Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: thuongxinhk
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Moon Chae Won - 문채원 | Chào mừng tới Chaewon's House

[Lấy địa chỉ]
1971#
Đăng lúc 7-12-2012 15:25:56 | Chỉ xem của tác giả
Chắc ta cũng xí phần trước ^^              

------

Bựn quá, chưa tìm ra được lời hay, ý tốt nào. Chúc mừng page 200 ;)

DC                                                                    

Bình luận

ôi ss ơi !!, pic này unnie đẹp quá cơ, nữ thần thực sự là đây nè ::)), yêu ss quá,,,  Đăng lúc 8-12-2012 10:17 AM
ss đây rồi, unnie xinh quá cơ <3 , hê lô ss ^^  Đăng lúc 8-12-2012 10:16 AM
Sắp qua page 201 rồi, chắp bút viết thôi nàng ơi ^^  Đăng lúc 8-12-2012 09:12 AM
ss em xí gạch đợi bài of ss , hí hí ^^  Đăng lúc 7-12-2012 08:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1972#
Đăng lúc 7-12-2012 15:26:42 | Chỉ xem của tác giả
để chào mừng nhà Wonie lên một tầng mới, e xin dành tặng cả nhà pic em tự làm ạ , hớ hớ =))) ( ic0n mãi không xuất hiện  >"< ),vui quá , vui quá đi , em mong nhà mình sẽ mãi xôm như bây giờ, cả nhả 5ting !! ^^, mãi yêu unnie  <3
đơi đơi, cả nhà chiêm ngưỡng đi ạ , hí hí ;;)

Chào mừng nhà Chae Wonnie thăng cấp lên tầng 2 ,  ...Please wait ..!! sẽ còn phát triển hơn nữa..

Lạch cạch, lạch cạch……!! Ôi hồi hộp quá đi, lần đầu tiên em mới viết cảm nhận của mình về unnie ^^…start…:
  Này thì ấn thử ,ai bảo đang ngồi đợi phin Arang sử đạo truyện,mà một tuần có 2 tập chứ ,các ngày khác chẳng biết làm gì :( haizz..vào phần Korean drama thì thấy poster Gã Khờ hiện ngay trước mắt, trong đầu em tự hỏi : “ tên gì nghe lạ ghê, chưa từng nghe thấy bao giờ trong phin lẫn ngoài đời “,rồi thì tiện tay vô xem dv chính là ai ..À là Song Joong Ki anh này từng đóng phin Sungkyungwan scandal nhưng mà chẳng để ý anh này,còn chị dv chính Moon Chae Won ssi, chị này là ai ????,chưa từng nghe,và cũng chưa từng để ý đến, hai người này đối với mình thật lạ , thôi thì xem đi biết đâu phin cũng xem được ( 0MG !! cảm ơn chúa ……câu chuyện bây giờ mới bắt đầu.^^
Em yêu Chae Wonnie từ khi nào vậy ????
Xem tập 1,2 em đã bị nhân vật Kang Ma Ru đưa mình vào câu chuyện đau thương …và cứ như vậy đấy em đã bị vuốn hút theo mạch phim, những tập đầu cảm giác của em về Eun Gi như Ma Ru ( một cô gái lạnh lùng, cực kì ích kỉ, vô lễ,… ), nhưng không hiểu sao em bị chị ấy mê hoặc từ tính cách ,phong cách đó ,một người con gái mạnh mẽ ,thông minh ,nhưng dường như đó chỉ là vẻ bề ngoài, khi không thì rất yếu đuối trước Kang Ma Ru , đặc biệt hình tượng EG thay đổi hoàn toàn khi mất trí nhớ ngây thơ ,trong sáng,dễ thương ,yếu đuối …Và tại sa0 chị ấy có thể từ một người lạnh lùng,mà thành một cô gái ngây thơ được như thế kia, cả anh mắt,nụ cười nó cũng hoàn toàn khác,hành động cũng vậy…Chắc có lẽ từ đây em mới phát hiện ra : À mày yêu chị ấy rồi, yêu chi ấy vì chị ây quá thân thiện ,vui vẻ qua những BTS của phin, đôi mắt biết phát sáng ấy và  mỗi khi cười  rất chi là đáng yêu ,một người chăm chỉ học hỏi,chịu khó ,không ngại đối mặt với thử thách, thực sự tâm huyết với diễn xuất…qua những lời tâm sự chân thật ở các bài phỏng vấn…đơn giản vậy thôi !tình yêu đâu cần lí do phải không ạ ??? ^^ ,em yêu chị ấy như vậy đấy…..Chị ơi em yêu chị lắm chị có biết không ????, và mong rằng sẽ có một ngày em được tận mắt nhìn thâý chị…nếu như vậy chắc em phát điên lên mất, chị : người người em yêu mến, nhìn chị thật gần gũi, dễ mến, hiện hậu ,dễ thương đưa em đến với bộ phin The Princess’s Man.. ôi một chuyện tình lãng mạn,thật đẹp,cảm động nhưng cũng đầy bi thương,tạo hình nhân vật trẻ trung có chút tinh nghịch,thánh thiện za..debeak !!...Cảm ơn chị đã đưa em đến với nhà Chae Won, nơi mà em có thể gặp được mọi người cùng chung một sở thích, nơi này thật sự em cảm thấy mỗi ngày đều vui vẻ , ấm áp, cảm ơn chị , unie ah, và unie là idol nữ đầu tiên em hâm mộ cuồng như thế này…hic….xúc động quá các ss ơi !! ;;) .*.chấm chấm nước mắt*..lan man quá rồi..em xin dừng bút tại đây…

Reup by me
editing ..............!

Bình luận

nấu cơm ngon hén, ss đang cắt mấy cái ảnh động , cũng do bấn TPM quá ^^  Đăng lúc 8-12-2012 10:37 AM
đi làm muốn đc nghỉ ngơi, ở nhà hay đi chơi cho khỏe như e đó, sau nay e đi làm là biết à...hehe  Đăng lúc 8-12-2012 10:27 AM
hôm nay ss cũng phải đi làm đến 5h chiều mới về cơ, nhưng đi làm thứ 7 toàn chơi ko à, hehe, e cũng phải nấu cơm hả ?  Đăng lúc 8-12-2012 10:11 AM
hehe...trúng chủ đề thì ss sẽ nói nhiều nói dai, như ở nhà mềnh đây nè e =))))))  Đăng lúc 8-12-2012 10:06 AM
ss thấy nhà Nice cứ thế chứ các nhà khác họ có thế đâu, còn nhiều vấn đề khác để nói mà :D  Đăng lúc 8-12-2012 09:53 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
rosy_rosy + 5 Iu Chae Won &gt;*&lt;

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1973#
Đăng lúc 7-12-2012 15:29:26 | Chỉ xem của tác giả
MH_MinYoung gửi lúc 7-12-2012 14:53
Giải gì nữa đây mọi người ơi, ai dịch giùm cái, lại vụ vote gì đây ^^, bấn loạn q ...

Hình như để vote cái này cần phải đăng kí nick, nếu là ở nc ngoài k phải dân Hàn, có 2 cách đkí.
1 là dùng CMND của bạn đkí xong scan CMND bạn ra rồi send mail/fax cho nó.
2 là dùng passport của bạn để đăng kí.
Cách 1 hơi lằng nhằng.
Cách 2 áp dụng vs ai có pp rồi :))

Chào mừng tầng thứ 2 của nhà Moon Chae Won :)

Trans một interview mừng nhà lên tầng nhé. Bài phỏng vấn nhân dịp "War of the Arrow" khởi chiếu ở Nhật.

Buổi phỏng vấn diễn viên Moon Chae Won của bộ phim điện ảnh nổi bật năm 2011 "War of the Arrow"

Kẻ thù của 10 vạn người. Để bảo vệ những người thân yêu của anh, một cung thủ vô danh thách thức tất cả kẻ thù.

Vào năm 1636, những trận chiến hỗn loạn gây ra bởi "Cuộc nổi dậy của Heishi", dẫn tới kết quả của việc bắt giữ 50 vạn dân Chosun, đã xuất hiện một huyền thoại cung thủ không được ghi chép trong lịch sử.

Trong năm 2011, một bộ phim hành động quy mô đã nắm giữ vị trí số 1 kỉ lục phòng vé của năm, đã thu hút một triệu người xem trong vòng 4 ngày kể từ ngày công chiếu, và sau 3 tháng đã thu hút 8 triệu lượt xem. Thông qua bộ phim, diễn viên Park Hae-il đã nhận giải Nam diễn viên xuất sắc nhất của giải thưởng Rồng Xanh - Giải Oscar của Hàn Quốc. Cùng với nữ chính Moon Chae Won với giải thưởng Nữ diễn viên mới xuất sắc nhất, bộ phim này đã chinh phục bốn giải thưởng khác thuộc các hạng mục khác nhau cũng sẽ được tiết lộ trong ngày 25/8 sắp tới.

Trước khi ra mắt tại Nhật, chúng tôi đã hỏi nữ chính Moon Chae Won về những nét nổi bật của bộ phim và những việc thú vị trên trường quay.

#Có bất kì khoảng khắc nào đáng nhớ khi quay phim không?

Kỉ niệm đáng nhớ nhất là vào lễ cưới của tôi, khi tôi bị trói cổ và bị lôi đi bởi những người lính Mông Cổ. Cảnh quay ấy tốn mất 4 ngày quay. Khi quay cảnh này, tôi đã ý thức được "À, đây là lúc mọi thứ chuyển biến khá khắc nghiệt. Đây không phải là một bộ phim bình thường."

#Bộ phim này trông có vẻ cũng khá khó chịu với thân thể diễn viên.

So sánh với những diễn viên nam trong phim, tôi nghĩ là nó không quá nghiêm trọng đối với tôi. Mặc dù tôi đã nghĩ rằng đối với toàn bộ đoàn làm phim, bộ phim này rất khó quay, cả về thể chất lẫn tinh thần. Tuy nhiên, việc quay phim cũng rất vui vẻ với tôi. Khi quyết định làm bộ phim này, tôi tham gia đoàn làm phim với sự quyết tâm. Tất cả thời gian trong khi tôi quay phim, tôi đều dự đoán bộ phim sẽ ra sao sau khi hoàn thành.

#Về những điều thú vị, bạn có thể cho chúng tôi biết chi tiết hơn không?

Cá nhân tôi, tôi đã có một dự cảm tuyệt vời về những người cộng tác với mình.Tôi đã xem tất cả những bộ phim của Park Hae-il và tôi nghĩ rằng anh thực sự là một diễn viên tài năng. Tôi cũng đã cộng tác với Ryu Seung Ryong trong "The Painter of the Wind". Không có gì hạnh phúc bằng việc có thể làm việc với những diễn viên tài năng và giàu kinh nghiệm. Vì thế tôi không đi theo suy nghĩ "Bộ phim này sẽ trở thành bom tấn phòng vé." thay vào đó nó sẽ trở thành một dự án tuyệt vời và có giá trị. Đó là một loại háo hức làm tôi xúc động.

#Tôi nghĩ Ja-in là một nhân vật hiện thân của sức mạnh nghiêm trang và sự dịu dàng của một người phụ nữ, diễn xuất một nhân vật như thế có ảnh hưởng tới bạn không?

Bất cứ khi nào tôi hoàn thành xong một dự án phim, không nghi ngờ gì vẫn còn sót lại chút gì đó trong tôi. Tuy nhiên không tới mức mà nó sẽ ảnh hưởng đến tôi trong cuộc sống thực tại. Tôi tin rằng mình có thể sử dụng những kinh nghiệm bản thân trong lúc này ở những nơi khác nhau trong tương lai. Một người phụ nữ đầy lòng can đảm và sự quyết tâm như Ja-in là một người chưa hề xuất hiện trong những bộ phim truyền hình từ trước tới giờ. Bởi vì cô ấy không phải là một người phụ nữ yếu ớt chỉ biết khóc và chống chọi lại hoàn cảnh của mình, nhưng đó là người phụ nữ mà trái tim cô chứa đầy lòng can đảm như một người phụ nữ thời Chosun thực thụ, tôi đã có thể đảm nhận thử thách vai diễn này trong khi thực sự kết nối với cô ấy.

#Bạn nghĩ đâu là nguyên nhân khiến "War of Arrows" trở thành bộ phim nổi bật ở vị trí số 1 cả doanh thu phòng vé và lượt người xem trong năm 2011?

Vì tôi không phải là một nhà sản xuất, tôi sẽ không đưa ra bất kì nhận xét chuyên môn nào, nhưng tôi nghĩ nó là một bộ phim kết hợp cả tính giải trí và cốt truyện chất lượng. Cá nhân tôi, tôi nghĩ giá trị giải trí của bộ phim thực sự rất cao. Nó chiếm lấy đôi mắt và đôi tai của khán giả, không cho họ thời gian để thở, là một loại hứng thú liên tục và cường độ cảm xúc có lẽ là lí do để bộ phim nhận được nhiều sự ủng hộ.

#Chủ đề của bộ pim này là mối quan hệ giữa gia đình và anh chị em. Nếu có bất kì kỉ niệm nào đáng nhớ với Park Hae-il, người thủ vai anh trai của bạn, xin hãy chia sẻ với chúng tôi.

Đúng vậy, chủ đề chính của bộ phim chính là mối quan hệ giữa anh chị em ruột, nhưng ở phần đầu của câu chuyện, người anh trai và cô em gái bị chia tách. Kết quả là, không có nhiều cảnh quay chung giữa tôi với Park Hae-il. Mặc dù thế, trong vài cảnh quay chung của chúng tôi, tôi đã bị choáng ngợp với sự diễn xuất của anh ấy, và anh ấy đã giúp tôi trong nhiều khía cạnh khác nhau. Thậm chí ngay cả khi chúng tôi không có cảnh quay chung, chỉ cần ngồi xem Park Hae-il diễn xuất thật gần, tôi cũng đã rất ngạc nhiên với sự tập trung và nhiệt tình/tràn đầy năng lượng của anh. Anh ấy quả thực là một diễn viên giỏi. Tôi có thể học tập được rất nhiều thứ từ Park Hae-il, đó quả là một kinh nghiệm tuyệt vời dành cho tôi.

#Cảnh mà bạn yêu thích nhất trong bộ phim?

Vì đây là một bộ phim nơi mà bạn có thể thấy những cung tên, có rất nhiều cảnh Park Hae-il và Ryu Seung Ryong kéo cung tên. Trong đó, có vài cảnh đối mặt giữa hai cung thủ Chosun và Mông Cổ. Nhưng giữa trận chiến, cây cung của Ja-in kéo căng chính là "cây cung cứu anh trai mình". Tôi nghĩ đó là cảnh mô tả rất nhiều tính cách của Ja-in, và với tôi đó là một trong những kỉ niệm đáng nhớ nhất.

#Ja-in và nhân vật bạn thể hiện trong "Shining Inheritance" đều là những người phụ nữ mạnh mẽ, có phải bạn bị thu hút vởi những vai diễn mạnh mẽ sau tất cả?

Thực sự tôi cũng nghĩ vậy. Bản thân tôi cũng yêu thích những bộ phim hài ngọt ngào, lãng mạn, nhưng nó không phải là trường hợp mà khi diễn xuất tôi sẽ tập trung thể hiện sự cần thiết phải có một khía cạnh mạnh mẽ. Nhưng tôi tin tưởng rằng để truyền đạt niềm hi vọng và làm cảm động trái tim của người xem, các yếu tố bi thảm và tính cách nhân vật mạnh mẽ là rất cần thiết. Vì thế, tôi đoán tôi có xu hướng bị thu hút bởi những nhân vật nữ mạnh mẽ.

#Từ lúc này, có loại vai diễn nào bạn muốn thử không?

Thực ra tôi luôn muốn diễn một vai có tính cách kép. Bộ phim truyền hình mới của tôi "Nice Guy" chính xác là như thế. Tôi bị thương ở não và mất toàn bộ trí nhớ sau tai nạn. và bởi vì thế tính cách nhân vật sẽ biến đổi. Tôi thực sự mong chờ nó.

english translation: raine_evenstar@soompi
viettrans by me

Bình luận

thanks bạn hiền chăm chỉ :x, cơ mà mình thấy Arow nàng ấy xuất hiện ít quá à, toàn đất diễn cho nam chính ko, nhưng công nhận hình ảnh nàng ấy trong phim thật tuyệt   Đăng lúc 7-12-2012 09:11 PM
Wow !!, lần đầu e nhìn thấy unnie nhuộm tóc ;;),màu đậm trông thấy ,trông lạ quá, nhìn model hơn ^^  Đăng lúc 7-12-2012 08:11 PM

Rate

rosy_rosy + 5 Chăm chỉ quá:)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1974#
Đăng lúc 7-12-2012 16:37:36 | Chỉ xem của tác giả
Biết viết gì mừng nhà Wonnie lên tầng 2 giờ nhỉ? Hehe thôi thì cứ cảm xúc nó đưa đến đâu thì viết tào lao đến đó vậy ^^

Mình có 1 thói quen rất chi là ko tốt, đó là lựa chọn phim theo diễn viên - thường là nam chính và kết thúc của phim. Tức là nhìn mặt nam chính mà ko thích thì ko xem phim, dù thiên hạ có khen xuống khen lên. Tức là không bao giờ chọn ngóng mỗi tuần 2 tập phim, mà bao giờ cũng chờ phim hết rồi mới xem. Tức là nếu phim đã kết thúc ko có hậu thì ko bao giờ xem, dù người ta có nói phim hay đến đâu.  

Có lẽ đó là lý do mình toàn chọn mấy phim hài hài vô thưởng vô phạt để mua vui, đơn giản vì nó hội đủ cả 2 yếu tố diễn viên đẹp (theo kiểu mình thích ) và happy ending. =)) Cái giai đoạn chọn phim này cũng khá quan trọng, vì mình rất ko thích bản thân bắt đầu cái gì mà ko thể kết thúc đến cùng. Tức là phim mình phải thấy rất ko có sức hấp dẫn mình mới bỏ dở hoặc đùng 1 cái nhảy xem luôn tập cuối cho nó xong.

Nhân 1 ngày tháng 9 buồn đời của năm 2012, mình zở quẻ muốn xem phim HQ giải sầu (thời gian này đa số phim truyền hình Mỹ họ đều nghỉ thành ra thiếu thốn phim trầm trọng). Mần đi mần lại trong đống phim đã chiếu hết ko thấy phim nào có hứng thú ngoài TPM. Phim lại còn gắn cái mác melodrama to oành nên đắn đo lắm.

Hồi ấy cả chị Won lẫn anh Park mình đều mù tịt chả biết là ai. Nhìn anh Park thì không có ấn tượng gì vì mình ứ thích con zai mắt nhỏ, còn nhìn chị Won thì... chả quan tâm =)) Cơ mà thèm phim quá, nên đành túm áo con em hỏi bằng được xem nó xem chưa, phim thế nào... Hỏi là hỏi thế thôi, chứ con bé này nó xem phim tạp nham, gu chả ra đâu vào đâu nên nó có khen hay mình cũng chả tin lắm. Có điều có cái câu quan trọng nhất là phim có happy ending ko thì nó bảo có, nên cũng yên tâm quyết định xem.

Mần ơi, xem mấy phút đầu thấy anh Park máu me đầy mình, nhìn cha bị giết đau đớn xót xa. Cả phim phủ màu máu, u ám đen tối khổ đau, xem mà buồn đến muốn bỏ luôn. Thế rồi phim chính thức bắt đầu, thời gian quay ngược trở lại, và hình ảnh đầu tiên đập vào mắt là nụ cười tươi sáng như ánh mắt trời, đôi mắt to tròn của nữ chính. Tự nhiên thấy mình cũng vui lây. Giật mình tự hỏi, ai mà lại xinh thế này... Thế là đổ công chúa SR rồi đấy ạ. Sét đánh phát chết luôn =))

Rồi cứ thế bị cuốn vào nụ cười của SR, nụ cười của SY khi ở bên cạnh SR. Cứ thế bị hút hồn xem đôi trai gái falling in love, chia ly, hận thù, khổ đau...để rồi cuối cùng tình yêu lại đưa họ lại bên nhau. Cứ thế xem liền tập này qua tập khác, dán mắt vào màn hình ko tua đi dù chỉ vài giây. Cứ thế cùng khóc, cùng cười, cùng khổ đau, cùng hạnh phúc với các nhân vật trong phim. Đến khúc cuối xem cảnh mấy người đi viếng mộ còn khóc tu tu quay sang vặc con em "Con điên, thế mà mày kêu là happy ending :((" =)))))))

Dài dòng văn tự thế, nhưng túm lại cũng chỉ muốn kể mình đổ CW trong TPM như thế nào. Sau khi xem xong phim thì phát hiện ra mình có 3 điều mới: (1) lần đầu tiên thích 1 bạn nữ diễn viên đến vậy; (2) nhìn anh Park và lần đầu tiên nghĩ "Ồ, mắt nhỏ mà vẫn đẹp như thường"; (3) phim gì mà hay thế không biết, thành phim yêu thích nhất của mình rồi ^^

Sau khi xem xong TPM thì có tiến hành điều tra đặc biệt về 1 cô gái mang tên MCW - nữ diễn viên đầu tiên có thể thu hút ánh mắt của mình rời khỏi nam chính :))))))))) Tình cờ trong lúc tìm hiểu về Won thì phát hiện ra dự án mới Nice Guy - phim lên sóng được 2 tập rồi kìa! Lọ mọ down về xem luôn. Và down xong thì đổ CW hoàn toàn. Không phải là đổ SR nữa nhé. Vào đầu phim SEG mới thật là ghê gớm, đanh đá, cái mặt lúc nào cũng lạnh băng, ánh mắt lúc nào cũng nhìn người ta như muốn hỏi "Thích chết hả" >.< Càng xem, lại càng hiểu rõ hơn về EG, nhìn thấy nhiều mặt con người EG hơn, hòa vào từng cảm xúc của EG và... lặng lẽ khâm phục MCW như 1 diễn viên tài năng.

Sau đấy thì mò vào nhà mình ăn vạ. So ra chắc ta biết đến & hâm mộ CW sau mọi người khá nhiều, nhưng vì xem 2 bộ phim drama đình đám của nàng ấy liền nhau nên tình cảm nó phát triển đột biến ♥ Không chỉ lần đầu tiên hâm mộ 1 diễn viên, lần đầu tiên vác mặt mo vào thread của diễn viên ấy chuyện trò làm quen với mọi người, lần đầu tiên xem phim chỉ đơn giản vì có diễn viên đó đóng, lần đầu tiên đi lọ mọ tìm ảnh của người đó về ngắm nghía/ trầm trồ/ xuýt xoa, lần đầu tiên đọc những dòng khen ngợi diễn xuất của người ta mà thấy thật tự hào...

Rồi xem behind the scene, xem phỏng vấn, đọc chia sẻ của các fan Chae Won khác... để tình yêu của mình dành cho CW ko còn đơn thuần là sự khâm phục 1 diễn viên diễn đạt trong phim nọ phim kia, mà là tình cảm dành cho 1 người mang tên MCW - yêu cái sự nội tâm đôi khi khiến Won bị người ta hiểu lầm là khó gần, yêu cái giọng nói dịu dàng chết người, yêu cái sự thật thà ko màu mè hoa mỹ, yêu cả cái cá tính vui vẻ nội tại bên trong...

Đối với mình, ko quan trọng lắm việc CW phải nổi tiếng rần rần, phải có đầy fan hâm mộ khắp nơi, phải được đủ mọi loại giải thưởng nọ kia...(tất nhiên Won được như vậy thì thích rồi ^^) Chỉ mong muốn Won luôn được làm việc mình thích & nỗ lực của chị được ghi nhận xứng đáng. Cũng có lúc thấy buồn vì Won không được giải nọ giải kia, nhưng nghĩ lại chỉ cần Won hài lòng và hạnh phúc với những gì chị đã làm là được rồi.

P/S: Cảm ơn cả nhà đã rất nhiệt liệt welcome khi ta mới chân ướt chân ráo vào đây. Công chúa nhà mình tính cách dịu dàng chân thành khiến người ta dễ chịu mở lòng nên ta thấy ai trong nhà mình cũng đều rất chi là thân thiện, đáng yêu & chân thành nữa. Hãy cùng nhau tiếp tục ủng hộ Wonnie nhé ♥♥♥

Cre: KBS

Bình luận

*vỗ tay* chúc mừng nàng hoàn thành bài hot, có gì chút ta cop sang trang mới cho cả nhà đọc ^^  Đăng lúc 10-12-2012 03:41 PM
@ss mymem : em cũng thấy Ki oppa hợp vs Wonnie,cơ mà Shi Hoo oppa cũng chuẩn quá ,haizz ,ai cũng hơp hết à :(((  Đăng lúc 8-12-2012 09:21 AM
Sắp qua page 201, trổ tài viết lách của nàng đi nào :x  Đăng lúc 8-12-2012 09:13 AM
Áo thì Nice guy. quần thì là Princess's man. nàng bấn ChaeWon quá trời  Đăng lúc 8-12-2012 08:43 AM
khổ thân ss, bận rộn cơ mà vẫn khôg quên nhiệm vụ..hi hi..mong tối nay ss có điều gì mới,và thú vị ^^  Đăng lúc 7-12-2012 08:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1975#
Đăng lúc 7-12-2012 20:22:15 | Chỉ xem của tác giả
“Moon Chae Won nử thần của tôi”

Không biết từ bao giờ cái tên Moon Chae Won đó đã khắc sâu vào tâm trí tôi, đôi lúc nó lại vang lên 1 cách vô thức . Có thể với 1 ai đó  Moon Chae Won chỉ là một diển viên bình thường nhưng bao diển viên khác, nhưng đối với tôi thì khác nó là một cái gì đó mà tôi không thể hình dung ra được một cái gì đó rất đặc biệt,mà tôi tạm goi nó là “nử thần của tôi”.

Tôi bắt đầu biết tới Moon từ khi xe bộ phim TPM ,ngày từ đầu điều tôi ấn tượng về cô ấy là ánh mắt hiền hậu ,một dáng vóc thon thả,nhẹ nhàng một con người lương thiện hiện ra trong mắt tôi và cứ thế theo dỏi từng tập từng tập của bộ phim tôi bắt đầu bị cuốn hút bởi cô ấy .và rồi tôi nhận ra rằng ôi thần tượng của mình đây rồi.

Ngày qua ngày đối với tôi mọi thứ đều bình thường nhưng có một thứ khác đã sảy ra với tôi đó là tôi đã có thần tượng của mình,mỗi ngày khi mõi lần tôi online thì tôi bắt đầu tìm kiếm thong tin của Moon lùng xục khắp các trang Web miễn  là có thông tin hay hình ảnh của Moon thôi là tôi vui mừng như biết thêm gì đó về thần tượng của mình rồi .

Sau khi bộ phim TPM kết thúc lúc đó trong tôi có cái gfi đó hụt hững khi không được thấy thần tượng của mình nửa,ngày quá ngày khi rảnh tôi đều coi lại bộ phim này để được gặp lại thần tượng của tôi ,và rồi thì Moon đã quay lại đóng phim .tôi bắt đầu háo hức chờ đợi sự xuất hiện của cô ấy từng ngày từng giờ,rồi ngày cô ấy xuất hiện cùng với bộ phim mới cũng đã đến .lại một vai diển mới ,một con người mới đã xuất hiện.nhưng nụ cười của cô ấy luôn luôn rạng rở như lúc ban đầu .

Lãm nhảm thế thui he he he…

Bình luận

anh Thoan thật tuyệt vời, quả ko hổ danh là người đàn ông đẹp trai nhất nhà ^^  Đăng lúc 10-12-2012 04:30 PM
anh Thoan ơi, viết bài edit sắp qua page 201 rồi ^^  Đăng lúc 8-12-2012 08:39 AM
Kiếm mãi mới được cái pic đỡ xấu tí, ủng hộ tinh thần up hình của anh lúc nãy :))) : http://i207.photobucket.com/albums/bb282/visaooa/DSCF4744.jpg  Đăng lúc 7-12-2012 11:17 PM
e up lên rồi mà, anh cứ muốn e up lại là spam đó...haha :))  Đăng lúc 7-12-2012 11:08 PM
sao ko thấy hình nữa anh ? thây anh đẹp giai thế up lên có gì mà ngại đâu á ^^  Đăng lúc 7-12-2012 11:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1976#
Đăng lúc 7-12-2012 22:29:58 | Chỉ xem của tác giả
Cả nhà đã lên tầng 2 rồi ah, vậy mình cũng phải tham gia thôi................:)
Dạo này có nhiều tin tức của ss quá nên trang cứ tăng vù vù.....mà như vậy cũng hay vì có cái để đọc và xem.........^-^
Để góp vui mình gởi 1 clip xem nhé...
http://www.youtube.com/watch?v=g4fk0cu8TkM

Bình luận

ko biết bạn làm gì mà kêu bận công việc thế...chả bù cho mình ^^ hehe  Đăng lúc 7-12-2012 11:03 PM
dạo này bận túi bụi luôn, chỉ ghé vào xem thông tin rồi là làm việc ah, vừa bận việc cty, vừa bận việc chuẩn bị đám cưới cho chị mình nên ................  Đăng lúc 7-12-2012 10:46 PM
thanks bạn, nhưng mà sao hok thấy giới thiệu về bản thân chút vậy ^^  Đăng lúc 7-12-2012 10:36 PM
hơn,hi hi ,ss edit là được mà,em chờ,ngày mai cũng được ;;)  Đăng lúc 7-12-2012 10:35 PM
ss ơi !!,h0an nghênh ss,sa0 mấy hôm nay ss đi đâu thế,ss pết đẹp,ss có nên làm 1 bài cảm nhận ngắn ngăn nói về unnie đc không ạ??,cho mọi người hiểu về nhau h  Đăng lúc 7-12-2012 10:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1977#
Đăng lúc 8-12-2012 01:31:19 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng nhà bạn Wonnie cưng đc 200 page. Dành 1 chút cảm xúc nói về bạn 1 chút nha.

Trong hằng hà sa số những nữ dv của Hàn, đẹp thì nhìu lắm, mà ai cũng đẹp, dù ko đẹp cũng xinh, ko xinh cũng dễ thương, nói chung là Hàn ko bao h thiếu dv đẹp cho mình ngắm. Bản thân mình là fan Hàn từ nhỏ tới h, coi biết bao nhiu là phim, thích biết bao nhiu là người, nhưng idol của mình bắt đầu có từ trước đế nay chỉ có 1 người là bạn Da Hae, tới nay cũng 8 năm rồi. Mình cứ nghĩ là mình dù có thích trăm người cũng chỉ có 1 idol là bạn Đa thôi, vì đơn giản mình coi phim mòn ra rồi, thích cũng lên con số nào rồi, nhưng mình vẫn vững lòng chỉ đâm lao 1 người, nào ngờ bạn nhảy vào cuộc sống của mình, bạn làm mình cứ phải cuống cuồng lên. Mình có kiểu thích hay lắm, idol của mình phải là người mình thích từ cái nhìn đầu tiên, bạn Đa chỉ mất có xíu xiu thời gian thôi mình đã theo miết cho tới h, còn bạn thì mình thấy bạn hoài à, phim của bạn mình làm sub cũng hơi bị nhìu á, mình chẳng bao h nghĩ là mình sẽ thích bạn đến độ này đâu. Ko phải thích từ cái nhìn đầu tiên là ko phải special, haha, thiệt tình đó =))

Rồi mình cũng chẳng biết bạn đóng bao nhiu phim, thành công từ vai nào, có chỗ đứng ra làm sao, mình chỉ biết có 1 ngày rất đáng yêu, bạn của mình đọc tin thấy hình anh Song Joong Ki cầm cái quạt nằm sải lai ra bãi cỏ, thế là nó chết mê ảnh luôn, ròi nó kiu nó nhất định coi Nice Guy. Ừa thì mình lại phải làm cái việc mà lúc nào cũng làm, down phim cho nó coi. Thế là mình down phim cho nó, down rồi thì coi luôn chứ sao, melodrama, hợp tâm trạng mà, coi khóc cho đời bớt nặng. Rồi chả biết coi chắ cũng gần nửa tập đầu rồi á, bạn nhào đâu nhào ra, mặt thì cứ nghêng nghênh lên, cái mỏ thì cong cong, mắt to, cảnh bạn xuất hiện làm mình choáng váng. Ầy, phải cái bạn đóng kỹ nữ trong Painter đây ko, ko phải, phải cái bạn đóng vai cô nàng Yeo Eui Joo dở hơi trong cái phim Take care of the young lady dở hơi ngày nào ko, cũng ko phải, phải cái bạn đóng Seung Mi, nữ thứ của Shining Inheritance đây ko, ko phải luôn. Ừa thì vẫn là Moon Chae Won đó, nhưng mà chẳng giống mí bạn mình từng làm sub, từng coi trước đây chút nào. Mình cứ đơ đơ ra nhìn bạn thôi đó, Seo Eun Gi, haha và mình nhớ bạn rồi.

Trời ơi, bạn đầu độc mình vừa vừa thôi, mình coi xong tập 1 Nice Guy là mình đã mún bệnh rồi, trời ơi tui sẽ có thêm 1 idol ở Hàn Wắc nữa sao, thiệt là mệt não wá mà. Coi xong tập 1 mình đã nghĩ thế đó. Nhưng mà dừng lại ko dc bạn ơi, tập 2 bạn còn đỉnh hơn tập 1 nữa, mình thích cái mặt xưng xưng xỉa xỉa của bạn lắm ròi, thích cái mái tóc nữa, cả cái giọng nói là cách nói chuyện. Ôi thôi toi đời rồi, bạn đã thực sự nhảy vào cạnh tranh với Đa hâm của mình rồi. Tiếp tới mình cứ coi xong 1 tập phim là mình lại chết bạn thêm 1 chút nữa. Cái mặt bạn mê trai, bạn yêu điên cuồng, cái nụ cười mỉm của bạn khi nhìn người ta ngủ, mình thiệt mún đập đầu vào tường: Trời ơi sao mà đẹp quá! haizz, đây ko phải là đẹp cái khuôn mặt ko thôi đâu nha, đẹp cái khác nữa, với mình thì nó rất đẹp. Rồi xong, mình iu Eun Gi luôn rồi, iu cái sự cố chấp, ngang bướng, khó chịu, iu cả mấy cái sự mù quáng, mạnh dạn, tất cả. Mình nhớ là mình chết đứ đừ cái ánh mắt của bạn khi bạn nhìn Maru ở Nhật, mình thực sự fall in love với cảnh bạn rờ tay lên trán sau khi đc người ta hun 1 cái, mình iu bạn mất rồi. Ôi cái sự mặt dầy hám trai của bạn mình thiệt chịu ko nổi. Tự nói yêu người ta trước, rồi tự hun, tự chạy tới, tự tỏ tình, bạn tự làm tất cả, chỉ có đệ nhất đại tiểu thư Seo Eun Gi của mình mới vậy thôi nha! Mình sợ wá nhưng mà ko thể ko nói là đỉnh cao! Xong đời mình rồi, Moon Chae Won đại tiểu thư à.

Rồi mình phải lần mò đi khắp nơi mình kím hình của bạn, kím clip của bạn, ôi mình lật tung hết mấy trăm page trong soompi, vào twitter kím coi bạn có chơi ko, vào facebook kiếm page của bạn, tìm cả baidu, rồi mình chui vào đây mình viết bài. Kỳ tích lắm đó, nói thật thì cái chức vụ của mình là đủ để mình chẳng cần phải com cái gì cũng có thể coi dc hết tất cả, mình lười lắm, vậy mà mình đã com bài ở đây, cũng ko nhìu, nhưng với mình cũng là kỳ tích lắm rồi đó. Ngày trước mình siêng thì mình chả mê bạn, h mình chỉ mún khép kín, chơi 1 mình thì bạn lại nhảy ở đâu ra. Xong có nhiu cái hình của bạn là trong máy mình có đủ hết đó. Càng coi nhìu hình của bạn mình càng mê, trời ơi ta nói người thì đẹp mà nhìu lúc hâm đơ dễ sợ, nhưng mà bạn rất cute, mình rất thích kiểu hâm đơ đó. Mình gặp trúng bạn Đa vậy ròi, h trúng bạn nữa thành ra hâm đều cả loạt luôn, mình rất thích. Giống như tìm trúng người cần tìm vậy. Và rồi mình càng ngày càng thích bạn mất rồi.

Cũng phải nói là đặc biệt nhờ Nice Guy, ko có Nice Guy chắc ko có ngày hôm nay. Cho dù mình đã coi những phim khác của bạn rồi, nhưng chúng chỉ giúp mình thêm iu và mến phục khả năng của bạn hơn mà thôi, còn Seo Eun Gi mới là người làm mình phát điên lên, làm mình phải ghi nhớ cái tên Moon Chae Won. Cô gái à, cô dữ cũng dữ lắm, cô hiền cũng hiền lắm, cái ánh mắt của cô làm tui choáng váng, ngây ngất ko gì diễn tả đc, mà chỉ có ở Nice Guy tui mới thấy cái ánh mắt có thể thay đổi chỉ sau 1s đó. Từng hành động nhỏ thôi cũng khiến tui ko rời mắt đc, cô tiểu thư nóng nảy ạ. Từng chút từng chút 1 của bạn Eun Gi tui đều ghi nhớ hết, rồi ngày nào cũng mở phim ra coi, ngày nào cũng phải nhìn thấy thiên hạ đệ nhất đại tiểu thư Seo Eun Gi mới đc, tui khổ với cô quá. Coi mấy phim khác của cô, cô khóc đẹp lắm, công chúa Se Ryung đó, 1 người phụ nữ tôi thấy khóc đẹp, và khóc nhìu, haizzz, còn tiểu thư Eun Gi của tui khóc thì tèm lem, gào thét loạn xạ, mắt thì sưng húp lên, cười thì cũng ít khi cười tươi thật tươi dc, cứ phải gọi là làm tui đơ cả ra. Đoạn khóc dưới mưa, tui ko kìm lòng dc, thề là khi đó tui cực kỳ ghét Maru, ảnh làm cho tiểu thư của tui khóc lóc thảm thiết dưới trời mưa như vậy. Rồi tôi lại chết ngắc với cái ánh mắt ngây thơ, nụ cười tươi sáng của cô khi cô trở lại, mất trí nhớ và thành 1 con ngốc. Tui thích những câu này lắm: "Trước đó tôi vẫn không biết Kang Maru là ai, người trong chiếc máy ảnh này là ai, tôi không thể nhớ được chút nào. Nhưng bây giờ, nhìn mặt anh là tôi nhớ ra rồi. Anh là ai, giờ tôi đã nhớ ra rồi. Chúng ta đã yêu nhau rất nhiều, đúng không?" Và câu kinh điển của bạn ấy: "Trái tim em nhớ anh!" Ôi nghe xong mà mún rụng cả tim ra. Bao nhiu câu nói của bạn Eun Gi chắc tui sắp thuộc hết rồi đó. Nói chung tui iu bạn Eun Gi lắm, cảm ơn bạn ý, cho tui thiệt nhìu cảm xúc ko gì tả dc, yêu thương, giận hơn, buồn, vui, khóc, cười. Và tui hạnh phúc hơn nữa khi chính cô chứ ko phải ai khác tạo ra Seo Eun Gi cho tui, tạo nên kỳ tích này. Vì vậy ko có lý do gì lại ko iu Moon Chae Won.

Cái đoạn dài dằng dặc trên kia toàn là tào lao tùm lum các thể loại tình cảm, tâm trạng này nọ. Xem ra thể hiện tình iu ấy nhưng mà lời lẽ ko dc trau truốt, mượt mà, đáng iu mấy. Giờ phải nghiêm túc nè :">
Moon Chae Won ssi, chị (lớn tuổi hơn mình mà:">) rất là tuyệt vời! Dùng bao nhiu lời nói cũng ko đủ, 1 khi đã thích rồi cái gì mà chả đẹp, nói nhìu nói ít cũng vậy, 1 câu em iu chị hay tỷ câu em iu chị thì cúi cùng vẫn là em iu chị. Hãy tạo ra thêm nhìu những vai diễn như Eun Gi nữa nha, nhất định phải làm cho em mỗi lần coi 1 vai diễn lại đứng hình 1 lần đó. Em ko muốn ngày sau và nhìu ngày sau nữa cứ luôn mở miệng ra là nhắc tới Eun Gi đâu. Những vai diễn trước của chị, có thể ko bằng Eun Gi, hoặc em đã coi Eun Gi rồi nên ko thấy vai nào hay bằng, nhưng những vai diễn sau của chị thì nhất định phải hơn Eun Gi đó. Em yêu cầu đòi hỏi ko cao, miễn là vai diễn đó chạm dc vào cảm xúc của em là dc. Mọi thứ khác hay ý kiến khác ko quan trọng. Và mỗi vai diễn cũng phải dụ dc vài chục, vài trăm, vài ngàn càng tốt nữa những đứa dễ dụ như em nha, để cái nhà này tăng số tầng mỗi ngày. Chúc cho những fans của bạn Chae Won sẽ thật nhiều nhiệt huyết để xây nhà cho bạn ý, và sẽ chào đón thêm nhìu fans nữa. Mình tới sau, ko có công lao cũng ko có đóng góp, chỉ dõi theo Won và mọi người thôi. Hy vọng là sẽ sớm đc chúc mừng nhà đạt tới 1 mốc tròn trịa hơn để lại có gì đó viết tặng cho bạn ý và tặng cho cả nhà. Nice Weekend, Chae Wonnie and Chae Wonnie-ers :x

tặng mọi người hình ảnh thiên thần của mình, bạn ý chính là thiên thần trong vòng mấy tháng qua của mình, thiên thần đáng yêu và xinh đẹp mang cái tên cũng rất đẹp: Seo Eun Gi <3

Bình luận

Ta mới thấy nàng viết bài về Eun Gi post bên nhà Nice Guy, luôn tiện nàng mang bài này qua bển luôn đi ^^, ta thấy bài này cũng viết về Eun Gi rất nhiều mà :x  Đăng lúc 9-12-2012 03:12 PM
Đọc bài của nàng xong, hình ảnh của Eun Gi lại ùa về.  Đăng lúc 8-12-2012 11:20 AM
Eun Gi ta , là unnie kìa, ngây thơ ,trong sáng quá ,dễ thương , <3  Đăng lúc 8-12-2012 09:24 AM
tình yêu yêu Wonie của ss là tình yêu sét đánh rồi, đâu có dễ mà yêu một id0l nữ ss nhỉ ??, phải specical như thế nào chứ ;;)  Đăng lúc 8-12-2012 09:23 AM
Nữ thần Seo Eun Gi của Nice guy Kang Ma Ru ^^  Đăng lúc 8-12-2012 08:54 AM

Rate

rosy_rosy + 5 Wonnie:)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1978#
Đăng lúc 8-12-2012 08:04:47 | Chỉ xem của tác giả
Moon Chae Won- Có chăng là sự tình cờ

Tình cờ hai chữ vấn vương
Tình cờ ánh mắt xốn xang lạ thường
Tình cờ xem phim có Man
Tình cờ bắt gặp nụ cười giòn tan yêu đời
Như tất cả tình cờ
Trong đời tôi vẫn gặp
Nụ hoa hồng tươi thắm
Bất ngờ nở trong tim

Cô ấy đến nhẹ như một cơn gió. Sự tình cờ ấy với mình như một sự đặc biệt. Không chút vội vã mà nó ngày càng thắm dần sau những ngày kể từ mình biết đến cô ấy.

Một năm không phải là nhiều nhưng nó cũng vừa đủ thể hiện tình cảm của mình dành cho một diễn viên chân thật thế nào. Không màu mè, ko khoa trương, mình âm thầm tìm lại những hình ảnh của cô ấy thông qua những bộ phim trước đây.

Chắc hẳn mọi người điều nghĩ mình thích cô ấy chắc từ khi biết TPM phải không? Đúng nhưng chỉ phân nửa thui nhé. Thật ra mình biết cô ấy từ TPM thật nhưng lý do mình bắt đầu yêu thích cô ấy thì chỉ khi xem Họa sĩ gió. Hơi đi ngược so với mọi người, những ep đầu tiên của TPM mình thật sự không ấn tượng mấy đến cô gái này. Tuy nhiên khi xem xong họa sĩ gió ( vì được một người bạn giới thiệu) đồng thời xem online TPM đến hết ep 13 và đỉnh điễm là ep 14. Mình chính thức gia nhập hội yêu thích CW nhiệt liệt luôn rồi.  Tình cảm ấy không hề suy giảm cho đến nay ^^

Hên là mình vẫn còn chỗ để đặt chân vào page đẹp thế này. ^^ Chúc nhà CW luôn phát triển ngày càng xa hơn để nhà CW ngày càng ấm ấp với những tiếng cười rộn rả, những lời bình luận lém lỉnh và news cập nhật nhanh chóng mỗi ngày

Bình luận

hotlink ảnh, bạn vui lòng reup lại ảnh giúp mình nhé. Thân!  Đăng lúc 8-1-2013 04:08 PM
@ Lamngoc: :'> ai cho ăn ké hử. Iu iu  Đăng lúc 8-12-2012 01:26 PM
Ngồi ké page đẹp, post cũng đẹp.  Đăng lúc 8-12-2012 01:20 PM
Họa sĩ gió hay đó em :''> ss cũng thích những pic CW để mặt nghiêng như vậy  Đăng lúc 8-12-2012 10:38 AM
không hiểu sa0 em cực thíc nhìn Wonnie hơi nghiêng nghiêng ^^  Đăng lúc 8-12-2012 10:23 AM

Rate

rosy_rosy + 5 Iu hai chữ &quot;tình cờ&quot;

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1979#
Đăng lúc 8-12-2012 11:14:21 | Chỉ xem của tác giả
Nói thế nào về Moon Chae Won nhỉ? Mình “biết” nàng ấy cũng khá lâu rồi, từ hồi coi Shining Inheritance lận, xem cả Chàng quản gia của tôi nữa, nhưng hồi ấy mình chưa thật sự “thích” hay “yêu” nàng như lúc này. Vì sao ư? Bởi đơn giản mình thường thích nữ chính, thích nam chính hơn là nữ thứ.

Cho đến một ngày, mình “vô tình” được xem The Princess’s Man cùng với chị, qua hình tượng công chúa Se Ryung của nàng, mình đã “liêu xiêu”. Chae Won đã lột tả hết được tâm tư, tình cảm của Se Ryung, khiến cho mình không thể không hòa mình vào vai diễn của nàng ấy. Xem phim, mình bất giác mỉm cười khi thấy Se Ryung và Seung Yoo vui vẻ, chơi đùa bên nhau trong những tập đầu của phim. Rồi những nỗi đau tột cùng nàng phải chịu khi thấy người mình yêu thương lại thành kẻ đối đầu với cha nàng, với cả gia tộc nàng. Còn gì đau xót cho bằng? Mình yêu Se Ryung, một nữ nhi nhưng luôn mang trong mình ý chí kiên định, muốn làm là làm cho được, một nữ nhi không an phận, không khuất phục trước những điều xấu. Se Ryung có cái nhìn bao dung với người khác, bao dung nhưng nàng không “bao che”, không đồng lõa với những điều xấu. Nàng đã dám hy sinh thân mình để mong hòa giải được mối thù giữa cha và người nàng thương. Thời ấy, phận nữ nhi nào làm được như thế?

Rồi đến Nice Guy, những gì Chae Won thể hiện qua nhân vật Eun Gi lại làm mình xúc động. Mình cũng từng khóc với cô, từng cười với cô qua từng tập phim. Eun Gi với mình mà nói, lại là một bước tiến mới của Chae Won. Xem những tập đầu, tưởng Eun Gi có trong tay tất cả nhưng hóa ra nàng lại thiếu thốn hơn ai hết. Cha nàng yêu nàng đấy, nàng cũng yêu cha như bao người con gái khác nhưng hai cha con lại không thể bày tỏ lòng mình cho nhau bởi lẽ cha nàng đã tập cho nàng phải “cứng cỏi” ngay từ nhỏ. Thiếu thốn tình cảm của người mẹ, nàng lại không cảm nhận được tình thương của cha, nàng đã “động lòng” trước một người con trai vì những việc “cỏn con” mà người-xa-lạ ấy đã làm cho nàng. Người ấy đã nhẹ nhàng đi vào lòng nàng như thế. Nàng đang cảm được những nét dịu dàng, đang hưởng được mật ngọt từ tình yêu thì bỗng chốc như rơi vào hố thẳm khi người ấy đến với nàng chẳng qua là muốn lợi dụng nàng mà thôi. Nàng đã dặn lòng là từ bỏ, phải từ bỏ nhưng con tim nàng lại không thể. Một giám đốc quyết đoán thường ngày đã không còn, chỉ còn lại hình ảnh của người con gái đang yêu muốn bày tỏ lòng mình cho người con trai ấy biết. Những giọt nước mắt hòa với làn mưa khiến mình không khỏi xúc động. Rồi bắt gặp hình ảnh thơ ngây của Eun Gi trong bộ váy trắng khi tìm đến Kang MaRu. Yêu lắm khi nhìn nàng lúc ấy, nét thơ ngây, trong sáng đã xóa tan những bụi bặm của cuộc sống thường ngày. Chae Won đã cho người xem đi hết bất ngờ này đến bất ngờ khác, hai hình ảnh tưởng như đối lập đã được nàng ấy khắc họa trọn vẹn qua vai diễn Eun Gi.

Và đến nay, Chae Won đã làm cho mình yêu nàng ấy mất rồi, yêu tính cách ít khoa trương của nàng, yêu cách làm việc hết mình của nàng trong từng vai diễn… và cũng yêu các mem nhà Chae Won nữa. Trước đây, cũng hay ghé thăm nhà Chae Won nhưng ghé xem chút tin tức rồi ra, cho đến ngày sinh nhật nàng ấy (13/11/2012), mình chính thức lên tiếng và ở đó đến nay. Dù nói chuyện với mọi người chưa nhiều ( chỉ có nàng MY và em juju là mình hay tám toét thôi), nhưng thấy cũng thân quen lắm.

Mừng nhà ta lên tầng, chúc cho Chae Won thân iu mỗi năm có thêm nhiều bước tiến mới trong sự nghiệp, chúc cho nhà ta ngày mỗi ngày thêm xôm tụ nhé.

Muốn viết nhiều nữa về Chae Won cơ, nhưng viết gì cũng lan man hết á >*<
Bảo làm một bài hoành tráng, cơ mà… *ngại quá đi*

Bình luận

em xin 1 chỗ ngồi hóng bài ss ;*)  Đăng lúc 8-12-2012 02:57 PM
Đặt chân hóng chỗ :''>  Đăng lúc 8-12-2012 11:55 AM
Hào hứng chờ đợi >:D<  Đăng lúc 8-12-2012 11:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1980#
Đăng lúc 8-12-2012 11:18:08 | Chỉ xem của tác giả

Sao mà mình kết điệu bộ này của nàng Won quá :x

Cả điệu này nữa, nhìn nữ tính e thẹn, đẹp quá trời đất ơi :))))

Bình luận

ss có khi em phải đi tắm cái ^^, tẹo ngồi hóng,chứ giờ toàn người lạ đến thôi,chứ người mình hóng còn dài cổ ;;), he he  Đăng lúc 8-12-2012 03:40 PM
em ra liền, hồi hộp quá ;;)  Đăng lúc 8-12-2012 03:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách