Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: lananhkh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Rooftop Prince và Queen In-Hyun’s Man - Kẻ tám lạng người nửa cân

Đóng [Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 5-6-2012 22:34:52 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng là người ngoài, không thần tượng diễn viên nào cả, bắt đầu xem cả hai phim ngay từ những tập đầu tiên.

RP khiến mình có nhận định rõ ràng hơn về diễn xuất của bạn Yoochun (tình cờ mình đều xem qua các phim bạn này đóng!). 10 tập đầu RP mình thấy được, nhưng nửa sau thì đuối, sự hấp dẫn ban đầu mất đi, khiến một người xem phim đơn thuần như mình (không vì diễn viên) cảm thấy không theo phim được nữa, và đành phải dừng lại ở tập 15, dù xuất phát điểm mình còn gào lên là thích phim!!!

Queen Inhyun´s Man cũng hấp dẫn ngay từ đầu (như RP) và càng xem lại càng thấy cuốn hút. Kịch bản hay, chặt chẽ thông minh, không viết vội vàng cuốn chiếu và không chiều theo thị hiếu khán giả. Khán giả xem chắc không đòi hỏi biên kịch phải làm thế này thế kia, mà là chờ xem, biên kịch sẽ làm thế nào ở tập kế tiếp. Đạo diễn, quay phim (cách cảnh quay và kỹ xảo vi tính rất đẹp!!!) và đặc biệt là diễn viên đều làm tốt vai trò của mình. Không có cá nhân nổi bật nhưng tổng thể thì họ lại tạo ra một drama hết sức tuyệt vời. Mặc dù là xuyên không, nhưng các nhân vật được xây dựng tính cách khá thực tế, có những phản ứng như người bình thường. Cho tới giờ phút này, 14 tập phim qua đi, mình (một người xem phim bình thường) thấy hài lòng về phim, thích phim và yêu phim! Xem phim không phải tua bất cứ đoạn nào, trừ các đoan quảng cáo :))

Cá nhân mình, nếu kết phim tuần này hợp lý thì Queen Inhyun´s Man là một trong số ít những phim hay, bên cạnh những drama yêu thích của mình: Coffee Prince, Oh Dal Ja´s Spring, Still Marry me và 9 end 2 outs.

Bình luận

:)).lời nói đẹp  Đăng lúc 5-6-2012 10:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 5-6-2012 22:36:41 | Chỉ xem của tác giả
mình thì chưa xem Queen, nhưng thấy cũng hay
mình đã coi RP và rất "bấn" với fim này, dù cho ai có nói gì đoạn sau đi nữa ^^"
coi những tập đầu thì cười như điên ^^,2 tập cúi thì khóc wá chời, nên để lại cho mình ấn tượng rất sâu sắc.
dù sao cũng mong mọi người đừng gây war nhé, nhà mình theo chủ nghĩa hòa bình. he he.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 5-6-2012 22:37:54 | Chỉ xem của tác giả
Lúc trước khi nghỉ hè, em chưa có xem phim nào hết {:313:}
Thằng bạn em thì thích RP lắm nên ngày nào cũng giục em vào xem
Nhưng sau khi lượn vài vòng quanh Kites thì em lại xem QIM trước
Đến giờ vẫn chờ từng tập của sub nhà mình
Cho nên vẫn chưa có xem RP
Nhưng phải nói thật là em thật sự rất thích QIM
Hy vọng sẽ có một cái kết mĩ mãn
Yêu cả nhà {:286:}

Bình luận

icon cuối yêu thế :))  Đăng lúc 5-6-2012 10:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 5-6-2012 22:38:58 | Chỉ xem của tác giả
cả 2 phim, phim nào cũng hay hết trơn
RP mềnh kết Ji Min, QI mềnh kết In Na
Nói chung là diễn xuất cái nào cũng ổn cả, không thấy vấn đề gì nhiều
Vote cả 2 1kg tất

Bình luận

tmn
lâu rồi mới thấy Kang-Dan 1 trong những couple yêu thích của mình :x  Đăng lúc 5-6-2012 10:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 5-6-2012 22:43:53 | Chỉ xem của tác giả
Comt 1 cái cho thread xôm tụ
Mình nói thẳng lun mình là fan nhà Gác Mái đây, với mình Gác mái No1
Couple ChunMin đẹp đôi vô cùng.... he he he
Đây chắc là bái viết đứng trên quan điểm cá nhân của 1 fan QIM.
Nhưng mà ng viết này đã ng....ơ lại tỏ ra nguy hiểm.
Cái gì mà TK2H ko đáng ghờm. Mấy ng có bít couple Gi-Won độ hót thế nào ko? Chấm điểm lúc chưa chiếu phim là 9/10 đấy nhé. Couple nhà tui chỉ đc 6 điểm thôi đấy.
Vậy mà kết thúc phim lạ hót hòn họt nhất mới ghê chứ....
Đọc mấy cái new kiểu này mún ói máu lun.

Ps: Dù ko thik bài viết này nhưng vẫn lịch sự gửi tới bạn chủ post lời cảm ơn vì đã dịch nhé

Bình luận

lịch sự quá, giống mềnh quá. Ta đang PR cho bản thân nè ^^  Đăng lúc 5-6-2012 10:51 PM
cái gì liên quan đến Gác Mái cũng hót thế lài, có nhiều người ghen tị hí hí, rồi bảo mình cuồng mới đểu chứ ;)), tự do thể hiện tình yêu cũng khổ quá :">   Đăng lúc 5-6-2012 10:46 PM
;)) lịch sự quá nha hí hí  Đăng lúc 5-6-2012 10:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 5-6-2012 22:46:20 | Chỉ xem của tác giả
Là SR nhưng đọc được cái news này cũng phải vào com vài câu.
Mình xem RP trước, mấy tập đầu quả thật rất hay, hài hước, thú vị, mình còn đi giới thiệu cho vài người xem phim này. Nhưng quả thật càng sau phim càng nhạt, đến tập 10 thì hết hứng thú, mỗi khi loạt phim tối thứ 4,5 có tập mới thì RP là phim cuối cùng mà mình xem. Nếu xếp hạng theo 3 phim chiếu cùng giờ (theo ý kiến cá nhân) thì TEM là hay nhất, sau đó là K2H và cuối cùng là RP.
Còn QIH thì mình bắt đầu down từ khi phim ra đến tập 10, đợt đấy tự nhiên chán phim cổ trang Hàn ghê gớm, bật phim lên xem đc 10 phút thì tắt vì chán. Nhưng đến khi có thời gian rỗi mở ra xem thì mình đã xem liên tục đến những ep mới. Quả thật chưa có couple nào mà làm mình cuồng đến mức để ảnh cả 2 người làm hình nền điện thoại. Nói đủng ra thì couple này chẳng ai đẹp long lanh cả, nhưng càng xem càng thấy duyên và cuốn hút lạ lùng. Những tập đầu mình còn nghĩ nam chính sao nhìn chẳng đẹp trai gì cả, nhưng càng xem càng thấy Boong đại nhân tuyệt vời. Và bây giờ thì QIH chính thức là phim mình thích nhất trong năm 2012. Tình tiết phim rất hay, nếu ko đọc news trước thì quả thật chắc phải vô cùng bất ngờ với tình tiết phim, quá thông minh và logic. Bạn nào chưa xem phim thì quả thật đã bỏ lỡ 1 bộ phim hay. QIH no 1!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 5-6-2012 22:46:42 | Chỉ xem của tác giả
Nếu không phải vì sự nổi tiếng của dàn diễn viên, và các đối thủ cạnh tranh cùng giờ không thực sự đáng gờm thì bộ phim này sẽ rất khó khăn để duy trì hiệu suất rating như hiện tại.
Mỗi người có 1 quan điểm nhưng bạn nói thế này thì hơi quá rồi đấy. 2 nhà kia mà nghe thấy chắc bạn cũng ăn đủ gạch đá đới. Nếu nói về sự nổi tiếng thì dàn diễn viên chính của K2h cũng nổi đâu có kém RT ( có khi còn hơn ế ) nhưng mà RT vẫn về nhất đấy thôi.
Mỗi người một ý kiến nhưng đừng nên đưa ra cái nhận xét nghe đầy tính khích bác nhau thế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 5-6-2012 22:48:49 | Chỉ xem của tác giả
trùi không hiểu bài báo viết kiểu gì mà so sánh cái kiểu "8 lạng nửa cân" thế này

mình xem cả 2 phim nhưng drop Queen ở tập 8 vì không thích chuyện tình của 2 bạn nhân vật chính

mình thấy tình cảm của 2 bạn Boong-Na nó cứ dễ dãi nhàn nhạt làm sao ấy, đc cái là kiss nhiều nên mình thích hí hí

còn RP thì công nhận đoạn sau hơi bị nhiều sạn, bởi bác biên kịch cố gắng làm sao cho chuyện quá khứ hiện tại lồng ghép ăn khớp với nhau

nhưng mình phải công nhận một điều là chuyện tình của 2 bạn Gak-Ha trong RP nó quá đẹp, quá cảm động, diễn biến tình

cảm của 2 bạn phát triển hợp lý, khiến mình cứ thao thức bồi hồi lúc nào cũng ám ảnh và hóng hớt xem tập kế tiếp

tóm lại nhận xét cảm tính thì mình thích câu chuyện tình Gak-Ha hơn Boong-Na

ám ảnh 2 bạn Gak-Ha mãi đến giờ chưa dứt ra được

vote cho RP là phim ấn tượng nhất nửa đầu 2012

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 5-6-2012 22:50:24 | Chỉ xem của tác giả
Thứ nhất: cái gì cũng có lý do riêng,nhà GM chúng tớ biết là phim tớ còn nhiều sạn nhưng tình yêu phim của chúng tớ không thay đổi vì sao ư?

GM gắn kết vạn yêu thương

Lấy cảm hứng của nội dung trong phim nhà chúng tớ dù phim đã hết vẫn xây nhà bền bỉ, hỏi thử xem nếu phim không hay, nội dung không sâu sắc thì làm sao có thể làm được điều đó? Tớ nói thật dù có 10 tay 10 chân cũng chịu thôi.
Nếu muốn tận mục sở thị, các bạn có thể vào thớt, đọc thơ, đọc bình luận, đọc truyện và nghe nhạc cùng hát cùng với nhà tớ. Toàn của fan làm thôi đấy. cho nên với chúng tớ, GM là tất cả không phải là nửa cân nhé!

Thứ 2.Nếu các bạn cũng yêu phim Q của các bạn, vậy hãy làm sao xây nhà cao bằng chúng tớ đi, lúc đó chúng tớ sẽ ồ lên "à, nhà Q cũng thực lực lắm, phim cũng được nhiều người thích vậy mà"

Thứ 3: Nếu bạn nào có ý nghĩ rằng nhà tớ huy động thì bỏ ngay cái ý nghĩ đấy đi nhé, có tin thì vào com thôi, thấy bạn bày tở quan điểm thì tớ cũng bày thôi. Nên để tránh war thì các bạn nên tránh những ngôn từ nhạy cảm

Vài dòng. Hi vogj góp cho news lên hot

Bình luận

news này đang rất hót rồi @@ Đổ thêm ít dầu hay nước thì vẫn cháy thôi >.<  Đăng lúc 5-6-2012 10:53 PM
Oh My God (_ __")  Đăng lúc 5-6-2012 10:52 PM
hờ hờ,,,tránh nhạy cảm :))))))))))))))))))  Đăng lúc 5-6-2012 10:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách