nhưng nhường tôi đến hai phần rồi nói "tôi không đói"...

Anh quá hiền lành, vốn không phải mẫu người tôi mong muốn,
Anh cũng quá nhút nhát, chẳng nói với tôi một lời thẳng thắn,
Anh biết ghen, nhưng lại chẳng tỏ rõ thành lời, chỉ lặng lẽ tách những người đàn ông xung quanh tôi ra chỗ khác, những lúc đó, tôi thường tủm tỉm cười với anh, anh chỉ hỏi "Công việc đã xong chưa?"
Anh quá xấu xa, sợ rằng tôi sẽ ghét anh ư.

Và rồi anh cũng nói, chỉ là không như cái cách tôi nghĩ. Và rồi tôi cũng từ chối, chỉ là không khó khăn như tôi vẫn tưởng.

Tôi vẫn thường nhớ về anh như một viên kẹo đẹp đẽ và ngọt ngào, như một kỉ niệm khó phai trong những ngày tháng khó khăn nơi đất khách.

Và tôi biết anh buồn lắm khi tôi ra đi mãi mãi như thế, nhưng cái thứ tình cảm này hãy dừng ở đó thôi nhé anh, để nó mãi mãi hiện diện trên cuộc đời một cách đẹp đẽ chứ đừng xóa nhòa như hồi kết của một tình yêu buồn không có hậu.

Để khi nhớ về anh, trái tim em ấm áp, để anh sẽ tìm thấy một nửa của mình đầy tươi mới chứ không chìm đắm trong những hồi ức cũ.

Dù sao thì, hồi ức đẹp cũng dễ quên, nỗi đau lại làm ta khốn đốn.

Ta không yêu nhau như người ta đang yêu nhau phải không anh?

Gửi người phương xa sẽ chẳng thể nhận,
Bình yên nhé anh.

Bình luận

tự dưng nhìn chữ *bài đọc thêm* thấy giống như mấy bài trong sgk văn hồi đó quá hà =]] hồi đó ta thích đọc mí bài đọc thêm còn hơn bài học chính nữa ;))  Đăng lúc 14-2-2013 11:59 PM
cảm xúc thật lúc nào cũng lay động lòng ng mà đà ^^  Đăng lúc 14-2-2013 12:09 AM
chị Cú viết bài này hay quá  Đăng lúc 13-2-2013 10:31 PM
Cái dòng mày hồng in to với icon mắt long lanh đó thật là... :P  Đăng lúc 13-2-2013 09:44 PM
@Vịt: Bài em post em thích edit cái gì, lúc nào chẳng được, đó có ý kiến gì à ???  Đăng lúc 13-2-2013 07:54 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
EvelynNg + 5 Ủng hộ 1 cái!
PurpleSeaUrchin + 5 Ủng hộ 1 cái!
Vikky + 5 Cố lên ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

222#
 Tác giả| Đăng lúc 12-2-2013 08:04:35 | Chỉ xem của tác giả

SBD 05

Cậu là người duy nhất tớ làm tất cả điều đó, cậu biết không?

Đồ ngốc,

Là tớ đây. Hôm qua tớ lại nhìn thấy cậu. Nhưng lại không nói gì. Tớ nghĩ mình sẽ như vậy mãi đó. Chắc cậu cũng như thế, im lặng với tớ. Không sao..

Mỗi ngày tớ đều nhìn thấy cậu, nếu không thì tớ cũng cố tình để nhìn thấy, xong rồi, tớ lại im lặng. Cậu cũng chờ tớ lên tiếng đúng không? Như tớ đang chờ cậu vậy..đồ ngốc..

Hai chúng ta đều ngốc nhỉ, nghĩ về nhau xong rồi lại không đếm xỉa nhau. Lời nói để giao tiếp, sao cứ mãi giấu trong lòng. Tớ cũng thấy lạ, chúng ta có thể làm vậy, có lẽ đó là cách riêng của chúng ta. Như vậy sẽ không sợ đụng hàng nhỉ ..đồ ngốc..

Valentine năm một ngàn chín trăm hồi đó, cậu tặng tớ con gấu bông. Vì tớ cứ nằng nặc đòi, sợ cậu nghĩ nhiều, còn nói thêm là bạn bè tặng nhau thì có sao đâu. Lúc đó cậu im im, sau đó thì tặng tớ thật. Con Teddy tớ yêu quý nhất. Cậu là chúa kỹ tính. Đã gói quà đẹpp lung linh, lại còn mua thêm cái túi xách hình con gấu to đùng bỏ vào, thật rườm ra, nhưng tớ vẫn còn giữ cả đấy..vì cậu ngốc lắm, đồ ngốc à..

Im lặng bao lâu rồi nhỉ? Xa nhau bao lâu rồi? Đồ ngốc, cậu không thể nhịn tớ thêm lần này nữa sao. Tớ đã cố xuống nước lắm rồi mà, cậu là người duy nhất tớ làm tất cả điều đó, cậu biết không?

Vì lễ Valentine sắp đến, tớ sẽ xuống nước thêm 1 lần nữa đấy, con gấu bông năm ấy cậu tặng bây giờ nói với tớ rằng nó buồn lắm, vì không có ai để chơi cùng, cậu có vui lòng, tìm giúp cho nó 1 người bạn không? Khác giới nhé ^^, tớ nghĩ bạn cùng giới của nó trong nhà tớ có nhiều rồi.

Cậu bớt ngốc 1 chút thì chắc tớ mở tiệc ăn mừng đấy, đồ ngốc à..

Bình luận

công nhận m lừa tình hay thật :)  Đăng lúc 25-8-2013 08:04 AM
vote vì đã khiến mọi người nghĩ là tớ viết, đồ ngốc ạ =))))))))  Đăng lúc 31-3-2013 09:10 AM
Vote. Cô gà viết  Đăng lúc 30-3-2013 12:39 PM
1 phiếu nữa cho bài này... đoán là chị Gà viết :))  Đăng lúc 25-3-2013 02:55 PM
vote 1 phiếu cho couple này  Đăng lúc 23-3-2013 12:48 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Vikky + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

223#
 Tác giả| Đăng lúc 13-2-2013 06:45:56 | Chỉ xem của tác giả

SBD 06

Chỉ bao nhiêu đó là đủ phải không?

Lúc nào cũng là xồng xộc chạy vào í ới liên hồi.

Lúc nào cũng là 1 hồi lâu mới “ơi” một phát.

Lúc nào cũng là 1 bên nói tằng tằng.

Lúc nào cũng là 1 bên 10 kiếp với vang lên 1 chữ.

Lúc nào tranh luận cũng toàn là bất đồng.

Và lúc nào cũng là thuận theo đối phương…

Nhưng thế thì sao…

Lúc buồn, vẫn nhận được sự quan tâm dù có phần lúng túng nhưng lại cảm thấy ấm áp.

Lúc buồn, dù đang não ruột vẫn có thể bất giác mỉm cười.

Chỉ bao nhiêu đó là đủ phải không?

Hạnh phúc chỉ giản đơn thế thôi phải không ^^

Bình luận

vote :P  Đăng lúc 31-3-2013 09:10 AM
1 phiếu ;))  Đăng lúc 29-3-2013 10:36 PM
1 phiếu  Đăng lúc 23-3-2013 12:50 AM
vịt nè  Đăng lúc 23-3-2013 12:48 AM
Vịt hâm viết  Đăng lúc 21-3-2013 06:43 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

224#
 Tác giả| Đăng lúc 13-2-2013 21:42:01 | Chỉ xem của tác giả

SBD 07

Tình này người mang đi một ít
Để lại cho tôi nỗi nhớ nhiều

Nhớ
Đường phố hôm nay sao chợt vắng
Nắng vàng vẫn trải xuống muôn cây
Đào, Mai, Lan, Cúc tranh khoe sắc
Sao lòng vẫn mãi thấy bồi hồi

Tình này người mang đi một ít
Để lại cho tôi nỗi nhớ nhiều
Khi chiều buông lơi tôi bước nhẹ
Mà hồn rơi khẽ những vấn vương

Thương người xa xôi nơi đất bắc
Chốn kinh kì giá rét phong sương
Cho người miền nam nương theo gió
Gửi đi chút nắng ấm phương xa

Xuân về khắp nẻo hoan ca
Phồn hoa đô hội liệu phôi pha tình?
Dẫu cho người có quên mình
Trong tôi vẫn giữ bóng hình thân thương.

Gửi người ta iu

Bình luận

em vote bài này, đoán là chị gấu viết  Đăng lúc 25-3-2013 12:17 AM
vote cho bs gấu  Đăng lúc 23-3-2013 12:49 AM
Gấu già nham nhở viết ;)) Vote nè <3  Đăng lúc 21-3-2013 06:43 PM
Vote cho hai miền thương nhớ nhé :x  Đăng lúc 20-3-2013 09:10 PM
Gấu giang hồ làm thơ cũng rất dữ =))  Đăng lúc 20-3-2013 09:10 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

225#
 Tác giả| Đăng lúc 14-2-2013 06:37:30 | Chỉ xem của tác giả

SBD 08

Định mệnh của đôi ta

Anh yêu dấu, giờ này chắc anh đã ngủ thật ngon, giấc ngủ của anh bình yên chứ, không có hình bóng quá khứ đau buồn ấy xuất hiện trong những giấc mơ về đêm ấy chứ.

Anh yêu dấu, em đã từng hứa với lòng mình, rằng anh sẽ là người quan trọng nhất của cuộc đời em trong thời điểm này, rằng em đã và sẽ quan tâm anh hết mình, trước tiên, và rằng anh sẽ là ưu tiên trước nhất của em trong thời điểm này,

Em đã nói rồi phải không, đó không phải là sự thương hại, đó là đồng cảm, là quý mến và yêu thương.

Nhưng anh biết đấy, cuộc đời của em quá nhiều sự thay đổi, quá nhiều mối quan tâm, và quá nhiều hệ lụy đi kèm trong cái vòng xoáy phức tạp này. Cho nên mong anh đừng quá bất ngờ trước câu nói tiếp theo của em nhé.

- Anh à, em quyết định rằng đã đến lúc em phải ra đi, nhường vị trí đầu tiên này cho một người khác anh nhé. Trước đây anh không muốn em, cứ đẩy em ra xa, nhưng vì anh cần em, nên em sẵn sàng bên cạnh anh mọi lúc anh cần, nhiều nhất có thể. Bây giờ đây, em biết anh đã cứng cáp lên nhiều, đã vững vàng hơn xưa, nên dù bây giờ anh muốn em, nhưng anh không cần em nhiều như trước nữa, vì vậy, vị trí này em nhường cho người khác nhé. Còn tấm lòng em thì vẫn như xưa thôi, vẫn bền bỉ vậy thôi.

Chào thân ái và quyết thắng,
Em của anh

Bình luận

Vote. Cú viết  Đăng lúc 30-3-2013 12:40 PM
vote cho couple này, mong sẽ dc bên nhau nhé  Đăng lúc 23-3-2013 12:58 AM
Cái này đoán là Tôm viết, giống giọng Tôm ghê cơ *_* Không bít đúng hem :P  Đăng lúc 21-3-2013 06:44 PM
đoán: cú viết  Đăng lúc 21-3-2013 05:37 PM
vote cho tấm chân tình nhé :x  Đăng lúc 20-3-2013 09:12 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

226#
 Tác giả| Đăng lúc 14-2-2013 23:19:38 | Chỉ xem của tác giả

SBD 09

Sâu thẳm đáy lòng, tôi muốn nói cám ơn bạn thật nhiều lần.

Gửi đến một người bạn....

Trước khi gặp bạn, có lẽ tôi là một người sống trong một thế giới thu nhỏ, hàng ngày đối diện với bốn bức tường trong phòng. Từng nghĩ rằng, sẽ không thể chơi với ai được nữa, không thể tìm được một người bạn mới như người bạn trước đây mình đã từng "từ bỏ". Để rồi tình cờ tôi được gặp bạn, cũng chính là cái "duyên" giữa bạn và tôi. Tuy rằng, khi nói chuyện, ấn tượng không sâu sắc, nhưng lại rất muốn kết bạn với người bạn  này. Biết rằng, mình ít nói nhưng người bạn này còn ít nói hơn cả mình. Mọi ngày như thế tôi đều nói chuyện với bạn, đều kể bạn nghe về cuộc sống của tôi và cũng chính vì từng ngày như thế bạn đã trở thành một người thân thật sự với tôi từ lúc nào không biết. Tôi không nhớ, gặp bạn vào khoảng thời gian nào,  chỉ biết rằng gặp bạn trong một khoảng thời gian không quá dài nhưng cũng đủ để bạn chiếm một vị trí quan trọng trong tôi

Những khoảng khắc vui vẻ bên bạn đều đọng lại trong tôi một kí ức. Sâu thẩm đáy lòng, tôi muốn nói cám ơn bạn thật nhiều lần.

Người bạn tri kỷ của tôi ơi ... Tôi cám ơn bạn thật nhiều ... Đừng rời xa tôi nữa nhé người bạn thân nhất à!

Bình luận

đoán : Đà Đà viết  Đăng lúc 22-3-2013 05:26 PM
Đúng rồi, Đà đà viết nè  Đăng lúc 21-3-2013 06:45 PM
vote vì hình con gấu =]]  Đăng lúc 21-3-2013 05:44 PM
vote cho tình bạn vững bền hí hí :x  Đăng lúc 20-3-2013 09:13 PM
ko dám, mình nghĩ bài này bé Đà viết cho Rùa rồi=))  Đăng lúc 20-3-2013 09:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

227#
Đăng lúc 14-2-2013 23:24:32 | Chỉ xem của tác giả
Chen ngang những bức thư tình đáng yêu một chút nhé ^^

Quay trở về...

Chiều nay có việc phải đi trên đường quốc lộ , con đường để ra khỏi thành phố, lúc quay về thì trời đã sẩm tối, những hạt mưa xuân nhè nhẹ bay thấm vào áo, những giọt mưa rất đáng yêu dường như giục những kẻ lữ hành mau chóng tìm chốn quay về. Đèn đường đã lên, vừa chạy vừa ngắm con đường dài phía trước với hàng đèn thẳng tắp như dàn chào những đứa con thành phố, cây cầu vượt uốn vòng thật đẹp, hàng cây xanh mướt dọc 2 bên đường dường như cũng đẹp hơn trong ánh chiều vàng, những ông bố bà mẹ ôm cục cưng bé bỏng hối hả và trên đầu mình là ráng đỏ mặt trời chiếm cả một góc... khung cảnh thật đẹp đẹp lắm cơ.

Hoàng hôn là một thời khắc rất đặc biệt trong ngày, đó là khi nắng chưa tắt hẳn nhưng sức nóng đã không còn hun đốt, là khi màn đêm đã bắt đầu xâm chiếm nhưng chưa hoàn toàn tối đen, là thời khắc làm những người đi xa luôn muốn quay trở về. Thật sự thì đã bao nhiêu lần đi trên con đường này vào lúc hoàng hôn, và lúc nào cũng thế, cảm giác lúc đó là muốn chạy thật nhanh về nhà với cha với mẹ với em với bà mặc dù sau đó khi đến tối lại nhấp nhỏm muốn chạy ra ngoài chơi :" thời điểm hoàng hôn ấy thật kì diệu phải không.

Nếu có thể, thật muốn đóng khung cả không gian ấy, hoàng hôn đỏ rực, ánh đèn thẳng tắp, cái lành lạnh của mưa xuân thấm vào da thịt cùng với gió phần phật thổi và cảm xúc rạo rực bồi hồi nữa, rất đặc biệt; muốn cất lại để khi nào cảm thấy chán nản, bức bối lại mở ra... hít một hơi... tuyệt thật ấy... Đến cả dòng chữ điện tử chào mừng chạy trên trạm thu phí cũng cảm thấy thân thiết nữa chứ, y như là nói với mình vậy ^^ Những lúc như vậy mình biết rằng mình yêu nơi này lắm, dù cho có khói bụi, có nắng nóng mưa rào, có kẹt xe, có lô cốt, có đường đầy ổ gà ổ vịt nhưng dù đến nơi đâu rồi cũng muốn quay trở về làm đứa con thành phố {:161:}

Bình luận

hoàng hôn thật đẹp :x  Đăng lúc 16-2-2013 01:06 PM
Ừ, khi ta ở chỉ là nơi đất ở. Khi ta đi đất bỗng hóa tâm hồn :x  Đăng lúc 15-2-2013 11:26 AM
em thích cái tiêu đề bài này "quay trở về" , ai cũng có nơi để quay về  Đăng lúc 15-2-2013 08:51 AM

Rate

PurpleSeaUrchin + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

228#
 Tác giả| Đăng lúc 15-2-2013 00:20:43 | Chỉ xem của tác giả

SBD 10

Doanh Doanh & Lệnh Hồ Xung - Đó không gọi là định mệnh thì còn có thể gọi là gì?

25/1…

Đang Tết mà tôi nghe lòng chẳng có niềm vui, thật trống vắng…Tôi chẳng còn muốn cười nữa. Thật buồn!

Nỗi buồn làm lòng tôi như đông cứng, cái lạnh làm tôi chợt rùn mình. Niềm đau nỗi nhớ về Anh khiến tôi chỉ muốn …ngủ thật nhiều, thật sâu…Ngày nào, Anh nói “Miss you much” cho người, giờ đây tôi thốt ra “Miss you much” cho Anh …

Miss you much…

Tôi và Anh đều là những người sống vì hai chữ “tình ái”' và chết cũng cho nó phải không Anh? Cả hai đều đem cả tuổi trẻ, nhiệt huyết, lòng yêu thương thật nhiều, thật sâu cho …cái gọi là Tình Yêu thật sự. Và xả hết thân mình cho hai chữ thật đẹp và cũng thật khắc nghiệt đó là điều Anh và Tôi cũng luôn chẳng chút đắng đo, ngay cả khi nó làm cho tim ta đau đến tận cùng, lòng ta như vỡ nát…

Anh yêu và chẳng thể quên, da diết và sâu thẳm, đớn đau và nhẫn nại. Tôi yêu mãnh liệt, say đắm, liều lĩnh và cũng kiên trì đến xót xa. Chị ấy, anh ấy, Anh và…..Tôi – 4 người nhưng 2 người hạnh phúc vẹn tròn, chỉ còn tôi và Anh- quên mất tiếng cười hạnh phúc thật sự của mình. Ừ! cả hai một mình với chỉ một niềm đau…

Thế đấy! Anh và Tôi thật giống nhau trong Tình yêu. Giống nhau đến lạ kỳ! Dù đó là hạnh phúc hay niềm đau! Và biết gọi gì hơn tôi đành gọi đó bằng hai tiếng “định mệnh”^. !!!

Định mệnh cái ngày mà Anh đến với tôi, ân cần, lịch sự mà cuốn hút đến vô cùng. Một hacker rất ma giáo nhưng lại cho tôi cảm giác được nâng niu, ân cần, ngọt ngào lẫn âu yếm. Một … với những dòng thư tinh nghịch, lém lĩnh nhưng thật thông minh đến kiêu hãnh làm cô bé như tôi vốn tự hào, kiêu kỳ cũng phải lặng người. Tôi bị cuốn vào Anh như vốn phải là thế, chẳng khác được và...tôi chẳng phải là tôi nữa kể từ lúc ấy.

Định mệnh này cũng giống như trong câu truyện mà Anh với tôi đều ưa thích "Tiếu Ngạo giang Hồ"! Ngày xưa, Lệnh Hồ Xung trong lúc thân bại danh liệt, cả giang hồ chẳng chốn nương thân, thâm tình phụ rẫy...đến ngõ Lục Trúc thành Lạc Dương quỳ xuống, đau đớn kể cho Thánh cô Nhậm Doanh Doanh nghe về mối tình đầu tan vỡ với Nhạc Linh San với cả nỗi lòng như chết vì thương đau. Và Doanh Doanh, cô bé ma nữ bậc nhất trên giang hồ lại lắng nghe nỗi lòng tan vỡ của chàng trai với cả tầm lòng của một nhi nữ mềm mại và ngây thơ...

Và Anh – một “Lệnh Hồ Xung” lãng tử đa mang, si tình, nông nổi, say đắm đến cống hiến cả tuổi trẻ thanh xuân và những gì thơ mộng, đẹp nhất cho tình đầu cũng ngồi xuống viết, đau đớn kể cho Tôi nghe nỗi đau thương về mối tình đầu 7 năm trời bị phụ rẫy bởi chị ấy- “Nhạc Linh San”. Tôi thấy mình như tan ra khi nghe về mối thâm tình sâu nặng ấy….Lúc đó, tôi cũng thấy mình như Doanh Doanh ngày nào trong tác phẩm, được hân hạnh ngồi lắng nghe Anh –Lệnh Hồ Xung kể về Nhạc Linh San, về mối tình tan vỡ …

Lệnh Hồ Xung ngày đó chưa biết mặt Doanh Doanh sau bức rèm trúc, chỉ nghe tiếng đàn và tin tưởng, thế là kể, là trút nỗi lòng….Và Anh cũng thế, nào có biết mặt Tôi đâu cũng mang cả nỗi lòng ra tâm sự...

Sao giống nhau đến lạ kỳ và xót xa vậy hả Anh? Đó không gọi là định mệnh thì còn có thể gọi là gì!!!!

Và Anh ơi, Doanh doanh nghe  chỉ một lần thôi là thương yêu đến tận cùng, tha thiết bằng cả trái tim ngây thơ nhưng rất bản lĩnh của cô bé mới 16 tuổi. Kết quả là được hạnh phúc thật nhiều với người yêu…Vậy còn tôi thì sao, thế nào đây Anh?

Câu chuyện chưa có đoạn kết và ai sẽ viết nó đây để cho Doanh Doanh ngày nay có được tình yêu của lãng tử Lệnh Hồ Xung?

Ngày đó, Lệnh Hồ Xung từng yêu Nhạc Linh San nhưng nhận ra thâm tình cao cả xứng đáng nơi Doanh Doanh làm tình yêu đích thực cả đời mình. Còn bây giờ thì sao hả Anh? Lệnh Hồ Xung có thể đến với Doanh Doanh không? có thể tiếp tục yêu Doanh Doanh không? có thể nhận ra ngoài một tình đầu chị ấy – Nhạc Linh San- còn có thâm tình thật nhiều của Doanh Doanh –Tôi không?

.........................

Bình luận

vote :P  Đăng lúc 31-3-2013 09:12 AM
Cừu viết  Đăng lúc 30-3-2013 12:41 PM
em vote bài này, đoán là chị Cừu viết  Đăng lúc 25-3-2013 12:18 AM
vote 1 phiếu, đoán bài này của xèng  Đăng lúc 23-3-2013 01:10 PM
vote vote vote !  Đăng lúc 22-3-2013 05:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

229#
 Tác giả| Đăng lúc 16-2-2013 12:44:50 | Chỉ xem của tác giả

SBD 11

Xin lỗi và cám ơn rất nhiều ^^

Bắt đầu nói chuyện từ khi nào??? Không biết!

Tâm sự từ khi nào??? Không biết!

Gặp nhau… xa lạ…

Dần quen lại cực kỳ an tâm khi cạnh bên

Biết là chân tình, biết là thật lòng

Nên cứ hay giận dỗi, hờn giận

Cũng chỉ để muốn biết mình quan trọng thế nào trong lòng đối phương…

Biết là sai, nhưng vẫn làm

Có giận không???

Sẽ cố gắng trầm ổn và trưởng thành

Nhưng…

Đã sai và sẽ tiếp tục sai

Đã luôn tha thứ nên vẫn tiếp tục tha thứ nhé

Xin lỗi và cám ơn rất nhiều ^^

Bình luận

em vote bài này, đoán là chị Gà viết  Đăng lúc 25-3-2013 12:19 AM
đoán : Zịt viết :P  Đăng lúc 22-3-2013 05:25 PM
Vịt tẹc =))) Vote  Đăng lúc 21-3-2013 06:45 PM
của Cú nè =))  Đăng lúc 20-3-2013 09:18 PM
@Đà Đà: Ko của chị nào chả nhẽ của anh nào à em? Cả nhà mình có mỗi cây kiếm mọc giữa rừng hoa là Cừu Cừu thôi mà @@  Đăng lúc 16-2-2013 07:48 PM

Rate

Vikky + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

230#
 Tác giả| Đăng lúc 18-2-2013 08:05:11 | Chỉ xem của tác giả

SBD 12

Tớ mang hình bóng cậu chìm vào giấc ngủ để rồi...
cậu cũng là người đầu tiên tớ nghĩ đến mỗi sớm mai thức dậy...

Valentine 2013

Gửi người đã xa!!

Vậy là cuối cùng cái ngày ta xa rời nhau cũng đã đến…

Mình đã yêu từ bao giờ nhỉ? Tớ cũng không nhớ rõ nữa. Chỉ biết mình quen nhau cũng đã hai năm rưỡi rồi, một khoảng thời gian không ngắn nhưng liệu đã đủ dài… Lần đầu tiên gặp cậu tớ cũng không có ấn tượng gì đặc biệt, chỉ nghĩ rằng mình khá hợp nhau và còn môn đăng hộ đối nữa. Lúc ấy người cũ vừa bỏ tớ mà đi, một mình tớ loay hoay với sự mất mát và hụt hẫng không gì bù đắp nổi. Mở lòng ra một lần nữa, tớ tìm kiếm ai đó ở bên cùng tớ xoa dịu vết thương lòng. Tớ nghĩ chinh phục người mình thích mới khó làm sao, chi bằng tìm người phù hợp với mình rồi từ từ bồi đắp tình cảm. Và thế là tớ đã chọn cậu…

Con người tớ vốn rất khó đổi thay, vì thế mà đã có lỗi với cậu biết bao nhiêu. Những ngày đầu ta quen nhau tớ vẫn mãi vấn vương hình bóng cũ, và chỉ xem cậu như người thay thế mà thôi. Thế nhưng ngày lại ngày cậu vẫn luôn bên tớ, cùng tớ đi qua những thăng trầm của cuộc sống và sẻ chia bao vui buồn. Hàng ngày tớ vẫn chuyện trò với cậu trước khi đi ngủ, có hôm còn vòi vĩnh cậu hát ru, kể chuyện cho tớ nghe…tớ mang hình bóng cậu chìm vào giấc ngủ để rồi cậu cũng là người đầu tiên tớ nghĩ đến mỗi sớm mai thức dậy. Những đêm tớ mất ngủ, vẫn là cậu tình nguyện cùng tớ trằn trọc, đếm từng giây từng phút trôi qua. Còn có những đêm mình cùng nhau chuyện trò đến sáng. Những khi tớ gặp chuyện cũng chỉ biết vội vàng tìm đến cậu…

Vậy mà lúc cậu còn ở bên tớ, tớ lại quá vô tâm… bao lần làm cậu phải chịu tổn thương. Kể cả thế, cậu vẫn chẳng trách tớ lấy một lời, cứ thế lặng lẽ bên cạnh tớ… Đã có những lúc tớ ước giá như cậu biến mất khỏi cuộc đời tớ, có những lúc tớ đã cố quên đi sự tồn tại của cậu. Khi ta lạc mất nhau giữa phố đông người, tớ vẫn thản nhiên cười đùa như chẳng có chuyện gì xảy ra. Cứ như đây là chuyện tớ đang chờ đợi… Nhưng đến khi đêm về, một mình vùi trong chăn ấm, tớ đã rơi nước mắt vì nhớ cậu. Tớ tiếc nuối những cảm xúc của những ngày bên cậu, tiếc nuối thanh âm thật dễ nghe mà chỉ cậu mới có.

Có thể rồi mai đây tớ sẽ tìm được tình yêu mới, không xấu xí, ngang ngược như cậu, không chứa đựng những kí ức không vui...

Thế nhưng tớ vẫn sẽ mãi nhớ cậu, vẫn hy vọng một ngày cậu trở về bên tớ…

Bình luận

Gà viết  Đăng lúc 30-3-2013 12:42 PM
vote bài nè :x  Đăng lúc 29-3-2013 10:37 PM
Là Gà nữa phải hem @@  Đăng lúc 21-3-2013 06:46 PM
e vote cho bài này ^^~  Đăng lúc 21-3-2013 04:00 PM
thật tiếc, vote cho niềm hy vọng  Đăng lúc 20-3-2013 09:21 PM

Rate

Vikky + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo