Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: shindongheee
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[MBC 2013] Bố ơi! Mình đi đâu thế?? E55 SD HD completed

[Lấy địa chỉ]
3391#
Đăng lúc 5-8-2013 20:52:27 | Chỉ xem của tác giả
Tình iu Sung Joon của mình mở đầu ep 31 cười tươi hơn hoa

Thật là nice guy khi mặc thế này {:161:}

Mỗi tội ai sắm cho em quả áo ngủ đỡ ko nỗi {:184:} Vợ chồng chú Dong Il sắm áo ngủ đôi màu khác cho anh em nó ko được sao {:184:}

Đoạn này thi đẹp trai lại rồi, thư sinh nho nhã sáng sủa {:161:}

@Nguồn:tumblr

Bình luận

cái áo ngủ chỉ gài mỗi 2 nút thôi =))  Đăng lúc 6-8-2013 11:05 AM
áo ngủ cổ trễ . chết mất thôi <3  Đăng lúc 6-8-2013 10:04 AM
Em í mặc màu hồng cũng cute đó chứ =)). Anh em nhà này vs nhà Junsu hay được cho mặc đồ đôi, đáng yêu dã man :x  Đăng lúc 5-8-2013 10:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3392#
Đăng lúc 5-8-2013 20:55:47 | Chỉ xem của tác giả
Nhiều người cứ đổ oan cho em Bin bá đạo leo lên cổ bố Junsu, thực chất thì thằng anh bé cũng leo lên dư lày mờ =))

em chỉ làm theo thui =))

@Nguồn:tumblr

Bình luận

k4y
nói chung là bin cũng thích a lắm. thấy a làm gì thì cũng bắt chước. mà khổ thân chú huyk bị đè đầu cưỡi cổ rồi về lại bị thằng kon dội gáo nc lạnh :))  Đăng lúc 7-8-2013 05:05 PM
chú Jong Hyuk được con nít theo quá :3  Đăng lúc 6-8-2013 06:47 PM
mình thấy có cảnh Joon ra bá cổ bố của MG nữa mà...ko hỉu sao tập này Joon bám các bác lắm...chắc nhường e bám bố ai zè e theo thằng anh hành xác các bác lun :D   Đăng lúc 6-8-2013 04:28 PM
tội bố Su, 1 mình Su đã đủ khổ lắm rồi =)) còn thêm mấy anh em nhà này nữa =)) chứng tỏ bố Su thiệt có sức quyến rũ trẻ nhỏ nha =))  Đăng lúc 6-8-2013 11:10 AM
bá đạo cả nhà  Đăng lúc 6-8-2013 10:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3393#
Đăng lúc 5-8-2013 20:59:21 | Chỉ xem của tác giả
Mình mới xem chương trình này gần đây thôi, bỏ ra hơn 1 tuần để xem tất cả các tập từ đầu cho đến tập 30.

Nhận xét đầu tiên: đây là chương trình thực tế đầy màu sắc, sôi động, thích hợp cho trẻ con và người lớn, mang tính giáo dục và hài hước.

Điều mình thấy là các ông bố, tất cả có chung một điểm là họ phải làm việc với cường độ cao, thường xuyên không ở nhà và có ít thời gian trao đổi với con cái. Tuy nhiên, điều đó không có nghĩa là các ông bố không quan tâm đến con của mình. Qua các buổi nói chuyện với con trong quá trình đi chơi cùng nhau, cả hai bên đều hiểu nhau và dần dần tự thích nghi với nhau.

Về các ông bố, mình thích ông bố Sung Dong Il nhất và cũng thích Joonie nhất. Mình sẽ liệt kê các lý do như sau:

DV Sung Dong Il:
1. Biết nấu ăn và chế biến các món ăn phù hợp, có chất dinh dưỡng cho con: tập bố Dong Il có nguyên liệu nấu ăn đầy đủ thì toàn thấy bố Dong Il nấu món đầy dinh dưỡng, hài hòa, cơm-canh-mặn-món phụ...
2. Luôn hỗ trợ con, đứng phía sau và che chở toàn diện: con được ở nơi an toàn, ủng hộ con, chỉ ra hướng đi, cách thực hiện ...
3. Dạy con cách sống thích nghi được với hoàn cảnh: khi đi nghỉ hè ở khu suối thì cắm trại, nghỉ sớm, dậy sớm, không ăn mì gói lúc khuya,
4. Dạy con cách quan tâm đến người khác: trong tập Min Guk phải ngủ lều trong nhà kính, bố Dong Il thường xuyên chạy qua hỏi và đề nghị Min Guk qua phòng của bố con Ji Ah ngủ để tránh rét và đảm bảo sức khỏe.

Đây là những lý do mà mình cảm nhận được. Mình sẽ đăng thêm 1 phần để nói về Joonie. Cám ơn Kites, nhờ Kites mà mình có phụ đề để coi và hiểu.

Bình luận

mình thấy do joonie thích ăn đồ chiên rán, và món nào bác cũng k quên bỏ kim chi mà joon thích :)  Đăng lúc 6-8-2013 08:11 PM
Mình cũng thích bác Dong IL lắm, nhưng mà sao thấy bác ấy nấu món gì cũng toàn là chiên rán thôi....  Đăng lúc 6-8-2013 03:44 PM
đây đúng là lời nhận xét dạng bài tập làm văn kiểu mẫu, có mở bài - thân bài - kết luận và dẫn chứng - luận điểm chính xác, hiệu quả. ^^  Đăng lúc 5-8-2013 10:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3394#
Đăng lúc 5-8-2013 21:16:03 | Chỉ xem của tác giả
là lá la thế là có ep 30 rồi nhá{:290:}{:290:}{:290:}
sướng cả người
dành nguyên buổi tối coi show thuôi
lúc coi ep 29 nhìn tụi nhỏ bắt 'bạn nhỏ' sướng thật
nhìn Su đả thấy giỏi cơ mà Jun còn vip hơn
yêu mấy ẻm nhất
thanks subteam nhiều ơi là nhiều nhá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3395#
Đăng lúc 5-8-2013 23:23:54 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng thích Taksu, thằng nhóc rất người lớn và biết nhường e, thấy nó vui vì lần trước dc bố cho đi chơi mà dễ thương cực, lần này vắng e nó thiệt hơi buồn :(, chắc là bận học, hy vọng lần sau e lại dc tham gia, hóng ep 31 quá, cp JoonJun của noona :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3396#
Đăng lúc 6-8-2013 01:35:24 | Chỉ xem của tác giả
mình mới xem chương trình này thôi, những cày hết 30 tập rồi, trc đây mình bấn loạn show running man nhưng giờ thì chết đừ đừ show này rồi. các bé cute kinh khủng, mình thì thích yoon hoo nhất, trời ơi sao mà cute thế ko biết, bé nào cũng dễ thương hết, mỗi ông bố thì có một tính cách và cách đối xử với con khác nhau, mình thích bố của yoon hoo nhất, bị bấn loạn cặp bố con đó rồi, nhưng tiêc showw này chỉ có 50t thôi huc huc

Bình luận

cos nghia là cặp 5 bố con này chỉ có 50 tập thôi, sau đó chương trình sẽ tìm cặp bố con khac bạn ạ  Đăng lúc 6-8-2013 11:45 AM
b ơi tin ở đâu show này có 50t vậy. thật thế thì buồn quá :(  Đăng lúc 6-8-2013 02:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3397#
Đăng lúc 6-8-2013 09:37:24 | Chỉ xem của tác giả
uầy subteam tốc độ thật đấy thanks subteam nhiều nhóe {:159:} moazzz chụt
mấy bé đáng yêu quá đi mất *bấn loạn*
{:142:} bé Junsu yêu dễ sợ luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3398#
Đăng lúc 6-8-2013 09:57:40 | Chỉ xem của tác giả
Coi ep 31 mà chịu không nổi mấy bé này!

Mà ep này tội nghiệp bố mỹ nam Jong Hyuk quá, con mình thì dội nước vào bố, còn bị hai anh em nhà Joonie và Binnie đè đầu cưỡi cổ nữa chứ. Mà có ai để ý không chứ thấy Joonie sau khi cưỡi cổ bố JH xong thì chạy qua nhà của Min Guk ôm bố Sung Joo nữa, nhìn như thấy thương gì đâu á.

Tập này thì Junsu quá dễ thương, tướng em vừa đi vừa phe phấy cái quần làm mình cứ tưởng bạn đang đi catwalk chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3399#
Đăng lúc 6-8-2013 11:08:18 | Chỉ xem của tác giả
moonkate gửi lúc 5-8-2013 20:59
Mình mới xem chương trình này gần đây thôi, bỏ ra hơn 1 tuần để xem tất cả các tậ ...

Đồng ý hai tay luôn, mà mình thích nhất ông bố này bởi vì quan điểm sống nữa.
Thứ nhất là ghét con khóc lè nhè & vừa ăn vừa chơi. Khóc lè nhè thể hiện sự uỷ mị, ướt át & yếu đuối, nên bố ghét khi con cứ rên rỉ. Vừa ăn vừa chơi phần nào cho thấy không biết quý thức ăn, mà kiếm miếng ăn không phải dễ dàng gì.
Thứ hai là không thích người phụ nữ của mình phải khóc hay cực khổ. Chồi ôi, bố thiệt là người chồng tuyệt vời!!!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3400#
Đăng lúc 6-8-2013 11:30:12 | Chỉ xem của tác giả
chưa bao h hóng ep 31 nhìu như thế này
mún coi đại ca Bin quá
mấy ep gần đây mấy pé kute chịu ko nỗi
tình cãm cũa ji ah cứ thay như chong chong
đáng iu

Bình luận

Cái quầnn đẹp quá bạn ơi :O  Đăng lúc 6-8-2013 09:48 PM
Trả lời