Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Sprout_Nana
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Leeteuk cản trở Tiffany? Lời bác bỏ từ nhà sản xuất: “Tất cả chỉ là hiểu lầm”

Đóng [Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 23-5-2012 20:06:46 | Chỉ xem của tác giả
------------------------------------------

--------------------------

Số mình đúng là ko có duyên với thị phi mà, mod cho mình giữ chỗ nhé.

Xong việc sếp giao sẽ vào edit sau.

Mà quên, đừng bạn nào bức xúc làm quá để bị khóa thread nhé, mình mà mất chỗ chơi thì buồn lắm lắm luôn :(

----------------------------------------------------------------------

Mình bị các bạn bên dưới dọa cho sợ hãi nên đành trốn việc để edit luôn vậy.

Nói thật là sự việc cũng đâu đến nỗi phức tạp khó hiểu để mà tranh luận kéo dài tới tận 7 - 8 pages thế này. Tóm lại nó chỉ đơn giản với 3 cái gạch đầu dòng nho nhỏ này thôi:

- Bạn Teuk già phát biểu kết thúc chương trình khi chưa đc sự "cho phép" của 2 MC.

- Phản ứng không thể "ku tè" hơn của 1 trong 2 bạn MC.

- Lời giải thích từ đại diện chương trình dành cho việc làm của Lee Teuk.

Khoan hãy đánh giá ai đúng , ai sai trong sự việc này bởi chúng ta không phải là người trong cuộc. Nhưng thói đời lắm kẻ ngoài cuộc chưa rõ hiểu biết đã bằng ai,miệng thì chê bai người khác "đặt idol lên đầu, luôn cho idol là đúng" ấy thế mà vừa thấy thái độ "vô cùng chuyên nghiệp" của idol mình là chẳng cần biết đúng sai thế nào, cứ thế vác đủ gậy, gộc, gạch, cát, sỏi...  kể cả sh!t để chửi bới, nguyền rủa người ta. Đùa chứ thời nay, nếu ai có nhỡ chơi dại thì cũng chỉ dám nghịch đất nghịch cát thôi, ko ai anh hùng mà nghịch sh!t như thế đâu. Sh!t mà thối lắm, ko ngửi đc đâu.

Mà mình cũng phải cảm ơn cái bác cameraman  ở đấy đã quay được cảnh đó. Cảnh đấy làm mình nhớ lại cái màn bị đá đít ko cho perf hôm MAMA, đùa chứ cái fancam khi đó sao mà nó giống bây giờ thế ko biết. Đây có được gọi là sống thật với bản thân mình ko nhỉ; sống thật như thế là đủ tiêu chuẩn làm bạn với em Ngọc Trinh được rồi đấy, bố mẹ em ấy cũng dạy em ấy phải sống thật thà mà. Thật được như thế showbiz Hàn dễ kiếm được mấy ai, có khi tuyệt chủng gần hết rồi, chắc vớt vát cũng được thêm 7- 8 bạn nữa. Mà biết đâu nhiều bạn lại nhìn ra được nét đáng yêu từ đó thì sao, đặc biệt những bạn Sugen shipper thế nào lại chả bảo đấy là lườm yêu. Các cụ dạy cấm có sai bao giờ: yêu nhau lắm cắn nhau đau, có khác chăng đây bạn ý ko cắn trực tiếp mà nhờ fan bạn ý cắn hộ, yêu thế cơ mà.

Túm cái váy lại: Con người thường chỉ thấy những gì người ta muốn thấy nên dẫu cho MBC có lên tiếng giải thích thì dù sự thật rành rành trước mắt như việc SJ là con ghẻ của SM họ cũng phải cố mà nhìn thế nào cho ra SJ là con cưng của MBC, của showbiz Hàn mới chịu được. Âu cũng là 1 cách tự an ủi vỗ về, vớt vát chút thể diện của idol; dù gì cũng đường đường là MC bao năm zời cho chương trình ca nhạc ghi hình trước mà giờ tự dưng bị 1 người chuyên tham gia làm MC mấy chương trình phát sóng live hay mấy cái tạp kĩ rẻ tiền cướp mất câu chốt khi đang phát sóng trực tiếp toàn thế giới; bố con đứa nào chả cay, thái độ như thế là còn nhẹ. Thôi thì nếu có lần sau, chịu khó đi cửa sau, nói mấy bác tổ chức đừng cưng SJ như thế chứ, chúng cháu mới là quốc  dân, là "tinh hoa" của người Hàn, mọi việc cứ để chúng cháu quản hết. Xấu đẹp thế nào thì chúng cháu vẫn được mọi người yêu quý, vì chúng cháu là quốc dân mà.

Bình luận

edit đi ss à, có nguy cơ close rồi, em hóng còm của ss nhất ~~~~~~~~ ^^  Đăng lúc 23-5-2012 08:39 PM
edit di mau mau c ơi=)  Đăng lúc 23-5-2012 08:17 PM
nhanh nhanh lên tình yêu ơi  Đăng lúc 23-5-2012 08:16 PM
edit nhanh còn kịp =))  Đăng lúc 23-5-2012 08:10 PM
c ơi edit mau ko close thớt bây giờ =))  Đăng lúc 23-5-2012 08:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 23-5-2012 20:07:01 | Chỉ xem của tác giả
Thôi âu cũng là lẽ thường,muốn mọi chuyện êm xui lên tiếng vầy cho huề cả làng mà, ai đúng ai sai người ngoài nhìn vào cũng rõ rồi.
Thân!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 23-5-2012 20:07:49 | Chỉ xem của tác giả

MBC đã để taeny dẫn từ đầu thì kết f? de cno,teuk h lại đc khen la dan hay nay nó,hay sao k de tday dan tu dau dj...cảm ơn thì dàn sao cầm míc ở đấy ai chả nói đc...quan trọng là diễn ở mĩ thì nói bằng tiếng anh cho ng` Mĩ hiểu..đang nói thì nhảy vào..ít nhất ng` bản địa họ cũg thấy bất lịch sự...chả nhẽ PD MBC muốn vậy...vụ này mình thấy MBC lên tiếng để lấp liếm thôi chứ lee teuk sai hoàn toàn.....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 23-5-2012 20:07:58 | Chỉ xem của tác giả
nói chung là nói gì thì nói dù chuyện gì xảy ra,dù thế giới này có sụt đổ thì ELF cũng chống hộ các anh,huống chi đây ko phải là chuyện gì sai trái. Teuk phải tức giận lắm thì anh ý mới lên tw tweet như vậy. Không nói gì từ hôm qua tới giờ vì mình cũng tức hộ các anh. Chưa gì đã nhảy bổ vào nào là nói xấu, lăng mạ,..... các zai nhà mình. thiệt ghét bọn anti quá. ELF ta ko nói gì không phải là chấp nhận anh nahf ta sai, chỉ là :" im lặng là đỉnh cao của sự khinh bỉ" ELF khinh không thèm nói chuyện với những ai không nói tiếng người và nói không xứng đáng là người có học...
nói vậy thui chứ ko gậy war thì chít
p/s: luôn bên các anh, hnay MBC lên mặt rùi thì thấy hả lòng hả dạ quá, ai bảo zai nhà minh làm MC giỏi quá mà, chỉ tội là trình english thì ko bằng ai thui :))))

Bình luận

nếu đổi lại TaeNy làm zậy với Teuk chắc sẽ đc nghe rất nhìu "tiếng người" nhĩ...haìzz  Đăng lúc 23-5-2012 08:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 23-5-2012 20:10:40 | Chỉ xem của tác giả
ôi trời mấy chị,sao mấy chị k cho tiền bối nói trước rồi hẳng nói vậy.
mấy chị còn làm vẻ mặt đó làm chi,dù có bất ngờ cũng phải chịu.
kinh nghiệm còn non lắm phải học hỏi tiền bối  cho đàng hoàng chứ.
thà MBC đừng lên tiếng có phải hay hơn k.
p/s: nhớ nhé mấy chị sau này dù mình đang nói có bi ngắt ngang nhưng k được có cái thái độ đó nghe chưa.{:297:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 23-5-2012 20:14:01 | Chỉ xem của tác giả
J.Cena gửi lúc 23-5-2012 18:58
anh teuk đúng là 1 MC chuyên nghiệp , phải nói là quá chuyên nghiệp luôn ấy  
ch ...

THỪA BIẾT RẰNG 2MC đang nhưng vẫn cố đưa bảng yêu cầu Teuk làm lúc đó thì chứng tỏ MBC yêu cầu Teuk phải cắt ngang lời nói của 2 MC. Và nếu chỉ trích hãy nói MBC, MBC KHÔNG ƯA 2 MC hay sao đó , cũng không liên quan đến Teuk, và biết đâu nếu như Teuk không nói ngay lúc đó mà phải chờ nói xong thì có khi cái ông đưa bảng lúc đó tốn công vô ích.

Bình luận

thế cho nên bạn đừng cố đổ lỗi cho 2 MC, và chấp nhận phản hồi mà MBC đi, ko bảo lỗi anh Teuk là ổn rồi, cố bới móc đó là lỗi ai chẳng đc cái gì đâu  Đăng lúc 23-5-2012 08:39 PM
Nếu muốn nhắc MC dừng nói hay nhường lời thì người ta đã nói qua bộ đàm gắn tai nghe cho MC ấy chứ ko phải giơ bảng thiếu chuyên nghiệp như bạn nghĩ đâu  Đăng lúc 23-5-2012 08:36 PM
bạn nói lại đi nha ko ưa mà mấy năm liền chươn trình MBC korea music wave vị trí mc đều do TIFFANY đảm nhận lần sau ko biết gì thì đừng có tỏ ra hiểu biết  Đăng lúc 23-5-2012 08:36 PM
không biết ENG với xen ng đang nói ENG có liên quan gì không bạn? MBC nó muốn XEN đấy thì làm gì đây? bảo MBC thiếu chuyên nghiệp thế xem có kênh nào đc yêu thích như MB   Đăng lúc 23-5-2012 08:22 PM
NÓI " THÔNG MINH THẾ. MBC nó chuyên nghiệp nên để 1 THẰNG không biết ENG xen ngang khi ng ta đang nói ENG . xen gì mà lựa thời điểm khôn thế để rồi bị dính "đòn"   Đăng lúc 23-5-2012 08:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 23-5-2012 20:14:26 | Chỉ xem của tác giả
chung quy là bởi vị 2 chị nhà này k chuyên nghiệp đó =))

bởi vì có ng bước lên cầm mic làm MC roài mà 2 chị bị cận sao mà hổng thấy

để mà phải thể hiện bộ mặt shock chưa từng thấy vậy =))))))))))

hay tại anh thấp bé nhẹ cân wa' nên lúc nói hok ai thấy...

TaeNy hok thấy,cameraman cũng hok thấy...vậy thì lỗi hok phải do anh rồi

chung quy là tại 2 chị thôi đó.....về mà đắp đĩa vàng fan tặng kiểm điểm đi =))

Bình luận

ai lái kịt :))  Đăng lúc 23-5-2012 08:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 23-5-2012 20:15:52 | Chỉ xem của tác giả
chuyện đã xảy ra mấy ngày rồi mà còn hót quá
mạnh ai cũng có quan điểm khi xem rồi có giải thích không cũng vậy
mà đọc cái news thấy giả giả nhưng thôi cứ biết thế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 23-5-2012 20:16:47 | Chỉ xem của tác giả
Nói thế này mới phải
Ai sai cũng thế, MC chính hay anh Teuk thì đều là nhà SM đều gây ảnh hưởng xấu đến SM
Dù chẳng phải sự cố mong muốn nhưng cũng là vụ lùm xùm ảnh hưởng đến MBC
Một chương trình tưởng kết thúc tốt đẹp vậy mà đến phút chót lại để xảy ra vấn đề
Ý mình vấn đề ở đây là gây tranh cãi cho những người có quan tâm và theo dõi chương trình
Vậy MBC sẽ chọn cách nào để giải quyết tốt đẹp nhất cả đôi bên
Câu trả lời là đây!
Là tất cả đều nằm trong kịch bản
Giờ thì hiểu sao cũng vậy
Nhà đài đã nhận rồi, chúng ta những người theo dõi
Một chuyện cũng chẳng thay đổi cái quan điểm về thần tượng
Vậy thì cứ tin và nói ủng hộ đi
Và cũng xin đừng vì thế mà quay ra đổ lỗi cho người khác
Người ta đã chẳng bảo tại ai cớ gì cứ phải phân rõ ra ai là người có lỗi
Còn phân tích thật ra thì ... khó nói lắm
Người trong cuộc tự hiểu và kiểm điểm thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 23-5-2012 20:18:26 | Chỉ xem của tác giả
ê, vui vui nha nha nha

off mấy ngày đã thị phi

nói gì thì nói, cư dân mạng là rảnh nhất

cứ cho là lão Teuk già có lỗi đi nhưng tỏ thái độ như thế cũng ko xứng với cái gọi là MC chuyên nghiệp, cái này là nhận xét thật lòng, miễn xét nét câu chữ của bạn =.=

nghĩ thế cho nhanh, tranh cãi nhau làm cái quỷ gì, âu cũng chỉ là sự rảnh rỗi bắt lỗi của fan mà thôi

mà cái show này là live nha

vừa đọc vừa ngẫm mấy cái còm của mấy bạn trên thấy cũng vui vui

show live khác với show được chỉnh sửa khi lên hình chứ

nó khác ở chỗ là sẽ dễ phát sinh thêm nhiều điều và dễ xảy ra lỗi *đúng ko ta, hay chỉ mình mình thấy thế*

vì vậy lỗi là chuyện thường và phát sinh thêm những điều khác cũng là chuyện thường

và chốt lại là mọi thứ đều thường cả nếu như ko có sự rảnh rỗi của kha khá người và vẻ mặt thiếu chuyên nghiệp của MC, vậy thôi, cãi nhau làm gì

haizz, có cái show live nào từ trước đến giờ hoàn hảo đến từng milimet chưa nhỉ *nặn óc*

=)
.
.
.
.
chưa )))
.
.
.
.

đề nghị lão Teuk đừng có chen ngang khi có người đang mở miệng nha *tát tát*

người ta có phát sinh thêm kiểu vì là live nên giơ bảng lúc đó anh chỉ kịp nghĩ là nói chứ ứ có kịp biết MC ngậm miệng chưa nha

về nhà ăn năn hối lỗi đi, ko mấy lấy gạch xây biệt thự đi =))

debut gần chục năm rồi mà còn mua nhà trả góp, ko đáng mặt sunbae gì cả =))

ko mấy có gạch thế xây biệt thự cũng được rồi =))
.
.
.
.
.
kế hoạch từ trước của mấy bác MBC là cầm bảng để lão Teuk lên chen vào lúc MC đang mở miệng à, cháu ghét mấy bác =.=''
.
.
.
.
bữa đó bận ko coi cơ mà thấy bẩu Tae vẫn nói tiếng Hàn mà =))

hay tiếng Mỹ =))

xao nhiều người vào xoắn Hàn với Mỹ vậy =))

chả khác nào tự xoắn idol của mình =))
.
.
.
chào thân ái và quyết thắng
.
.
.
à, vừa xem xong cái vid, thế thank you xong là hết bà nó cái show rồi, nói được gì nữa =))

đáng lẽ ra có nói phải nói vào cái lúc trước thank you cơ anh Teuk ạ, chắc tại fan nó ồn quá nên anh chen luôn cho kịp

cơ sau đó có thank you nữa ko =))

thế mà cũng xoắn, thanks xong mà nói vào cho vô duyên thêm à =))
.
.
.
ko bênh ai nhưng nhiều thành phần vào làm quá lên rồi lại tự tát vào idol nhà mình thì khổ đó, mấy bạn tự tát rồi =))

ko edit nữa :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách