Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: anhkiu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[NEWS - Trans] All News about 2PM update #327

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 8-9-2011 15:04:05 | Chỉ xem của tác giả
Haru*Hana: Personal Question (WooYoung, JunHo, ChanSung)

~~WOOYOUNG~~

Q: Dạo này bạn có xem phim, đọc sách hay nghe nhạc gì không?
A: Mặc dù không phải là tiểu thuyết của Hàn Quốc nhưng tôi khuyên bạn nên đọc một cuốn sách có tên là “11 phút” (“11 minutes). Nó viết về tình yêu.
Q: Cỡ chân và thị lực của bạn?
A: 27cm. Thị lực của tôi không được tốt lắm, nên tôi dùng kính áp tròng. Tôi không biết chính xác thị lực của mình là bao nhiều vì bác sĩ là người khám cho tôi. LOL
Q: Thứ đắt tiền nhất mà bạn đã mua là gì?
A: Microphone và piano điện.
Q: Anime yêu thích của bạn là gì?
A: Slam dunk.
Q: Bạn sẽ nói chuyện với thành viên nào khi bạn buồn chán?
A: Tôi nói chuyện với tất cả mọi người nếu như chuyện đó liên quan đến công việc. Còn về tình yêu… Tôi không có thời gian để yêu. LOL
Q: Trong ví bạn có bao nhiêu tiền?
A: Tôi không có đồng yên, won hay dollar nào cả. LOL. Tôi ít khi dùng tiền. Tôi thường dùng thẻ tín dụng ngay cả khi đi mua đồ uống.
Q: Bạn thích tặng gì cho bạn gái mình?
A: Tôi muốn được đeo vòng cổ cho bạn gái. Nhưng tôi chưa bao giờ làm việc đó cả.
Q: Bạn muốn bạn gái mình nấu gì cho bạn?
A: Ttelkkuk. Cha mẹ tôi đã đến thăm tôi và nấu tteokkuk cho tôi vào năm mới. Sẽ thật tuyệt nếu như bạn gái tôi nấu nó cho tôi thay vì cha mẹ tôi.
(Tteokkuk là một món ăn cổ truyền của Hàn quốc, được làm trong các ngày lễ vào năm mới. Nó gồm có nước dùng và bánh gạo xắt lát mỏng).
Q: Bạn muốn nhận được cái gì hàng năm?
A: Tôi muốn có nhiều áo phông để mặc ngoài giờ làm việc vì nó rất thoải mái.
Q: Hình nền di động của bạn là gì?
A: Đó là một bức tranh ghi  “Music feel my soul”. Tôi thường thay đổi hình nền về xe cổ, âm nhạc liên quan đến nghệ thuật và những bức tranh phong cảnh.
Q: Bạn nghĩ mình đang thiếu điều gì?
A: Vì tôi dành rất nhiều thời gian cùng với các thành viên nên tôi không giỏi quan hệ với những người bạn khác. Tôi muốn nghỉ ngơi hơn là đi gặp bạn bè. Tôi muốn gặp gỡ bạn bè nhưng lịch trình của tôi rất chặt.
Q: Bạn có người bạn thân nào trong lĩnh vực giải trí không?
A: Tôi thân với SNSD Taeyeon vì chúng tôi từng tham gia một chương trình TV trước đó. Tôi không có nhiều bạn thân ngoài cô ấy.
Q: Ấn tượng của bạn về màn kiss scene với IU trong “Dream high” là gì?
A: Đạo diễn đã yêu cầu tôi kiss vào môi của em ấy nhưng tôi đã từ chối. Cả hai chúng tôi đều thấy ngượng ngùng. LOL
Q: Nói cho tôi về cách rửa mặt đặc biệt của bạn đi.
A: Đó không phải là ý của tôi. Tôi muốn cho mọi người thấy cuộc sống thực của mình và các fan có thể đón nhận nó.
Q: Miêu tả bạn trong 3 từ.
A: Cá, nhịp điệu, Wooyoung.

~~JUNHO~~

A: Tôi thường nghe nhạc của Collin Raye. Nhịp điệu jazz rất hay.
A: Cỡ chân của tôi là…27,5cm. Còn thị lực…tôi không biết. Nhưng thị lực của tôi rất tốt và tôi không cần đeo kính.
Q: Thứ đắt tiền nhất mà bạn đã mua là gì?
A: iPad
Q: “Từ ma thuật” của bạn là gì?
A: “Chỉ có 2PM mới làm được điều này!”
Q: Vũ đạo nổi bật trong “Take off” là gì?
A: Đó là một động tác hấp dẫn có nghĩa là “sự khởi hành”.
A: Doraemon, Hajime no Ippo, BLEACH.
Q: Nếu bạn được làm đạo diễn cho một MV, bạn sẽ chọn ca khúc nào?
A: Tôi muốn quay MV cho bài hát mà tôi đã sáng tác.
Q: Thành viên nào mà bạn sẽ nói chuyện khi bạn cảm thấy buồn chán?
A:
Chansung. Chúng tôi rất ăn ý và cậu ấy sẽ chỉ gật đầu khi tôi nói.
Q: Trong ví của bạn có bao nhiêu tiền?
A
: Lúc này tôi chỉ có vài tờ hóa đơn thôi.
Q: Bạn thích tặng cái gì cho bạn gái của mình?
A
: Tôi muốn tặng thứ mà cô ấy cần hơn là những thứ khiến cô ấy ngạc nhiên. Tôi sẽ nhớ và xem cô ấy cần gì, những thứ mà cô ấy sử dụng thường ngày và những món đồ mà cô ấy thích.
Q: Bạn muốn bạn gái mình nấu gì cho bạn?
A
: Tôi muốn cô ấy nấu món ăn yêu thích của tôi, cơm chiên kim chi.
Q: Bạn muốn nhận được cái gì hàng năm?
A
: Tôi thích tất cả những gì mà mọi người tặng tôi… Tôi muốn ngũ cốc. LOL
Q: Hình nền di động của bạn là gì?
A
: Con mèo của tôi. Tôi có một con mèo tên là Kkomaenggi.
Q: Bài hát nào giúp khích lệ tinh thần của bạn?
A
: “Club can’t handle me” của Flo Rida
Q: Bạn nghĩ bạn đang thiếu điều gì?
A:
Kinh nghiệm
A:
Quyến rũ, tương lai, tình yêu.

~~ CHANSUNG~~

A
: “Beautiful Truth” của Buhwal. Nó là một bài hát cũ rồi nhưng vẫn rất hay.
A
: Cỡ chân của tôi là 28,5cm. Thị lực là 0,7-0,8.
Q: Thứ đắt tiền nhất mà bạn từng mua là gì?
A
: Tôi đã tặng cho ai đó một cái laptop như một món quà. Tôi không nhớ rõ giá của nó là bao nhiêu.
Q: Thành viên nào mà bạn sẽ nói chuyện khi bạn thấy chán nản?
A
: Tôi sẽ nói chuyện với tất cả mọi người.
Q: Trong ví của bạn có bao nhiêu tiền?
A:
Tôi không có nhiều tiền đâu. LOL
Q: Bạn muốn tặng gì cho bạn gái của mình?
A:
Tôi không chắc chắn lắm vì bây giờ tôi chưa có bạn gái. Tôi nghĩ tôi sẽ tặng cô ấy thứ mà cô ấy thường hay sử dụng hàng ngày.
Q: Bạn muốn bạn gái mình nấu món gì cho bạn?
A
: Tôi ăn rất nhiều thịt, nhưng tôi sẽ hạnh phúc với bất cứ thứ gì mà cô ấy muốn nấu cho tôi. LOL
Q: Bạn muốn nhận thứ gì hàng năm?
A:
Oh well, tôi không nghĩ được thứ gì. LOL! Tôi muốn một cái giá sách để đặt những quyển sách của tôi.
Q: Hình nền di động của bạn là gì.
A:
Hình đầu của các thành viên. LOL
Q: Bài hát gì khích lệ tinh thần của bạn?
A:
“Hysteria” của Def Leppard.
Q: Bạn nghĩ bạn đang thiếu điều gì?
A:
Tôi nghĩ tôi thiếu tinh thần hợp tác vì tôi thích làm việc một mình.
Q: Nếu được đạo diễn một MV, bạn muốn chọn bài hát nào?
A:
Tôi muốn quay một phiên bản truyền hình của Heartbeat.
A:
ONE PIECE, Dragonball, Kiseiju
Q: Nếu bạn tặng hoa cho một ai đó?
A:
Gypsophila. (Hoa hibi)
Q: Ấn tượng của bạn về màn kiss scene trong “Dream high”?
A:
Ban đầu nó là một cảnh ôm nhưng đạo diễn đã thay nó bằng một màn kiss scene. Tôi đã rất lo lắng nhưng nó diễn ra tốt đẹp.
Q: Điểm tốt của mỗi thành viên trong nhóm là gì?
A:
Wooyoung: Anh ấy rất nhanh nhẹn.
    Junsu: Anh ấy là một món quà đặc biệt.
    Nichkhun: Anh ấy rất nhạy bén (sensible).
    Junho: Anh ấy rất nam tính.
    Taecyeon: Anh ấy rất thân thiện.
A
: Sáng, tối, phức tạp.

Jpn-Eng: sakiHa @2pmawalys
Edit by Egle @2pmalways
scanned by simseol @woogle
V-trans: huyendaigia

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 8-9-2011 15:04:42 | Chỉ xem của tác giả
[110530] [Trans] CeCi Interview (Part 1) : Cover Story,SNS Talk

The 3rd Edition of 2PM
     1000 ngày kể từ khi debut. Đây là bài phỏng vấn thứ 3 của chúng tôi với họ. Ấn tượng đầu tiên của tôi về họ là niềm vui, lần thứ hai là thử thách và lần này là sự trưởng thành. Những chàng trai đã trưởng thành qua từng ngày và trở thành những người đàn ông thực thụ sau 1000 ngày.

Những câu hỏi trong bài phỏng vấn chỉ đưa ra một lần. Trong một thời gian nhất định cho một lý do nào đó (một bộ phim mới hay bộ phim truyền hình, quảng bá âm nhạc mới sẽ là lý do chính) những người phỏng vấn, như thể họ đang xem những người được phỏng vấn bằng cả thời gian cuộc đời họ,  là những người đã hiểu tất cả mọi thứ. Sau khi bảo đảm bằng một hoặc hai câu chuyện, cuộc phỏng vấn sẽ kết thúc bằng việc đưa ra một kết luận “như vậy anh ta là loại người nào”. Những người thực hiện nhiệm vụ đó (như tôi) đều cảm thấy buồn vì cuộc phỏng vấn chỉ diễn ra có một lần này. Vào những lúc đó, bạn cảm thấy nóng lòng muốn biết những câu trả lời của những người được phỏng vấn như thể bạn đang gặp họ thường xuyên. Nhưng rõ ràng một điều rằng bạn không thể có mối quan hệ thân thiết với họ và điều đó cho phép bạn có những kết luận xác đáng về người đó với một ít thông tin mà bạn có được. Đã là bài phỏng vấn thứ 3. Tháng 8 năm 2009, tháng 12 năm 2009 và bây giờ. Tôi đã có một vinh dự được gặp 2PM vào thời điểm họ đang có một bước ngoặt quan trọng.

Buổi gặp mặt lần đầu tiên của chúng tôi là với 7 thành viên, bao gồm cả Jaebeom, khi họ đã tiến gần hơn đến khán giả với hình ảnh thân thiện và hóm hỉnh hơn cả những diễn viên hài, lúc họ đo mùi bàn chân và mặc những bộ đồ “khủng khiếp” để nhảy “Abracadabra” trong các show truyền hình thực tế. Tôi nhớ tôi đã bị hấp dẫn bởi sự sôi động, tinh nghịch, khôi hài và tiếng cười của những  người đàn ông đó, những người tôi đã viết về cả những điều nhỏ nhặt nhất như: những thứ mà họ mặc khi đi ngủ, cặp mông của người mà họ ghen tị, nhóm nhạc nữ mà họ muốn tuyển để làm thành viên cho nhóm, người gọn gàng nhất trong tất cả các thành viên.

Đó là những phỏng vấn mang đầy tiếng cười và sự hóm hỉnh nhưng chỉ sau đó 4 tháng, một sự kiện đã trở thành scandal. Câu chuyện về 6 thành viên, những người đang bắt đầu hoạt động quảng bá cho ca khúc “Hearbeat”, khi mà tất cả mọi tin đồn tràn ngập trên internet sau sự ra đi của Jaebeom. Đó là một bài phỏng vấn với lời hứa rằng sẽ không đề cập tới cả chữ ‘w’ trong từ ‘withdrawal’’ (rút lui). Và tôi có thể hiểu được sự rối loạn và áp lực đang đề nặng trên vai của 6 thành viên. Tôi đã đưa ra câu hỏi một cách rất cẩn thận: “Bạn muốn tiếp tục làm gì trong những khoảng thời gian như thế này?”. Tôi cảm thấy trái tim mình trở nên ấm áp hơn khi tôi nghe những câu chuyện mà họ chia sẻ: Họ đã đến với ước mơ như thế nào? Những khoảnh khắc khó khăn nhất trong thời đào tạo và Thứ mà họ phải từ bỏ khi họ là 2PM.
     Tôi cảm thấy những khao khát mãnh liệt của họ khi họ phải từ bỏ những vui thú trong cuộc sống hàng ngày, bạn bè, người thân và mọi thứ để biến ước mơ thành sự thật. Và giờ đây họ đã trở thành những siêu sao quốc tế mà không phải tạp chí nào cũng có thể tiếp cận họ.

Cuộc phỏng vấn thứ 3. Cuộc phỏng vấn với 6 thành viên sau một năm rưỡi. Tôi đang nghĩ về cuộc phỏng vấn này. Họ (tạp chí) muốn tôi làm việc với 2PM và ngẫu nhiên đó là ngày 29 tháng 8 năm 2008 (ngày album debut của 2PM được công bố). Và 17 tháng 5 năm 2011, khi ấn bản tháng 6 được phát hành, trên ứng dụng điện thoại thông minh của tôi chỉ 991 ngày. Woah, bản nhạc nền “1000 ngày” của Lee Seunghwan vang lên trong đầu tôi. 1000 ngày của niềm vui và những sự kiện, vinh quang và con đường làm nên 6 người đàn ông với những gì mà họ đang có bây giờ. Tôi có một chút suy nghĩ rằng tôi có thể mô tả những chàng trai trẻ tuổi này bằng lời. Nó có thể là một sự ảo tưởng và tự lừa dối bản thân. Tiếng tăm của một năm rưỡi có thể thêm sức mạnh cho những bờ vai kia và quyền lực hơn trong giọng nói kia. Họ có thể sẽ khác.

Một lời giải thích ngắn gọn cho những độc giả đã không đọc những bài phỏng vấn trước đây.
   Nichkhun chỉ mặc quần sooc khi chơi bóng rổ và “no top”. Trong khi tất cả các thành viên khác đều mặc quẩn dài và áo phông.  Wooyoung và Junho mặc cùng một thương hiệu như áo đồng phục. Và Chansung đã mặc một bộ đồ “khủng long” để ngủ trong một tuần. Tất cả các hyung đồng ý rằng việc làm này của maknae xuất phát từ cuộc sống hàng ngày “một hành động do thiếu tình yêu”.
   Có một kết luận rằng mông của Junho là đẹp nhất.
   Taecyeon chọn Afterschool Kahi, Junsu chọn Uee và Wooyoung chọn Bekah. Các thành viên đều đồng ý rằng họ cần những người phục nữ mạnh mẽ để thực hiện các động tác nhào lộn.
   Nich khun là một người mẹ nhân hậu luôn đưa ra những lời khuyên khi các thành viên khác bị ốm. Trong khi đó, Wooyoung là một người mẹ khó khăn và quả quyết luôn mắng mỏ các thành viên nhưng cuối cùng đều tự mình dọn dẹp tất cả.
   Taecyeon là một con gấu hay ngủ. Chansung là một con khỉ hay làm rối tung mọi thứ.Trong suốt những ngày training cùng các thành viên 2AM, họ đã phải chiến đấu để giành lấy mọi thứ như quần áo lót và tất.
   Mắt của Wooyoung mở rộng khi anh ấy xem concert trực tiếp của Michael Jackson vào năm lớp 1. Anh ấy bắt đầu tập nhảy nghiêm túc vào năm thứ 2 trường trung học nhưng bị cha phát hiện và anh ấy đã phải phải rất khó khăn để có được sự cho phép của ông ấy. Và anh ấy đã tiếp tục nó cho tới cùng.
   Junsu yêu nhạc black sau khi xem clip “A song for” của Donny Hathaway, và Chansung nghĩ rằng anh ấy chỉ có thể trờ thành giáo viên Taekwondo cho tới khi anh ấy phát hiện ra ước mơ thực sự của mình khi anh ấy được tiếp xúc với nhảy và mơ về nó mỗi ngày.
   Taecyeon bị thương ở lưng khi anh ấy cố gắng tập kỹ năng bay gọi là “House” sau khi anh ấy được hay rằng anh ấy không thể debut nếu anh ấy không tập được các động tác nhào lộn. Anh ấy đã chứng minh sự kỳ diệu với bác sĩ của mình khi anh ấy thực hiện thành công một động tác nhào lộn.
   Junsu đã thất bại trong việc debut 7 lần sau 4 năm đào tạo nhưng anh ấy đã lấy lại niềm tin một lần nữa khi phó hiệu trưởng trường trung học đã để lại lời nhắn trên trang chủ mini của anh ấy, nói rằng: “Em phải vượt qua mọi thử thách ngay cái khi em phải ngủ trước cửa nhà của một người nào đó”.
   Wooyoung đã chọn hẹn hò. Vào thời điểm đó anh ấy không có kinh nghiệm hẹn hò với bất cứ ai, mà chỉ tự thích một ai đó. Taecyeon lại hay tự nói với bản thân mình rằng: “Tôi không biết tôi có quyền theo đuổi hạnh phúc hay không khi có nhiều người đang dõi theo mình”.

SNS TAlK with 2PM

@taectaec:Tôi nghe nói các bạn đã góp chung tiền để có một ký túc xá mới. Các bạn đã chia phòng như thế nào? Chơi trò kéo đá búa hay là theo thứ thự tuổi tác?
Junho: Ngôi nhà này thật sự rất đặc biệt với chúng tôi. Chúng tôi đã tự mình làm mọi thứ từ việc đi xung quanh những ngôi nhà khác. Kí túc xá trước đây của chúng tôi quá nhỏ nên chúng tôi chỉ tìm một nơi lớn hơn, nơi mà chúng tôi có thể có những căn phòng riêng cho mình.
Wooyoung: Đó là một ngôi nhà hai rầng nhưng chúng tôi đã phải khóa cổng trên tầng một vì lý do an ninh. Bởi vậy chúng tôi phải đi bộ  từ bãi đậu xe ở tầng 4. Chúng tôi đã dành tầng một cho Taecyeon và Junsu vì họ đã sống không thoải mái lắm trong ký túc xá trước đầy và người trẻ hơn sẽ được dùng tầng 2. Chúng tôi phải đi lên và xuống 5 bậc cầu thang bộ mỗi ngày.
Chansung: Phòng trống nhất là phòng của Taecyeon. Nó chỉ có một cái giường. Phòng thoải mái nhất là của Nichkhun. Các nội thất trong phòng anh ấy được tranh trí rất độc đáo. Phòng của Junsu có nhiều đồ nhất. Anh ấy đã gửi một thùng đầy đồ cho em trai anh ấy nhưng mà phòng anh ấy vẫn ngập đồ. Phòng rộng rãi nhất là của tôi. Phòng của tôi không có bí mật vì nó là một phòng khách được chia ra bởi các bức vách. Mọi người có thể nhìn thấy mọi thứ diễn ra bên trong.
Junsu: Fan của chúng tôi đã cố gắng không tới ký túc xá mới của chúng tôi. Tôi thật sự biết ơn vì họ đã giữ nghi thức đó và cư xử tốt với chúng tôi. Tôi sẽ lặng lẽ gửi lại tin nhắn rằng tôi hy vọng họ sẽ luôn như vậy.

@0sotso0: Tôi muốn biết thứ gì quý giá nhất với từng thành viên và lý do.
Nichkhun: Cặp. Tôi thích một cái cặp có nhiều ngăn để tôi có thể để đồ ăn nhẹ, cục sạc và những vật dụng hàng ngày. Tôi có thể đi ra ngoài 2 ngày với cái túi đó.
Wooyung: Bàn của tôi ở ký túc xá mới. Tôi có thể thoài mái bất cứ khi nào tôi ngồi và đọc sách, tạp chí. Nó nhắc tôi nhớ tới những ngày đi học. Tôi đoán đó là bởi vì nó cho tôi cảm giác hài lòng với thời gian mà tôi dành cho mình.
Junsu: Fan đã mua cho một keyboard rất đẹp vào dịp sinh nhật của tôi. Tôi đã sáng tác nhạc mỗi tối và wow, nó thật sự  tuyệt vời. Nó làm tôi yêu sáng tác.
Taecyeon: Tôi đã nhận được một chiếc xe đạp như một món quà. Thời tiết gần đây rất đẹp và tôi có thể đạp x. Tôi đã đạp xe từ Cheongdam-dong nơi chúng tôi làm việc tới Seonreung Station. Hoặc tới Cheonho-dong via Jamsil Station.
Junho: Tôi vừa mới mua một cái notebook mới khi tôi đang mua một cái áo phông ở phố Garosu. Nó trị giá bằng 2 chiếc áo phông, 95.000 wons. Tôi đã viết một số lời bài bát và suy nghĩ của mình vào đó. Và nó thức sự khiến tôi cảm thấy tốt.
Chansung: Một cuốn sách tên là “Your Erroneous Zones”. Tôi đã đọc nó với một sự ngạc nhiên vì nó đề cập đến một chủ đề mà tôi đã suy nghĩ từ lâu. Bạn biết khi một ai đó nhìn chằm chằm vào bạn và nghĩ rằng “Tại sao họ lại nhìn mình theo cách đó?” và bạn cảm thấy họ đang nghĩ xấu về mình? Nhưng theo như một phát hiện khoa học, đó là tất cả những gì mà bạn tự nghĩ ra. Đó là lỗi của bạn khi bạn nghĩ rằng ai đó đang nhìn chằm chằm vào bạn với một ý nghĩ xấu. Cuổi cùng là không nên đổ lỗi cho người khác. Tôi đã học được điều đó.

@Jun2baKAY: Bạn không muốn con trai mình giống thành viên nào trong nhóm?
TaecYeon: Điều đó có nghĩa là chúng tôi phải nói về điểm xấu của các thành viên phải không? Haha. Tôi sẽ chọn Nichkhun! Anh ấy khiến nhiều phụ nữ cảm thấy tệ vì cách cư xử quá tốt của mình (với mọi người). Tôi muốn con trai tôi sẽ không để các cô gái phải cảm thấy khó khăn.
Chansung: Taecyeon giỏi nấu ăn. Sẽ rất tốt cho con trai tôi nếu như nhận được nhiều tình yêu từ vợ của mình, nhưng sẽ không tốt nếu như nó sử dụng kỹ năng của mình với tất cả phụ nữ. Gửi con trai, làm ơn đừng như thế.
Junho: Chansung chơi game rất nhiều. Anh ấy đắm mình vào Civillization và Sudden Attack. (Chansung nói thềm “Tôi thậm chí mang theo cả laptop của tôi đến nơi làm việc và thỉnh thoảng tôi chơi nó”, ngay sau đó thì hối hận). Con trai của ta, đừng chơi game nhiều nhé.
Junsu, Wooyoung: Chúng tôi cũng chọn Chansung. Dừng việc chơi những trò chơi đó đi và tặng cho chúng tôi tình yêu nữa.
Nichkhun: Tôi sẽ chọn Junho. Anh ấy rất nóng vội. Tự phát và một chút nóng tính. Nhưng cậu ấy biết rõ về nó. Tôi nghĩ cậu ấy sẽ trở thành người hạnh phúc hơn nếu như anh ấy thư giãn và tận hưởng nhiều hơn.

Source: 2pmalways
Kor-Eng: Haeda @2pmalways
Scanned by rangkat @junkayStreet

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 8-9-2011 15:05:56 | Chỉ xem của tác giả
[110531] JYP tung đoạn teaser ngắn trong ca khúc mới của 2PM

Đầu tuần này, JYP đã tổ chức thành công fan meeting đầu tiên của mình trong 10 năm qua. Hôm nay, 31/05, JYP lại thu hút sự chú ý của fan 2PM bằng việc tung lên 1 teaser ngắn về bài hát mới của nhóm nhạc này.

J.Y. Park đã đăng tải đoạn video trên trang me2day với lời nhắn “ Hành động điên rồ thứ hai của tôi ?!? tôi đã upload nó lúc 2h chiều ^^ “ ( tôi tự hỏi sao tôi lại đưa nó lên lúc 2h chiều nhỉ)

Trong đoạn video này, JYP xuất hiện trong studio với Manny Marroquin khi anh ấy đang hướng dẫn người hâm mộ về quy trình chế tác nhạc và trao đổi về các nghệ sĩ châu Á yêu thích của Manny Marroquin.

Chúng tôi đã dịch phần nói chuyện của JYP, hãy cùng xem video bên dưới nhé!

"Xin chào, hành động điên rồ ngày hôm nay là nhằm giải thích ngắn gọn về phần mixing trong khi quá trình sản xuất nhạc.

Sau khi phần nhạc cụ đã thu âm xong và tất cả ca sĩ hoàn tất phần hát, những thành phần này sẽ được cho vào bảng hoà trộn này để ghép lại với nhau.  Nếu chúng tôi bỏ vào giống như bối cảnh của một dàn nhạc, nó sẽ giống như tự thực hiện. Vì vậy, nếu bạn thấy ở đây, mỗi cột có một âm thanh và chúng tôi đang điều chỉnh âm thanh bằng cách sử dụng các biến thể như EQ để làm cho nó thành những giai điệu tôi muốn.

Một khi chúng tôi đạt được độ cân bằng của tất cả âm thanh, chúng tôi phối hợp lại thành một bài hát...

Một bước tiếp theo sau giai đoạn này gọi là mastering, tôi sẽ giải thích lần sau. Bây giờ, người bạn đáng quý mà tôi đang làm việc cùng, người đoạt giải Grammy về kỹ thuật, kỹ sư giỏi nhất thế giới, Manny Marroquin! Anh ấy đã làm việc với album của miss A và 2PM và cũng sẽ tiếp tục trong thời gian này.... Mong các bạn thưởng thức video này.  Lần sau (nếu có cơ hội) tôi sẽ làm một video về mastering"

Credit to Allkpop
V - trans by 881105 và Cua @kst
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 8-9-2011 15:07:03 | Chỉ xem của tác giả
2PM tổ chức lễ kỷ niệm 1000th day

1000 ngày trước, các thần tượng quái thú đã debut và kể từ đó họ đã đi vào trái tim của các Hottest và quyết định sẽ không bao giờ rời khỏi nơi đó.

Các chàng trai đã đăng tải một video trên kênh YouTube chính thức của mình để chào mừng ngày kỷ niệm này với các fan của họ. Taeyeon, Junsu, Junho và Wooyoung đã ca hát và la hét trong video, trong khi đó Chansung và Nichkhun thì tỏ ra một chút im lặng.
Có vẻ như các chàng trai đã mệt mỏi vì lịch trình dày đặc của mình nhưng họ vẫn không quên lời nhắn cho các fan của mình. Ngoài ra, họ cũng đưa ra những chữ ký và lời chúc cho ngày kỷ niệm này.

Chansung

Junsu

Junho

Nichkhun

TaecYeon

WooYoung

source: 2pm @ youtube
CREDIT: What Time Is It Now (SOURCES) ; 2ONEDAY.COM (REUP)
http://www.gokpop.com/news/2pm-c ... iversary::8032.html
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 8-9-2011 15:07:26 | Chỉ xem của tác giả
Phỏng vấn 2PM trên "Women Weekly" @Junkaystreet

Q: Hãy nói cho tôi biết về từng điểm hấp dẫn!

Taecyeon: Mỗi hình ảnh và tính cách của "quái thú"?(cười)

Chansung: Giọng nói của Junsu, đôi mắt của tôi, tính cách của Nichkhun, vẻ nam tính của Taecyeon, sự trung thực của Junho và tài năng của  Wooyoung!

Wooyoung:
Tôi là một người dũng cảm, Junsu thì bình tĩnh, Nichkhun chu đáo, Taecyeon vui nhộn,Junho tươi trẻ và Chansung hay cảm động.

Nichkhun:
Mông như của Junho, sức hấp dẫn như của Chansung, giọng nói như của Junsu, cách nói đùa như  Wooyoung, mạnh mẽ như Taecyeon, ngoại ngữ như của tôi (Anh, Thái, Hàn).

Junho: Cặp mắt cười như của tôi, Taecyeon thì tin cậy, Chansung sâu sắc, Wooyoung tuyệt vời, Nichkhun là một quý ông và Junsu có một giọng nói lôi cuốn.

Junsu: Nichkhun có một nụ cười đáng yêu, Junho có  một nụ cười tạo cảm giác vui vẻ, Chansung có một nụ cười baby, Taecyeon có một nụ cười nam tính, Wooyoung có một nụ cười khôn ngoan! còn tôi có một giọng nói đầy nhiệt huyết.

Q:Các bạn cho bao nhiêu điểm trên 10 cho tour lưu diễn đầu tiên ở Nhật Bản?

Taecyeon: 6 điểm.Tôi cảm thấy hối tiếc vì đã bị ốm trong suốt tour lưu diễn...

Chansung: 6 điểm. Tôi vẫn cảm thấy còn thiếu một chút kỹ năng . Tôi sẽ cố gắng.

Wooyoung:6 điểm. Mặc dù còn một vài thiếu sót nhưng nụ cười của mọi người đã giúp đỡ tôi!

Nichkhun: 6 điểm. Tôi cảm thấy thất vọng vì tôi đã không làm tốt như mong đợi nhưng nụ cười của mọi người đã khích lệ tôi.

Junho: 6 điểm! Mặc dù có những số điểm cao hơn nhưng tôi sẽ dùng chúng vào những lần tới.

Junsu: 5 điểm. Vì đây mới là bước khởi đầu. Tôi sẽ tiếp tục cố gắng.

Q: Các bạn thích một người phụ nữ như thế nào?

Taecyeon: Một người có trái tim thuần khiết.

Chansung: Một người có thể hiểu tôi.

Wooyoung: Một người có giọng nói lôi cuốn.

Nichkhun: Một người tử tế và chăm sóc cha mẹ tôi.

Junho: Một người tốt bụng và gợi cảm.

Junsu: Một người có nụ cười dễ thương.

Source: Daily kpop news
CREDIT: rikakotsu@JunkayStreet
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 8-9-2011 15:10:07 | Chỉ xem của tác giả
[110601]Wooyoung kỉ niệm ngày thứ 1000 của 2PM

Wooyoung vừa tiết lộ một tấm hình đang gào thét trong dịp kỉ niệm 1000 ngày từ khi debut của nhóm 2PM.
Vào ngày 31/05 anh ấy đã viết trên me2day rằng “Đã qua 1000 ngày rồi, bạn biết chứ? Hôm nay là ngày thứ 1000, thật không thể tin được” và tải lên một bức ảnh dễ thương nhưng cũng không kém phần “dã thú” của mình.

Trong ảnh, Wooyoung trông vừa dễ thương nhưng cũng rất “hầm hố” khi mặc một chiếc áo sát nách màu đen và chiếc quần short rất kinh dị thể hiện những cơ bắp nam tính của mình.

Biểu hiện đang gào thét cùng việc để lộ những cơ bắp của Wooyong rất hợp với nickname thần tượng quái thú của anh ấy.
Cư dân mạng đã để lại lời nhắn “lúc đầu, tôi cứ tưởng là kỉ niệm 1000 ngày của bạn ấy với bạn gái. Bạn làm tôi shock mấy giây đấy...” “Bạn trông rất quái thú” “Wooyoung là một dã thú hoàn hảo”

Các bạn cũng có thể xem lời nhắn đặc biệt của 2PM để kỉ niệm 1000 ngày của họ. Chúc mừng ngày thứ 1000 của 2PM

Credit to allkpop
Source: JoongAng via Nate
Link: http://www.allkpop.com/2011/06/w ... tes-2pms-1000th-day
Vtrans: Cua@kst
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 8-9-2011 15:11:58 | Chỉ xem của tác giả
[110603]Jo Kwon cảm ơn fan đã đến tạm biệt mình ở sân bay

2AM Jo Kwon
đã có một bức ảnh dễ thương và cũng hết sức thời trang tại sân bay, đã nắm giữ trái tim các fan nữ của mình. Vào ngày 6/2, Jo Kwon đã đăng bức ảnh qua tài khoản twitter của mình và viết, “Cảm ơn các bạn, tất cả những fan đã đến sân bay. Những đồ ăn vặt này~shoong. Tôi sẽ ăn nó một cách tiết kiệm,bbyong~

Jo Kwon đã chụp lại bức ảnh với chiếc mũ hình quái vật của mình trong khi mỉm cười ngọt ngào nhìn vào camera.

Netizen đã khen là, “Rất dễ thương” và “Thật tuyệt nếu tôi có một người em trai giống cậu ấy.”

Source: NATE , allkpop
Source pic: Jo Kwon's twitter
Viet-trans: minhchung@KST
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 8-9-2011 15:13:38 | Chỉ xem của tác giả
[110506] 2PM Junsu là một fashionista ngay cả khi ở phòng tập

Vào ngày 5/6, 2PM Junsu đã chia sẻ một bức hình từ phòng tập ở Tokyo, thể hiện style thời trang của cậu ấy.

Anh ấy tweet, "now im practicing at the studio in tokyo."

Fans để ý rằng anh ấy mặc trang phục gây ấn tượng trong khi tập luyện và sự phối hợp hài hoà ngẫu nhiên cùng với bộ trống kế bên.

Netizens đã nhận xét, "Quả là một phong cách thời trang cá tính," và "Tôi muốn mau mau được nhìn mọi người trên sân khấu!"

Source: Allkpop
V-trans: 881105
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 8-9-2011 15:14:00 | Chỉ xem của tác giả
CeCi Interview: WooYoung, JunHo, Chansung

~~ WooYoung~~

Sau 1000 ngày sống cùng 2PM, tôi đã học được rằng tôi thiếu sót như thế nào.

CeCi: Trong bài phỏng vấn trước đây với chúng tôi, bạn đã nói rằng bạn thường xem lại băng ghi hình buổi thử giọng của bạn vào JYP. Bạn vẫn còn như vậy chứ?
WY
: Tất nhiên rồi! Đặc biệt là khi tôi cảm thấy kiệt sức. Tôi đã thất bại trong 4 lần thử giọng và thành công vào lần thứ 5 nhưng tôi thậm chí không hề nghĩ đến việc ký một hợp đồng chính thức điều mà tất cả các học viên đều ao ước. Cuối cùng tôi đã ký nó bởi vì công ty bảo tôi làm vậy, mặc dù lúc đó tôi nghĩ rằng nếu tôi ở lại đây, tôi có thể đánh đổi tất cả mọi thứ vì nó. Sau đó tôi đã dần lấy lại sự tự tin. Thậm chí ngay cả bây giờ tôi vẫn tự hỏi “Jang Wooyoung, có phải bây giờ mày đang liều lĩnh như những gì mày đã từng làm giống như trở lại những ngày trước không?” và xem đoạn băng một lần nữa để giữ lại niềm đam mê của mình.

CeCi: Dù sao chăng nữa thì tại sao bạn lại nghĩ rằng mình thiếu sót trong 1000 ngày qua?
WY:
Khi 2PM vừa mới thành lập, tôi đã nghĩ rằng tôi có thể làm được như Jung Jihoon (Rain) - người mà tôi rất ngưỡng mộ, nếu họ đưa tôi lên sân khấu. Tôi đã từng rất tự tin về bản thân mình. Nhưng khi tôi rơi vào những tình huống khác nhau, sân khấu và mọi người, đó cũng là lúc mọi tưởng tượng của tôi tan vỡ và tôi đã nghĩ “wow, tôi thật sự không tuyệt vời như vậy”. Nhưng tất nhiên đã phải mất một thời gian để tôi học những phương pháp và sự kiên trì.

CeCi: Tôi đã nhìn thấy bản đồ não mà mỗi thành viên tự vẽ trong một tạp chí Nhật Bản. Bạn là thành viên duy nhất ghi từ “tình yêu”.
WY:
Vì nó đặc biệt quan trọng đối với tôi. Tôi cảm thấy khao khát tình yêu vì tôi phải từ bỏ nó bởi tôi là một thần tượng. Tôi cần sự lãng mạn của tình yêu ngay cả trong giấc mơ. Ca hát không phải là máy móc như bạn nhớ từ vựng tiếng Anh, bởi vậy tôi tin sự lãng mạn của tình yêu sẽ giúp tôi làm sâu sắc thêm âm nhạc của tôi.

CeCi: Bạn đã trải qua một chút cảm xúc lãng mạn qua “Dream High” khi là “một đôi tình nhân sữa” (Woo-U). Những tế bào tình yêu của bạn vẫn còn đang sống chứ?
WY:
Tôi đã gặp một người bạn ở trường vũ đạo thời trung học. Tôi đã âm thầm giữ cô ấy ở trong tim khoảng 1 năm rưỡi. Đó là những cảm xúc chân thành của mối tình đầu và cô ấy cũng xấu như “Pilsook” vậy. Cô ấy không béo nhưng vẻ ngoài thì hoàn toàn tương tự  vì vậy tôi đã nghĩ về cô ấy khi tôi diễn. Thật sự sau khi quay xong phim, tôi càng khao khát được yêu hơn.

CeCi: Bạn đã học được vài thứ qua “Dream high”.
WY:
Tôi luôn cảm thấy hối tiếc sau khi quay xong một cảnh và tôi cảm thấy rất háo hức đến nỗi mà tôi đã không ngừng hỏi các nhân viên xung quanh. Và nếu như nó ổn rồi thì người tạo mẫu của tôi sẽ nói “Khi nào thì Wooyoung của chúng ta sẽ hài lòng đây” với nhiều thiện cảm. Nhưng một đạo diễn camera giàu kinh nghiệm đã gợi ý cho tôi rằng diễn theo cách đó và không quên cảm xúc lúc đó là một điều tốt. Tôi đã tự hứa với bản thân mình rằng bất cứ khi nào tôi làm điều gì đó thì tôi sẽ không bao giờ quên tôi luôn luôn thiếu sót và tôi không phải sợ điều đó. Tôi phải nhanh chóng chấp nhận điều đó và tiếp tục đi lên bằng cách học để khắc phục những thiếu sót đó.

~~JUNHO~~

Sau 1000 ngày sống cùng 2PM, tôi đã học được từ “Sự hòa hợp”

CeCi: Tôi đặc biệt nhớ bạn rất kỹ vì trong bài phỏng vấn lần trước bạn đã nói cảm giác của bạn về sự tự ti là những gì làm nên bạn.
JH:
Đúng là như vậy. Tôi có một suy nghĩ mâu thuẫn. Tôi không hài lòng về bản thân mình và chiến đấu để chống lại cảm giác tự ti, nhưng cùng lúc đó thì tôi lại nghĩ rằng tôi đã không có một cơ hội thích hợp để thể hiện tài năng của mình. Sau đó một ngày tôi nhận ra Lee Junho sẽ trông như thế nào trong con mắt của khán giả. Có ai bao giờ mơ ước trở thành một người không từ tin và kém sôi động đâu? Câu hỏi đó đã nhắc tôi rằng tôi không nên sống theo cách này. Tôi đã trở nên tốt hơn sau những nỗ lực để khắc phục nó. Bây giờ tôi đã có thể hét lên rằng “Tôi muốn sống cách này ai quan tâm chứ?”.

CeCi: Thay đổi lớn nhất của bạn khi bạn sống cùng 2PM là gì?
JH:
Đó là không có nhiều thứ tôi có thể tự mình làm. Tôi từng nghĩ “Mọi người sẽ nhận ra tôi nếu bản thân tôi làm tốt”. Mặc dù việc bạn làm tốt là điều mà bạn cần phải làm. Tôi đã học cách tôn trọng các nhân viên và thành viên khác, những người đang làm việc chăm chỉ để làm mọi thứ tốt nhất. Tôi đã học được rằng một công ty sẽ không nhất thiết phải làm việc tốt vì bạn có một nhà lãnh đạo tuyệt vời.

CeCi: Xem twitter của bạn, bạn dường như rất quan tâm đến vấn đề với những con chó lạc và phản ứng mạnh mẽ với sự bất công xã hội.
JH:
Nó là một thực tế. Con người gian xảo với những trò bịp bợm là những người chiến thắng con người công lý. Tôi không thích điều đó. Tôi muốn kiểm chứng sự công bằng bằng những kỹ năng. Tôi đã gặp nhiều tình huống không may mắn vì tôi thực sự ghét khoe khoang. Tôi đã giành vị trí số 1 trong một chương trình nổi tiếng “Super Star Survival 2006” mà JYP tổ chức. Lý do là bởi tôi trông giống Rain. Tôi thực sự không thích điều này vì tôi chẳng có gì để làm với những kỹ năng của mình. Tôi tin rằng người chiến thắng đích thực trong cuộc thi là người có những kỹ năng đẳng cấp chứ không phải là người ở vị trí cao tại thời điểm hiện tại. Tôi chuẩn bị cho lâu dài.

CeCi: Lee Junho sẽ định nghĩa “một người đàn ông thực sự” như thế nào?
JH:
Một người biết hối hận về những việc làm sai trái của mình. Và người có thể chia sẻ. Nếu tôi thích ca hát thì tôi có thể tới một phòng hát và hát. Nhưng một ca sĩ là người có thể truyền tải thông điệp tới khán giả thông qua ca khúc của họ. Cuối cùng, đó là một người có thể trò chuyện. Đến bây giờ tất cả những gì tôi làm là để “cố gắng”. Tôi cần phải có sự công nhận những gì mà khán giả muốn nhìn thấy ở tôi. “Để được thay đổi (tình cảm)” và “cố gắng” là hai điều hoàn toàn khác nhau. Tôi muốn trở thành một người đàn ông có thể hiểu và tôn trọng người khác, chia sẻ với họ và có thể làm rung chuyển trái tim của họ.

~~CHANSUNG~~

Sau 1000 ngày sống cùng 2PM, tôi đã học được cách nhận ra sự khác biệt.

CeCi: Chúng ta hãy cũng nghĩ về giấc mơ mà bạn 1000 ngày trước. Bạn đã đạt được một chút giấc mơ đó chưa?
CS:
Tôi thực sự là một người tách biệt với mọi người. Mục tiêu của tôi là tìm thấy “những thứ của tôi, hình dạng của tôi” hơn là “Tôi sẽ đạt được giấc mơ và giải thưởng”. Tôi vẫn chưa nghe thấy “Đây  là một thứ duy nhất tôi có thể làm được”, “Đó là bạn”.

CeCi: Kỷ niệm đáng nhớ nhất của bạn kể từ khi debut là gì?
CS:
Có một lần vào năm 2010 khi tất cả chúng tôi đều mệt mỏi và đang trải qua một thời gian khó khăn. Bố tôi ít khi gửi tin nhắn văn bản cho tôi nhưng một ngày tôi đã nhận được nó. Ông ấy viết “Bố luôn luôn tin tưởng và ủng hộ con. Bố yêu con, con trai” và tôi đã phát hiện ra một lỗi chính tả. Tôi đã khóc khi nghĩ đến cha người đã phải khó khăn rất nhiều để gửi tin nhắn này cho tôi. (Mắt của Chansung trở nên đỏ sau khi kể câu chuyện này”.

CeCi: Tôi đã thấy bản đồ não của các bạn vẽ trong một tạp chí Nhật Bản. “Một suy ngẫm về cảm xúc thật”. Đó có nghĩa là gì?
CS:
Có nhiều lần mọi người thể hiện lòng tốt của mình vì họ thực sự thích người khác hoặc họ làm việc đó chỉ vì họ nghĩ họ phải làm. Tôi nghĩ việc tách biệt hai điều này là quan trọng. Nó sẽ giúp ích cho tôi trong việc diễn xuất khi tôi biết phân biệt các diễn xuất bắt buộc và diễn xuất thật sự.

CeCi: Có vẻ như bạn thật sự quan tâm tới tâm lý con người?
CS:
  Yup. Có một cố vấn gia ở công ty của chúng tôi khi tất cả các học viên và nghệ sĩ gặp căng thẳng. Những ngày này tôi đã đọc và chia sẻ những quyển sách tôi đọc với cố vấn gia đó và thậm chí tôi còn đi sâu vào nghiên cứu về sức khỏe tinh thần.

CeCi: Vậy sức khỏe tinh thần hiện tại của bạn như thế nào?
CS:
Như tôi đã nói, tôi đã có một bài kiểm tra thú vị với vị cố vấn này và tôi đạt điểm A+, một cảm giác rất hạnh phúc. Tôi từng khó chịu với những người có những quan điểm và suy nghĩ khác với mình. Nhưng tôi đoán sống cùng 2PM với rất nhiều cá nhân khác nhau đến để tạo thành một đội và làm việc cùng nhau, tự nhiên bạn sẽ nghĩ là “Ah, người đó sẽ hành động như thế này vì họ nghĩ như thế này. Tôi cũng từng làm điều đó trong quá khứ”. Sau khi nhận thức được sự khác biệt, hạnh phúc đã đến.

Kor-Eng: Haeda @2pmalways | Scanned by Memoria
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 8-9-2011 15:14:24 | Chỉ xem của tác giả
[110606]2AM Jinwoon trên Director’s cut

Mong muốn của Jinwoon cuối cùng cũng đã được thực hiện!! một thách thức solo bài hát “This song”. Và Jinwoon thể hiện bài hát “This song” của 2AM một cách hoàn hảo.

Director's cut” là một chương trình có sự tham gia của những người yêu âm nhạc như Yoon Jongshin, Harim, LeeJeong, JoJeongchi,2AM Jinwoon, Handsome people Yeongho, 5 Dolls Chanmi Sumi sẽ tụ họp trong “Khu vườn hoa” cùng với những phong cách âm nhạc riêng. MC Yoon Jongshin đã nói rằng “Tất cả các thành viên 2AM luôn tự hào về khả năng ca hát của mình ngoại trừ Jinwoon, cậu ấy thường không bao giờ hát đoạn điệp khúc của bài hát và tôi nghe nói cậu ấy đã đến phòng karaoke một mình". Các đoạn điệp khúc trong bài hát của 2AM thường do JoKwon hoặc Changmin thực hiện, vì vậy ngay từ đầu Jinwoon đã không bao giờ hát phần điệp khúc trên các chương trình. Như đã chờ đợi từ rất lâu, lần này cậu ấy có thể hát trọn vẹn một ca khúc và ngay lập tức khuấy động các ca khúc.
Vào phần cuối, các MC kết thúc chương trình và cuối cùng dành tặng cho Jinwoon một sân khấu riêng để anh ấy có thể hát bài “This song” một mình. Vào lúc đó, giọng hát ngọt ngào của Jinwoon cất lên.
Jinwoon thật sự rất muốn hát phần điệp khúc, vì vậy anh ấy đã từng một mình đến phòng karaoke và hát điệp khúc tới 52 lần.
Phần biểu diễn solo của Jinwoon các bạn có thể đón xem vào tối thứ 6, ngày 3 tháng 6 lúc 12:30.
Mnet

CREDITS : Daum.Blog (SOURCE)
http://www.dkpopnews.net/2011/06 ... -directors-cut.html
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách