Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ht_216
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tiểu Thuyết] Mong Ước Lâu Bền | Trúc Âm

[Lấy địa chỉ]
181#
Đăng lúc 29-10-2011 20:31:05 | Chỉ xem của tác giả
ôi dời ơi quyển này lắm ạ em kết lắm
em mua đọc từ hồi tết á kết ko chịu được
đọc mà khóc mặc dù bản thân ko muốn nhưng nước mắt cứ rơi hoài ak

Bình luận

uh, đoạn đó cũng buồn thật.  Đăng lúc 30-10-2011 08:06 PM
mình cũng thích tr này ^__^, nhẹ nhàng á, mà mình thì k có khóc :P  Đăng lúc 30-10-2011 08:45 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

182#
Đăng lúc 10-11-2011 19:56:44 | Chỉ xem của tác giả
Truyện này hay ghê.
Em đọc một lèo trong 1 ngày.
Đang lúc thi cử nữa nhưg mà thực sự không thể dứt ra được.
Thật may là cuối cùng KN và DP cũng có thể quay trở lại với nhau.
Thanks chủ thớt nhiều {:306:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

183#
Đăng lúc 2-1-2012 07:18:10 | Chỉ xem của tác giả
thức nguyên 1 đêm đầu năm mới để đọc, nhưng cũng đáng

mình thích những ng con gái cá tính mạnh như Tần Khả Nhi, cảm giác vừa thương vừa khâm phục. tuổi thơ đáng thuơng, nhưng chính những tổn thương đó đã cho cô một khí chất, một bản lĩnh hơn người, thế mới nói trong cái rủi có cái may, cuộc sống k bạc đãi ai bao giờ. Lúc Khả Nhi quyết định bỏ đi đứa con, mình thực sự đã khóc, thương lắm ấy, thật may là qua rất nhiều đường vòng, cuối cùng KN và DP lại có thể đi cùng nhau. vì đã từng mất nên biết trân trọng, mình tin cuộc sống sau này sẽ là happy.

bây giời có thể yên tâm mà đi ngủ rồi, thanks chủ thớt {:311:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

184#
Đăng lúc 5-1-2012 00:15:21 | Chỉ xem của tác giả
vật lộn mấy ngày
cuối cùng cũng hết ^^  . Tưởng chừng lại là 1 cực phẩm yêu 1 cô gái ngây thơ ngốc nghếch hay đại loại thế
ko ngờ Khả Nhi lại là 1 cô gái hoàn toàn khác . Thích truyện này quá  :-)  Đọc xong mà cũng ngấm ngẩm ra đc bao điều Đặc biệt thích cái triết lý sống của Khả Nhi thích tự cứu lấy bản thân hơn là chờ đợi hoàng tử đến
Tác giả ko viết tiếp nhưng m tin chắc qua bao đường vòng và sóng gió  DP và KN sẽ sống hp bên nhau ^^  1 cái kết biết trc nhưng vẫn rất hp khi đọc đến tận chương cuối cùng ^^
Chỉ tiếc cho Chính Hạo chỉ vì  lầm lỡ vào cái lối mòn của sự ghen tuông và ích kỉ
đã đánh mất cả cơ hội  với ng con gái m yêu mất luôn cả đứa con của mình lại còn lầm là con của DP vs KN T___T
trời ạ T___T

tác giả quả nhiên k phụ lòng các rds {:284:}  mấy kẻ như bố của KN , Lâm Huy , Diệp Lệ Sa .... đều ko có chỗ dung thân {:291:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

185#
Đăng lúc 5-1-2012 09:17:30 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã đọc truyện này từ trước khi nó lên sàn kst.
Dạo đó là sau một thời gian lăn đi lăn lại hết truyện tình cảm hài này đến truyện nhẹ nhàng khác.
Thế là mình quyết định đi mò những truyện sầu 1 tí, thương 1 tí. (Thường lên WTT để xem các mẹ các chị bàn luận rồi đi mò ^^ )
Và đã vô tình mò được ebook cuốn này.
Truyện không hề ngắn, nhưng mình đọc 1 lèo không hề ngừng lại, kết quả sáng hôm sau không thể nào dậy đi làm nổi => nghỉ mất buổi sáng =)).

Trên đời này có mấy người như Tần Khả Nhi? BỊ chính cha ruột và bà nội mình vứt bỏ thậm chí còn muốn giết chết ngay từ lúc mới sinh ra, muốn cho cô không có cơ hội được làm người.
Nhưng may mắn thay, cuộc đời cô lại có 1 người mẹ và ông bà ngoại quá tuyệt vời, rất vĩ đại, và một người bạn tốt không thể tốt hơn.

và càng khâm phục hơn khi có có 1 sức sống phi thường đến vậy.

Tôi không biết là gặp được Dương Phàm thì đó gọi là phúc hay hoạ cho cuộc đời Tần Khải Nhi. Vì ngoài những hạnh phúc vui vẻ thì thấy cô cũng chịu vô vàn những thương tổn đớn đau.

Giá như ngay từ đầu là Chu Chính Hạo thì không biết cuộc đời cô có nhẹ nhõm hơn không?

Dù như thế nào, tôi vẫn thấy xót xa cho Chu Chính Hạo, một người như anh cũng xứng đáng có được hạnh phúc. Rất tiếc, bởi anh yêu quá nhiều nên anh đã không có đủ tự tin để gìn giữ hạnh phúc của mình.

6 năm, Dương Phàm đã đợi Tần Khải Nhi 6 năm theo đúng lời hứa của cô, đợi cô 6 năm chỉ để nói 1 lời chia tay. Không trách Dương Phàm. Một lúc mất cả người yêu lẫn đứa con mình yêu thương hy vọng, 6 năm chờ đợi trong mòn mỏi mà không có 1 cơ sở nào để có thể tin vào, không có 1 chút tin tức của người xưa ... Sau 6 năm, có lẽ anh đã tới giới hạn.
Nhưng đáng tiếc cho anh, anh đã chờ đợi suốt 6 năm có nghĩa là anh chưa từng quên, vậy mà vẫn để cho đau thương che mờ tình cảm. Nếu như anh rõ ràng bản thân mình hơn, thì đã bớt cho Tần Khải Nhi được biết bao đau đớn, cái đau đớn nhất có lẽ là lại lần thứ 2 mất đi đứa con của mình.

2 người đã có một cái kết có lẽ là hạnh phúc.

Nhưng sao tôi vẫn thấy quá xót xa cho 7 năm của họ.

Sao tôi vẫn có suy nghĩ "nếu không gặp nhau, liệu họ có hạnh phúc hơn không?"

Bình luận

còn 7 năm của họ , có lẽ là thời gian để thử thách t.y của đôi trẻ :) . có lẽ nếu ko gặp DP , KN chưa chắc đã có đủ quyết tâm trở thành 1 TKN có 1 ko 2 thế   Đăng lúc 5-1-2012 04:20 PM
nếu ko gặp nhau , liệu có truyện cho chúng ta đoc ko ^^ =)  Đăng lúc 5-1-2012 04:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

186#
Đăng lúc 28-1-2012 21:08:20 | Chỉ xem của tác giả
đọc tiểu thuyết này xong mình rất thích chị Khả Ni, tính cách rất mạnh mẽ , rất đáng để
học hỏi.
Nhưng hơi buồn vì anh chị phải đi đường vòng mới tìm đc hạnh phúc của chính mình.
Thanks ss nhiều :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

187#
Đăng lúc 29-1-2012 21:25:16 | Chỉ xem của tác giả
Haizz . Sau khi đọc xong tháng sáu trời xanh nhạt.
Mình ghé vào xem thử giới thiệu của truyện này.
Lúc đầu mình rất lưỡng lự. Ko dám đọc . Vì đã biết đây là truyện sẽ rất buồn.
Nhưng vẫn nghĩ rằng , muốn xem thử một nữ nhân vật chính kiên cường sẽ làm gì để có thể giành lại được trái tim cũa một người đàn ông đầy đau khổ .
Dương Phàm , cái tên ko quá đặc biệt , tính cách của anh cũng hao hao giống các nhân vật chính trong tiểu thuyết ngôn tình.
Anh là một người đàn ông tuyệt vời , luôn giúp đỡ và bao bọc cho Khải Nhi.
Tình yêu của hai người rất đẹp , không quá xa hoa , và rất nhẹ nhàng .
Thế nhưng , địa vị xã hội đã làm 2 người phải rời bỏ nhau.
Làm cho lý tưởng của anh bị dập tắt.
Việc KN phá bỏ đứa con và rời bỏ anh . Hai cú sock này đã biến anh thành 1 con người khác , vô tình và lãnh khốc. Đọc đến đoạn anh lạnh lung nói câu chia tay với KN sau 6 năm chia cắt, và lúc vô tình đưa ra tờ giấy chứng nhận kết hôn. Mình đã khóc , không hiểu nỗi vì sao anh chờ đợi những 6 năm dài đằng đẳng chỉ để làm cho việc cả 2 cùng đau khổ. Vì việc đó vô tình anh đã làm tổn thương cả KN và người bạn thân thiết nhất của anh.
(Tuy nhiên , một chút nào đó mình vẫn cảm thấy thương và thông cảm cho anh .) Việc anh cuối cùng cũng chấp nhận tình cảm thật của mình và tha thứ cho cô, cuối cùng đã đưa cả 2 đến bền bờ hạnh phúc vì xa cách 7 năm.

Tần Khải Nhi, một nhân vật khá ấn tượng với mình, sau vài tháng đọc ngôn tình , mình đã đọc hàng trăm cuốn ngôn tình khác nhau. Thế nhưng chỉ duy nhất 2 nhân vật nữ chính mình ấn tượng nhất đó là Hứa Đồng trong HCEDRX  và Khải Nhi.
Hai người đều có chung một nỗi đau khổ là cùng bị người cha của mình bỏ rơi .Hai người đều có cá tính rất mạnh mẽ. Tuy nhiên Hứa Đồng thì đã sớm tìm được chàng trai của mình.
Còn KN , cô phải chịu quá nhiều nỗi đau dày vò .
Cuộc đời của cô tuy có nhiều song gió , nhưng bên cạnh cô , luôn có được sự giúp đỡ của nhiều bạn bè và người thân. Mình rất thik 1 KN quyết đoán , mang khí chất bá vương và có một vẻ đẹp tiềm ẩn cực kì thu hút.
Việc cô gặp gỡ Dương Phàm và Chu Chính Hạo là bước xoáy đã làm cuộc đời cô gặp những bước thăng trầm lớn. Yêu và ở bên Dương Phàm là quyết định sang suốt nhất của cô .( mà minh thấy ^^). Thế nhưng địa vị xã hội , những câu nói cổ hủ lục hậu “ môn đăng hậu đối “ , “ đũa mốc chòi mâm son “ và việc cô gặp một người phụ nữ quá sức thông minh như mẹ của Dương Phàm đã làm tình yêu của hai người gặp một bước trắc trở lớn. Mặc dù vậy , cô vẫn gắng gượng chốn chọi lại số phận, vì tin vào tình yêu của Dương Phàm dành cho mình. Đứa con đã giúp cô có thêm một chút tự tin để có thể đứng vững.
Thế nhưng  , đời người đâu ai đoán được chữ ngờ.
Việc cô là một người con gái có hiếu , tự lập kiếm sống , để có thể hi vọng giúp đỡ người mẹ và người bà đã luôn thu hút mình. Khi biết mẹ mình sắp phải ra đi, nhìn người bà tội nghiệp và người mẹ đán thương cô mình , và vì để cứu mẹ. Cô đành nhẫn tâm vứt bỏ cả đứa con lẫn người đàn ông cô yêu thương nhất.
Hành động này , đã làm câu chuyện đẩy lên cao trào nhất.
Mình nghĩ nhiều cô gái nếu gặp trường hợp này, không biết có thể dũng cảm vượt qua nó được hay không . Cô đã vượt qua được nó và đồn thời cũng đẩy mình vào một con đường không lối thoát.
Chấp nhận rời bỏ Dương Phàm , ra đi và chỉ để lại bức thư với vài dòn ngắn ngủi , “ Đợi em 6 năm “.
Lúc đọc đến đây mình đã suy nghĩ , cô có tư cách gì để bắt 1 người đàn ông chịu bao đau khổ vì mình , xem mình quan trọng hơn cả gia đình . Sau khi để lại vết thương lòng sâu sắc cho anh , còn nhẫn tâm bắt anh ĐỢI.
6 Năm dài đằng đẵng ,sau bao nhiêu khó khăn vất vả , cuối cùng cô cũng có thế quay về gặp anh. Cô vẫn có thế nói chuyện với anh rất bình thản , khi nghe tiếng chia tay từ anh . Nó gần như đã dập tắt hi vọng của cô. Và tờ giấy hôn thú đã làm tốt nhiệm vụ là dập tắt hi vọng yếu ớt đó.
Sai lầm nối tiếp sai lầm , mình nghĩ rằng một người thông minh như cô , sau có thể chỉ vì vài tờ giấy hôn thú và một vài câu nói vô tình của anh là đã nghĩ ngay rằng anh đã hoàn toàn quên cô. Nhiều lúc mình tự hỏi , IQ của cô cao đến đâu , có thể nhận biết được đứa bé đầy giống một người nào đó , nhưng lại không nhìn ra ánh mắt và nỗi đau khổ của anh. Nếu anh đã hết yêu cô, thì tại sao lại nhẫn nhịn chờ đợi 6 năm như thế , tại sao ngay trong ngày anh kết hôn lại chìm đắm trong rượu tại một quán bar.
Trí thông minh của cô đâu , hay do tác giả muốn cô ngu ngok như thế.
Nhưng việc cô làm mà mình thấy ngok nhất là không yêu Chính Hạo nhưng lại đồng ý lấy anh. Dẫn đến một bi kịch mới lại xuất hiện. Chính Hạo , mặc dù từng là kẻ đào hoa , nhưng anh vẫn rất quan tâm lo lắng cho cô không thua gì Dương Phàm. Lúc chia tay khi phát hiện anh ngoại tình , cô nói đã từng yêu anh từ lúc lấy anh.
Thế nhưng mình chẳng phát hiện tí tình yêu giữa 2 người gì cả.
Trước đám cười thì chìm đắm trong công việc. Đi tuần trăng mật thì nhanh chóng bỏ rơi anh. Lúc nào cũng về nhà khuya , bỏ anh ở nhà một mình , cô đơn lạnh lẽo.
Một phẩn nữa , cô đâu có để tâm đến cảm giác của anh như thế nào , không hề chú ý rằng thời gian cô ở bên Dương Phàm nhiều hơn ở bên anh. Cô không hề yêu anh , không quan tâm anh , và không nghĩ tới việc Chính Hạo có thể ghen vì dù gì cô và Dương Phàm vẫn còn tình cảm với nhau , là một người đàn ông yêu vợ, Chính Hạo làm sao có thế bỏ qua được việc đó. Kể cả lúc thấy hai người ở chung một khách sạn , hay lúc thấy vỉ thuốc tranh thai sau khi cô quan hệ với anh. Hai người chỉ mới kết hôn mà cuộc sống đã nhàm chán như thế, thì một người đàn ông phong luu như Chính Hạo làm sao không ngoại tình.
Tất cả , cuối cùng vì cô , mà 3 người đàn ông đã phải gặp quá nhiều đau khổ ( còn có người tình tự nhận nữa ^^ ) .
Rốt cuộc cô cũng giành được hạnh phúc của mình. Âu cũng là cái may mắn của cô.
Mong rằng hai người sẽ có thể hạnh phúc bên nhau trọn đời vì cà hai đã quá đau khổ rồi.
Hơi tiếc là không được đọc PN của truyện , vẫn rất tò mò cô có thể con lần thứ ba hay không or Thư Á rốt cuộc có tìm lại được hạnh phúc đã mất hay không.
Dù sao truyện cũng HE. Mai ra nhà sách phải lung mua cuốn này để bổ sung cho tủ truyện ^^~.
P/s : đây là chút lảm nhảm của mình vào một buổi chiều buồn . mong mọi người thông cảm đừng ném đá vì mình biết tâm trạng có thể làm ảnh hưởng đến việc viết còm men.
{:297:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

188#
Đăng lúc 8-3-2012 20:48:48 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích nhất trong truyện này là Tần Khả Nhi. Thật ấn tượng với một người con gái tài sắc vẹn toàn như vậy. Đây có thể nói là một trong những nhân vật nữ mà mình thích nhất. Xinh đẹp, giỏi giang, có nghị lực và ý chí mãnh liệt. Tuy TNK khá lạnh lùng và có thể nói cô vỏ đứa con để lập nghiệp là một điều tàn nhẫn. Nhưng tất cả chỉ vì hoàn cảnh nên mới phải như vậy. Dù sao đây cũng là tuýp nhân vật mình rất thích.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

189#
Đăng lúc 9-3-2012 13:54:16 | Chỉ xem của tác giả
Có thể nói đây là một truyện để lại cho mình một ấn tượng rất là sâu sắc, một nỗi ám ảnh không nói lên được. Mình cảm thấy ám ảnh và tiếc nuối chuyện giữa Tần Khả Nhi và Chu Chính Hạo. Không hiểu tại sao một người thông minh như TKN lại đồng ý kết hôn cùng với Chu Chính Hạo, có lẽ cô chưa bao giờ yêu Chu Chính Hạo, cô chỉ là cảm thấy ở bên cạnh một người hiểu rõ quá khứ của mình, yêu mình là đủ, nhưng cô đã nhầm vì cuộc hôn nhân của hai người không có được hạnh phúc, trái lại còn mang đau khổ đến cho rất nhiều người, cô nói rằng cô đã từng yêu Chu Chính Hạo nhưng tại sao câu nói đó lại được nói ra trong ngày hai người ly hôn.
Một hôn nhân không tình yêu luôn làm cho Chu Chính Hạo không có được cảm giác an toàn, luôn lo lắng mình không nắm giữ được trái tim của Tần Khả Nhi.
Nhưng mình vẫn thích cái kết này, bởi lẽ những người yêu nhau rồi lại quay về bên nhau, Dương Phàm và Tần Khả Nhi đã bỏ lỡ 7 năm thanh xuân đẹp nhất trong đời họ, cái gì đã vuột mất mới cảm thấy nó rất quan trọng với mìh. Hy vọng 2 người sẽ hạnh phúc khi trở lại với nhau.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách