Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] The Impossible - Thảm họa sóng thần (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
231#
Đăng lúc 1-5-2013 22:49:13 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim quá hay.! Phải cho con tôi xem phim này liền, để cháu thấy làm người phải như thế nào ?Sống là phải biết hy sinh và sẽ tìm thấy niềm vui khi ta làm được việc tốt.Cách dạy con của cặp vợ chồng này hay quá đi thôi. Thằng con lớn chừng đó mà đã biết chăm sóc mẹ,còn đứa thứ hai mới 7,5 tuổi lại chăm đứa 5 tuổi , sao mà tụi nó vững vàng quá vậy nhỉ ?
Xin cảm ơn bạn đã cho tôi thêm một niềm vui và niềm tin vào cuộc sống sau khi xem phim này.Chúc bạn nhiều sức khỏe.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

232#
Đăng lúc 2-5-2013 16:07:27 | Chỉ xem của tác giả
Phim rất hay và cảm động
Vừa xem vừa chùi khăn giấy luôn
Nhiều cảnh nhìn thấy người ta bị thương mà mình cũng thấy đau như mình bị thương vậy không dám nhìn luôn
Xem xong thấy cảm ơn những người dân thái lan nếu không có họ thì có lẽ những người trong thảm họa sóng thần đã không tìm được nhau
Cảm động nhất là khi những người thân trong gia đình tìm được nhau
Xem xong phim này mới thấy trong hoạn nạn luôn có tình người
Nếu không có tình người thì sao gia đình đoàn tụ được
Phim này thấy đóng đạt nhất là nhân vật anh trai lớn
Cảm ơn subteam nhá
Subteam vất vả rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

233#
Đăng lúc 2-5-2013 19:00:30 | Chỉ xem của tác giả
Phim là câu chuyện đơn giản, dễ hiểu nhưng sống động và chân thật bởi những diễn biến tâm lý, cách ứng xử, suy nghĩ đầy tính nhân văn của những người trong cuộc trong thảm họa sóng thần. Trong thời khắc đau khổ và nghiệt ngã nhất, thì nghị lực và niềm tin vào những điều tốt đẹp sẽ là ánh sáng dẫn lối đưa họ đến bến bờ bình yên.

Diễn xuất của diễn viên trong phim đã hoàn toàn lột tả được tinh thần của bộ phim: "Nothing is more powerful than the human spirit"-Không gì mạnh hơn nghị lực con người

Mình đặc biệt ấn tượng với những đứa trẻ trong phim. Giây phút lũ trẻ nhận ra nhau giữa rừng người, giây phút Simon và Tholmas gọi Lucasssss.....lucassss..... và chạy ào đến bên nhau là những giây phút làm mình run lên vì xúc động

Một chi tiết mà mình cũng cho là rất đắt ở cuối phim là những người có mặt trong thảm họa ai cũng khắc ghi 1 cái tên xa lạ. Vì họ biết có thể đâu đó trên thế giới này, có những ánh mắt mỏi mòn chờ đợi tin tức từ những cái tên đó...

Mình thực sự rất cám ơn subteam đã dich một phim hay, đầy ý nghĩa như vậy cho mình và đông đảo các bạn trẻ xem và suy ngẫm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

234#
Đăng lúc 2-5-2013 21:48:48 | Chỉ xem của tác giả
hjx
xem film này xong mà nể phục người mẹ
cái cách mà họ tìm mọi cách để tồn tại, để sống và giúp đỡ người khác.........
cảm ơn subteam vì một bộ film hay như vậy
[lúc mới đọc tựa đề còn tưởng là film nhảm nhí, định ko xem nữa cơ. Đúng là xem ko hối hận ^^]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

235#
Đăng lúc 2-5-2013 22:12:54 | Chỉ xem của tác giả
Một trân sóng thần đã cướp đi bao sinh mạng, tài sản của con người... nhưng giữa vô vàn sóng dữ vẫn còn đó cái tình người...... một tác phẩm rất hay và nhân văn!
Cảm ơn sub team!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

236#
Đăng lúc 3-5-2013 10:14:34 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam! Một bộ phim rất hay và ý nghĩa về gia đình!
Xem mấy khúc gần cuối cứ chảy nước mắt, cmar động kinh khủng! Thích nhất cái đoạn 3 anh em gặp lại nhạu và doạn cả gia đình sum họp! Cách bà mẹ dạy con trai Lucas rất đáng học hỏi!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

237#
Đăng lúc 3-5-2013 16:11:16 | Chỉ xem của tác giả
Phim quá hay về tình cảm gia đình, mấy anh em gặp nhau mình cứ nghĩ lại là muốn khóc rồi. T.T khổ thân bà mẹ quá may mà cả gia đình được đoàn tụ. kết thúc có hậu:x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

238#
Đăng lúc 3-5-2013 20:21:22 | Chỉ xem của tác giả

Xem phim mà thần kinh lúc nào cũng căng như dây dàn, thấy cuộc sống này thật mong manh, mới phút trước cả gia đình đang còn quây quần vui đùa bên nhau mà giây lát sau đã bi mẹ thiên nhiên chia rẽ, tình người trong phim cũng đáng quý lăm, mình thích nhất cảnh khi tưởng chừng gai đình cậu bé sẽ lạc mất nhau nhưng khi bất lực nhất tiếng hét của cậu như phá tan đi bầu không khí u ám, cả giả đình đã có thể đoàn tụ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

239#
Đăng lúc 4-5-2013 22:44:08 | Chỉ xem của tác giả
tình cảm gia đình được khắc họa một cách sâu sắc qua bộ phim thảm họa sóng thần, hình ảnh cơn sóng thần tàn bạo, dữ dội, tàn phá tất cả mọi thứ trên đường đi của nó, cùng với sự bất lực của con người trước thảm họa của thiên nhiên được khắc họa rất rõ ràng, bên cạnh tình cảm gia đình, bộ phim còn là lời kêu gọi, lừoi cảnh báo thiên nhiên đang trả lại những thứ mà con người đối xử với nó, cảm ơn subteam về bộ phim ý nghĩa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

240#
Đăng lúc 5-5-2013 11:15:57 | Chỉ xem của tác giả
Lại một phim về sóng thần, mỗi lần xem phim thể loại này là không kiểm được cảm xúc nhưng vẫn muốn xem
Down về xem nhanh nhanh, thấy mọi người nói phim này cảm động lắm
Thanks subteam nhiều, subteam cố lên :D!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách