Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Spica
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Trao Lầm Tình Yêu Cho Anh | Diệp Lạc Vô Tâm

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 2-4-2012 12:57:45 | Chỉ xem của tác giả
He he. Tình hình là sau một loạt dẫn dắt với kết nối, thì mình tìm được truyện này.
Thấy truyện của DLVT cũng khá ấn tượng với lại khá nhẹ nhàng.
Nêm vào đây bon chen chút. Thấy nhiều người quảng cáo thích nam chính trong truyện này.
Thôi thì chờ đọc xong thì nêu cảm nhận vậy. Cứ đánh dấu trước đã ^^

Thank Spica đã Post truyện nha :x

PS: Tình hình là còn truyện nào của DLVT ấn tượng mà đã hoàn nữa thì bàn dân thiên hạ giới thiệu để mình châm cứu nha :) Tks!

Bình luận

Nghe lời các tiền bối, vãn bối xin chiến bộ này :D  Đăng lúc 3-4-2012 01:03 PM
Đọc đi b ơi, đảm bảo hok thất vọg đâu!^^ GS Dươg fải nói là cực fẩm trog các loại cực fẩm lun ấy!!:X  Đăng lúc 3-4-2012 12:07 PM
Tks Spica nhé ^^  Đăng lúc 2-4-2012 04:45 PM
Động phòng hoa chúc, Thoát ko khỏi sự ôn nhu của anh, Đồng lang cộng hôn, Đồng lang cộng chẩm (Sói & Dương cầm): mấy bộ đó hoàn rồi đó bạn ^^  Đăng lúc 2-4-2012 02:45 PM
Hô hô, lại tem page mới :)) Bó tay với chính mình :D  Đăng lúc 2-4-2012 12:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 27-4-2012 12:40:02 | Chỉ xem của tác giả
Spica gửi lúc 23-1-2012 01:06
Chương 5

Chớp mắt, năm ba đại học đã trôi qua hơn phân nửa.

Đọc đoạn này lại nhớ mình hồi xưa
Cũng ham chat đến mê muội
Cũng quen với một chàng
Haizz, tiếc rằng đời không như là mơ...
Bây giờ đọc cảnh chat đắm đuối này trong lòng lại thấy có cái gì đấy lo lắng bồn chồn.

Bình luận

Haizz, có lẽ ai cũng có một thời ngu ngơ như quả mơ  Đăng lúc 27-4-2012 09:38 PM
Ừ hồi học cấp 2-3 mình cũng ôm mộng tình cờ gặp được soulmate của mình trên mạng .. Haha. Giờ nghĩ lại ko ngờ mình từng có lúc ngu ngơ như vậy ^^  Đăng lúc 27-4-2012 01:31 PM
hehe tính ra LL may mắn lắm mới quen đc thầy Dương như thế. Thời buổi này yêu ảo toàn là lừa nhau ;))  Đăng lúc 27-4-2012 01:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 27-4-2012 12:48:36 | Chỉ xem của tác giả
ngocdiep219 gửi lúc 26-4-2012 21:40
Đọc đoạn này lại nhớ mình hồi xưa
Cũng ham chat đến mê muội
Cũng quen với một ch ...

mình cũng đang đọc lại truyện này, cũng đang đọc tới cái cảnh 2 người chat hài. :D
Mình thích Hàng ca chết đi được. :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 28-4-2012 15:34:39 | Chỉ xem của tác giả
=)) nhờ coi truyện này mà giờ thi thoảng thơ thẩn mò lên chat room ngồi vài tiếng chỉ để đợi 1 anh nào đó BUZZ mà không bị alsplz với " How r u" or " What about u" ?( Hay tại mình chat YH còn Lăng Lăng xài QQ ta?)
Trong truyện kết nhất cảnh bạn giáo sư cầm bó hắc tử đinh hương, đầu tóc bóng lộn, áo quần chỉnh tề... đẹp dzai long lanh một góc trời .... đứng.... nhìn.... người yêu cặp kè bên anh khác, rồi còn dắt nhau vô nhà nghỉ nữa chứ =)) => đọc đi đọc lại đoạn đó cả ngàn lần không biết chán, mơ mộng được nấp ở bụi cây gần đó chộp lấy kiểu ảnh coi gương mặt bạn giáo sư ấy lúc đó dễ thương đến đâu =))
Cơ mà bạn giáo sư yêu nước thật, lúc stress lại moi QQ ra ngâm cứu trong khi YH giao diện tiếng Anh dễ dùng thì cóc thèm để ý ( Việt nam có Zing! Chat, có nên thử không ta, đỡ hại não khỏi phải lo vốn tiếng Anh không tốt)

Bình luận

QQ chắc thầy Dương để chat riêng với LL wá, chứ ở Mỹ mà dùng QQ thì hơi lạc loài =))))))  Đăng lúc 28-4-2012 09:53 PM
Mình rất thick truyện này, nhưng thực sự là mình k tin vào tình yêu trên mạng cho lắm :)  Đăng lúc 28-4-2012 03:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 29-4-2012 07:37:19 | Chỉ xem của tác giả
Mình bị thích truyện này từ hồi nhà bạn Ve edit đến chap 5-6 ji đó sau đó thì bạn ngừng ko post nữa. Ngày từ lúc đấy đã cuồng lên đọc bản convert. đọc xong convert bị bân loạn luôn gần nưa năm cho đến khi có bản edit của daydreamer thì thực sự là vô cùng hài lòng bởi vì tất cả những gì mình cảm nhận khi đọc bản convert đều dc ss chuyển ngữ lại dầy đủ

Cho đến tận bây giờ thì Trao lầm vẫn nằm trong top những truyện mình thik nhất và Hàng ca vẫn nằm trong những soái ca yêu thích nhất.

Trong truyện có rất nhiều câu nói hay, thik nhất là nick của bạn Hàng "Vĩnh viễn có xa lắm không" và l2 câu đối đáp của 2 bạn vào lần đầu gặp nhau online

"Cảm ơn trời, cảm ơn đất, cảm ơn ánh mặt trời chiếu xuống nhân gian
Cảm ơn gió, cảm ơn mưa, cảm ơn vận mệnh cho chúng ta gặp nhau"

Bình luận

Lúc mình phát hiện ra nó là ost của HCCC mình cũng giật mình :)) nhưng lúc đấy LL nói câu đầu mà Hàng ca đáp dc vế sau chuẩn như thế cũng quá giỏi =))  Đăng lúc 30-4-2012 12:54 AM
2 câu đó trong nhạc phim "Hoàn Châu cách cách" í ^^  Đăng lúc 29-4-2012 09:05 PM
Tuyệt....:)  Đăng lúc 29-4-2012 08:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 29-4-2012 19:10:07 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
ss Spica e hỏi chút về bộ “Mãi mãi là bao xa” tí ss nhé.
E vừa mua sách, kết thúc thì như ss nói là OE. Nhưng mở đầu á ss. Mở đầu của sách là đoạn Lăng Lăng vs Hàng ca ở nhà hàng xoay ạ?
Sao mà đầu cắt cả khúc, đuôi cắt cả thước thế ạ?
À mà có tặng 1 bookmark đúng ko ss?

Bình luận

Spica: Mình nghĩ nguời TQ ở nước ngoài họ cũng dùng QQ đấy chứ, tại cái đó là trang mạng TQ. Ở trong trường, mỗi lần đi trong thư viện thấy mấy đứa du  Đăng lúc 1-5-2012 03:07 PM
do tác giả bàn giao cho cty sách thế nào thì xuất bản như vậy thôi. Còn bản của sis Daydreamer dịch là bản đăng trên mạng nên có khác đôi chút hìhì  Đăng lúc 29-4-2012 09:03 PM
Đừng mua sách, sách nó cắt hết H mà dịch cũng k hay bằng nhà Daydream :|  Đăng lúc 29-4-2012 07:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 29-4-2012 22:40:35 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là tiểu thuyết của Tâm Tâm có rất nhiều câu triết lý rất hay...rất sâu xa!
Mà TLTYCA là một trong những TT của Tâm Tâm có nhiều câu đỉnh nhất!!!

Mình rất thích đoạn này trong TLTYCA...thật sự rất rất đúng và quá hay :

" Đời người rất ngắn, mà cũng rất dài, chớ lo lắng cho tương lai không thể biết trước, càng không cần lưu lại cho quá khứ những nuối tiếc không thể vãn hồi.

Con người không cần hy vọng cả đời mình không gặp phải thất bại suy sụp, không trải qua những thời điểm khó khăn nhất của cuộc đời, cũng như không bao giờ chịu tổn thương hay chỉ trích, điều đó là không thể!
Chỉ cần vào lúc sắp đi đến cuối con đường đời, quay đầu nhìn lại quá khứ, có thể nói với chính mình: Tôi đã nỗ lực, đã từ bỏ, đã thành công, đã thất bại, nhưng tôi không có gì nuối tiếc, tôi đã không làm cho người thân, người yêu, bạn bè mình thất vọng…

Đó chính là một cuộc đời hoàn hảo!"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 1-5-2012 15:03:06 | Chỉ xem của tác giả
Mình đang đọc audio truyện này, nên có nhiều đoạn phải đọc đi đọc lại, phát hiện có những câu rất hay mà trước giờ ko để ý. Ví dụ như:

"Thành công và thất bại cũng trên một con đường, từ bỏ và theo đuổi chỉ trong 1 khoảnh khắc",
hoặc
"Học định luật Lenz thì biết thế giới có tính đàn hồi, học quy luật L'Hospital thì biết con người có hạn cực! Vì thế, tôi chỉ có thể tìm sự giải thoát cho mình trong vận động toán của Newton, tự do buông thả..."

Chúa ơi, phục Tâm Tâm thật đấy. Hồi đó học toán (bây giờ dạy) mà chỉ biết dùng L'Hospital để tìm limit thôi, ko nghĩ được sâu sắc như Tâm Tâm.
Còn về Newton thì chỉ biết ổng có 3 định luật (lâu lâu còn quên), thế mà Tâm Tâm cho vào văn chương quá hay. :)

Bình luận

Uh, mình là giảng viên dạy toán :D  Đăng lúc 2-5-2012 04:11 AM
hi bạn!bạn là giáo viên Toán hả?  Đăng lúc 1-5-2012 07:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 1-5-2012 15:06:35 | Chỉ xem của tác giả
saosansang gửi lúc 29-4-2012 04:10
ss Spica e hỏi chút về bộ “Mãi mãi là bao xa” tí ss nhé.
E vừa mua sách, kết thúc th ...

Spica: Mình nghĩ nguời TQ ở nước ngoài họ cũng dùng QQ đấy chứ, tại cái đó là trang mạng TQ. Ở trong trường, mỗi lần đi trong thư viện thấy mấy đứa du học sinh TQ cũng hay dùng á.

Có lần mình cũng google QQ để coi có "săn" được anh Dương Lam Hàng nào ko :D, họ có trang QQ International, but cũng toàn dùng tiếng Bông, mà mình thì 1 cánh Bông cũng ko biết, nên đành ngậm ngùi đi ra. :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 2-5-2012 13:02:20 | Chỉ xem của tác giả
hoi_bi_shock gửi lúc 1-5-2012 15:06
Spica: Mình nghĩ nguời TQ ở nước ngoài họ cũng dùng QQ đấy chứ, tại cái đó là tr ...

Em chào ss!
Ss phải repl bài của ss Spica thì ss ấy mới nhận được tin thông báo ák ss.
Lúc đọc truyện e cũng từng tò mò về QQ nhưng e đoán đó là mạng riêng của TQ nên ko tìm hiểu. Hầu hết các truyện đều thấy sử dụng QQ để liên lạc qua mạng.
Dẫu cũng có ước nguyện là tìm Dương Lam Hàng như ss nhưng mà tiếng Hoa ko thì e chịu... :-s :-s
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách