Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: katty_cat
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Sherlock - [Season 1 - 2 - 3 Completed]

[Lấy địa chỉ]
751#
Đăng lúc 9-7-2014 09:40:09 | Chỉ xem của tác giả
Vừa xem liền 1 lúc 3ss của Sherlock xong, đến bây giờ vẫn chưa hết bấn loạn
Nghe nói có 1 tập Special và phần 4 tiếp theo, nhưng theo như digitalspy thì tập special đến tháng 1 2015 mới bắt đầu quay cơ, cho nên phải chờ đợi lâu nữa mới có ss4.
Buồn thật, đáng nhẽ cuối năm mới nên xem
Cơ mà không xem thì lãng phí cuộc đời tươi trẻ này của tôi quá đii
http://www.digitalspy.co.uk/tv/s ... tml#~oJtS8GilqMcv6R
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

752#
Đăng lúc 10-7-2014 15:40:03 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự là series này rất hay, và cũng rất hại não. Lời thoại của Holmes quá nhanh, casting vào vai này chắc hẳn Benedict fai chiến thắng nhờ khoản đọc nhanh không vấp lắm.
Film có đầy đủ các yếu tố tình cảm , hài hước , kịch tính và hành động.
Tình cảm là giữa Holmes và Waston
Hài hước là Sherlock và Mike
Kịch tính và hành động thì khỏi nói rồi, mọi lúc mọi nơi.
Thích quá, cơ mà năm sau mới có thì chắc tới lúc đó phải xem lại ss3 vì sợ không nhớ film nó tới đâu rồi mất.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

753#
Đăng lúc 20-7-2014 12:12:52 | Chỉ xem của tác giả
Phim quá hay nhưng 2 năm mới có 1 season 3 tập kiểu này thì sợ không biết có còn giữ được sức nóng không nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

754#
Đăng lúc 24-7-2014 10:25:21 | Chỉ xem của tác giả
!1bebuKd gửi lúc 20-7-2014 12:12 PM
Phim quá hay nhưng 2 năm mới có 1 season 3 tập kiểu này thì sợ không biết có còn giữ  ...

Chính nhờ 2 năm ra 3 tập mà sức nóng của Sherlock càng dữ dội. Thời gian càng lâu thì chất lượng phim càng đảm bảo, tập nào chất tập ấy. Mà người xem bình thường thì mình không rõ chứ với fan thì tình yêu cho Sherlock như lửa cháy âm ỉ ấy, đến lúc thì bùng lên thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

755#
Đăng lúc 12-8-2014 17:11:50 | Chỉ xem của tác giả
ban đầu cũng không định xem vì thấy dàn diễn viên không ấn tượng mấy
thế rồi nghe bạn bè PR kinh quá. lọ mọ tìm xem thì chính thức mê luôn, diễn viên phải nói là quá hợp vai, ko chệch được 1 ly. các nhân vật như được đo ni đóng giày cho từng diễn viên vậy
mặc dù là con gái nhưng mình rất thích xem thể loại phim như thế này, vừa xem vừa suy luận thấy rất hứng thú.
xem đi xem lại không biết bao lần rồi mà vẫn còn mê
mà giờ ngồi nghĩ chờ tận gần 2 năm nữa mới có season mới mà thật là mòn mỏi quá đi à
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

756#
Đăng lúc 20-8-2014 11:05:01 | Chỉ xem của tác giả
SS3 không biết có đổi đạo diễn chính không hay là do sự thay đổi của cuộc sống khiến bác đạo diễn đổi phong cách luôn. Anw, thay đổi vẫn là mang tính tích cực. Thực sự là quá phục bác về khoản xây dựng tính cách cho nhân vật luôn. KHông thể lẫn đi đâu đc. Mình thích Sherlock này hơn cả các bác Sherlock đời cũ. Các bác cũ mình thích đọc truyện hơn là xem phim. Kekee

Nói thật chứ cả 3 ss mình đều phải xem đi xem lại chục lần. Lần 1 là xem cho đỡ nhớ anh Ben, xem lần 2 và 3 để đọc kỹ sub. Hic.

Follow mấy page trên FB về SS hay phết. :X.

Bình luận

cho mình xin mấy địa chỉ page đi bạn  Đăng lúc 24-8-2014 11:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

757#
Đăng lúc 24-8-2014 03:58:50 | Chỉ xem của tác giả
Đơn giản là phim hay, nhiều khi nhẹ nhàng mà không kém phần tinh tế, có điều suy luận khó mà theo kịp. nói chung thì Sherlock là anh em của Conan-kưn. Kiểu nhớ map của London rồi cho tay lên đầu nghĩ thật là ảo diệu. P/s: Bên này người ta cuồng phim này còn hơn ở VN cơ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

758#
Đăng lúc 24-8-2014 11:26:06 | Chỉ xem của tác giả
phim hay mà ít tập qá thể TvT
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

759#
Đăng lúc 24-8-2014 17:22:39 | Chỉ xem của tác giả
Mới đầu thấy khó mà chấp nhận được việc đưa bối cảnh phim về thời hiện đại. Cảm thấy cứ sao sao á, vì đã quen với hình ảnh Sherlock Holmes ngày xưa rồi.
Nhưng quả thật là xem phim thấy bị cuốn hút kinh khủng. Tuy 1,2 tập đầu các diễn viên còn chưa nhập vai hoàn chỉnh được, nhưng càng về sau thì càng hay.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

760#
Đăng lúc 25-8-2014 12:47:41 | Chỉ xem của tác giả
kathluv gửi lúc 20-8-2014 11:05 AM
SS3 không biết có đổi đạo diễn chính không hay là do sự thay đổi của cuộc sống khi ...

https://www.facebook.com/sherlocksherlockians?fref=ts

đây nữa bạn ạ

https://www.facebook.com/Sherlock.BBCW?fref=ts

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
christine_ha + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách