Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: myyongseo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Vẫn Cứ Yêu Em / 偏偏喜欢你/ Destined to love you/ Trần Kiều Ân, Giả Nãi Lượng, Huỳnh Tông Trạch, Trịnh Sảng... [Vietsub E44 END SD/HD]

[Lấy địa chỉ]
351#
Đăng lúc 6-1-2018 15:40:45 | Chỉ xem của tác giả
Giờ mới có cơ duyên đến với phim, và quả thật không phí thời gian khi xem 1 bộ phim tuyệt vời đến vậy.
Phần đầu phim xem cười lăn cười bò bao nhiêu, thì đến phần cuối khóc hết nước mắt bấy nhiêu.
Một bộ phim giàu tính nhân văn, không chỉ là về tình yêu nam nữ, còn là tình đồng chí đồng đội thắm thiết, tình yêu thiêng liêng dành cho tổ quốc, đây cũng là lý do mình yêu thích bộ phim này dù ban đầu xem cũng chỉ vì nghe nói phim có 1 dàn trai đẹp

Sau cùng khi xem xong bộ phim, 1 điều mình cảm nhận lớn lao nhất: đó là tình yêu cao thượng nhất sẽ biểu hiện dưới dạng sự hi sinh. TVĐ yêu BB nhường nào mới quyết định mãi mãi ở bên bảo vệ cô ấy, hạnh phúc khi nhìn cô ấy hạnh phúc bên người anh em của mình. Âu Dương Phi yêu Tiêu Hàm nhường nào mới quyết định chôn giấu nỗi niềm của mình để làm mọi chuyện chỉ để người con gái mình yêu được hạnh phúc bên người cô ấy yêu. TVĐ vì những người anh em đồng đội của mình năm lần bảy lượt xông pha vào chỗ chết, thề rằng không để bất kỳ người ae nào phải chết trước mặt mình. HH không bao giờ lưỡng lự nhận phần khó khăn nguy hiểm nhất về mình để đồng đội được an toàn. Những người con Trung Hoa thời chiến luôn lấy tình yêu thiêng liêng cho tổ quốc mà ko tiếc hy sinh thân mình. Tất cả tình yêu ấy đều là những sự hy sinh lớn lao và cao thượng. Xem phim mình cũng 1 phần hiểu tinh thần dân tộc của những người con thời chiến, không chỉ của TQ, mà còn ở VN.
Về phim, mình rất đau khổ khi ở team nam phụ, mặc dù biết kết cục của anh trước khi xem phim, nhưng không thể nào làm cho mình ngừng yêu TVĐ được. Một người con trai ấm áp, luôn quan tâm và là người ở bên giúp đỡ cho người con gái mình yêu vào những lúc cô ấy gặp khó khăn nhất, không ngại chống đối cả cha mình và những người ở trên để bảo vệ đồng đội, chấp nhận đứng bên cạnh bảo vệ người con gái mình yêu, hạnh phúc và thành toàn nhìn cô ấy đến bên người anh em thân thiết của mình. Một người quân nhân mưu trí, gan dạ, xuất sắc, hết mình với anh em, dũng cảm, vậy mà cuối cùng lại hy sinh, một sự hy sinh thầm lặng đến cả không cả được công nhận và người anh yêu cũng ko hề biết. Quá thiệt thòi cho anh rồi, nhưng vẫn cảm ơn biên kịch đã cho anh nhiều đất diễn như HH, để mn có thể thấy đc 1 TVĐ tuyệt vời đến vậy.
Thời chiến loạn, không tránh khỏi mất mát đau thương. Nếu có thể viết lại cái kết, thật sự hy vọng TVĐ còn sống, trở thành đội trưởng chiến đội Tập Anh, HH ra đi rồi tìm thấy 1 BB không phải bị mất trí nhớ, huhu. Vẫn ko thể chấp nhận dc cái kết đầu voi đuôi chuột ấy. Thế này thì từ đầu phim đến giờ những thứ họ đã trải qua đều ko nhớ đc thì còn gì ý nghĩa nữa huhu, lại còn những người đã ngã xuống, họ thậm chí còn ko đc lưu lại trong ký ức của nữ chính nữa luôn sao. Huhu biên kịch ác quá, nhưng phim của Đồng Hoa là thế, trước là Bộ bộ kinh tâm giờ là VCYE, cái kết đều ko thể làm khán giả thôi đau lòng.
Điểm cộng của phim nữa là dàn nam 6 anh quá đẹp trai, xếp hạng của em về độ yêu thích như sau: TVĐ, HH, Cố Bạch-Đỗ Phong- Mĩ Nhân, Hàn Húc, vs 1 anh gì đó Triệu Hổ ko nhớ lắm.
Nếu 1 TVĐ có thật trong cuộc đời này, e nguyện bỏ nam chính cho nữ chính mà đi theo nam phụ. huhuhu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

352#
Đăng lúc 15-2-2018 11:33:45 | Chỉ xem của tác giả
BẠN NÀO CÓ TÓM TẮT TỪNG TẬP PHIM VẪN CỨ YÊU EM CHO MÌNH XIN VỚI
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

353#
Đăng lúc 15-2-2018 11:55:19 | Chỉ xem của tác giả
CÓ NỘI DUNG TÓM TẮT TỪNG TẬP PHIM KO VẬY CẢ NHÀ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

354#
Đăng lúc 28-3-2020 20:44:05 | Chỉ xem của tác giả
Có ai còn mê phim này như mình không nhỉ? Nhớ những ngày sớm tối chờ phim sub, giờ xem hết rồi vẫn muốn xem các trích đoạn yêu thích
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách