Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 10416|Trả lời: 42
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Bố ơi! Mình đi đâu thế?) Đôi bạn đồng trang lứa 8 tuổi, Yoon Hoo và Sung Joon “

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Phương thức biểu hiện tình cảm đối với bố của Yoon Hoo và Sung Joon trong “Bố ơi! Mình đi đâu thế?” rất khác nhau

Chương trình “Bố ơi! Mình đi đâu thế?” của đài MBC phát sóng ngày 16 vừa qua đã chiếu câu chuyện thứ 2 về buổi cắm trại ở trường học Chung-ju.

Trong ngày hôm đó bố Lee Jong Hyuk đánh đàn và hát trong buổi tổ chức trò chơi dành cho những đứa trẻ. Tiếp đó 5 đứa trẻ thành phố đã được chơi những trò chơi như “chuyền khăn”, “Hoa mukung đã nở”
Ở hoạt động thứ 4, những đứa trẻ và bố sẽ thổ lộ nỗi lòng với nhau cũng hư nói về cảm nhận của mình trong những chuyến đi ở trước ánh nến.

Yoon Hoo đã nói rằng “Con đã có lời muốn nói với bố ở lần đi du lịch thứ 9. Lúc đó con đã liên tục nói nhớ mẹ. Bố Yoon Min Soo đã rất bối rối trước nước mắt của Yoon Hoo khi nói chuyện điện thoại với me trong chuyến du lịch đến Poom-kolli và đã phải an ủi con trai. Kể cả khi nằm ngủ Yoon Min Soo cũng ôm thật chặt Yoon Hoo vẫn còn đang rơm rớm nước mắt và anh ấy cũng không thể ngủ được.

Lee Jong Hyuk đã hỏi Yoon Hoo “cháu thấy có lỗi với bố à?” và Yoon Hoo đã trả lời “Vâng ạ. Vì vậy bố đã rất buồn”. Khi nghe được những lời này của cậu bé 8 tuổi Yoon Hoo, Yoon Min Soo đã cảm nhận được tình yêu của con trai dành cho mình.

Khác với cậu bạn đồng trang lứa Yoon Hoo, Sung Joon đã không thể mở miệng trong khoảng thời gian trước ánh nến này. Trong khi những đúa trẻ khác bày tổ nỗi lòng đối với bố thì Joon cho đến cuối vẫn không nói gì. Sau khi quay trở về lều sau giờ chơi, Joon đã bày tỏ tấm lòng của mình “Vì con xấu hổ quá nên đã không nói gì. Con rất yêu bố. Dù đôi khi bố có hơi đáng sợ nhưng con cám ơn bố vì bố đã yêu thương con. Giờ con cũng mới nhớ ra là lúc nãy con có lời định nói nhưng đã không thể nói được. Con thực sự rất cám ơn bố”.

Đây là một dịp giúp ta thấy rõ được sự khác biệt trong tính cách giữa Yoon Hoo và Sung Joon, ngoài ra thông qua dịp này tấm lòng của những đứa trẻ suy nghĩ đến bố cũng đã khiến cho người xem truyền hình rất cảm động.

Credit: star today
Trans: [email protected]

* “Hoa mukung đã nở” : Giống trò 1 2 3 của Việt Nam

Bonus: Hình 5 bạn rùa và 5 bạn ếch

Credit: dcinside

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
rosy_rosy + 5 Iu các nhóc quá!
sarahlee_95 + 5 Joonie ahhhh~~~~
sit_gold + 5 Ủng hộ 1 cái!
sessormaru + 5 cảm động quá!
yool_bluespill + 5 Joonie đừng xấu hổ nữa nhé

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 18-6-2013 10:01:49 | Chỉ xem của tác giả
Khổ thân bác ý chắc bác ý ngóng Joonie nói gì lắm nhưng Joonie đã im lặng không nói gì
Hoo là một người sống khá tình cảm và tình cảm ấy được biểu hiện rõ nét ra bên ngoài còn Joonie thì ngược lại tình cảm nhưng lại giấu kín chẳng dám nói ra
Nếu không có chương trình này chắc Joonie và bố khó mà có thể hòa hợp như bây giờ vì em ấy quá sợ bác Il
Vì bác ấy khá lớn tuổi rồi nên cách thể hiện tình cảm cũng khác và cũng vì công việc quá bận rộn
Trong 5 người bố thì ai cũng bận nhưng họ đều có cách quan tâm đến con của mình khá rõ nét chỉ có bác là đôi khi ko biết thể hiện thế nào
tình tình Joonie thì có lẽ do vậy nên khá khép kín và tự lập từ nhỏ
Hi vọng lớn hơn em nó sẽ có thể cởi mở hơn trước chứ không thì lạnh quá cool thì cool thật nhưng ở tuổi em nó mất mát đi nhiều cái lắm
Thích Joonie lắm nhưng hi vọng em và Hoo sẽ trở thành bạn thân vì nếu ở cạnh những người như Hoo và Min Guk chắc em sẽ thay đổi nhiều hơn
Với Min Gulk thì chăm em cẩn thận còn Hoo thì khiến em vui vẻ đúng tuối
Còn 2 em còn lại nữa
Hè hè 5 đứa làm thành nhóm quậy thì bá đạo

Bình luận

rât tuyệt chứ k hay đâu bạn...!!:))))))))  Đăng lúc 18-6-2013 12:54 PM
Cô xem cái này à? Có hay k vậy?  Đăng lúc 18-6-2013 12:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 18-6-2013 10:04:50 | Chỉ xem của tác giả
giật tít luôn
Joonie rất hay xấu hổ nhưng tính tình điềm đạm, có thế do bố Dong II ít thể hirnj tình cảm nên thằng bé cũng rất  khó khăn
Còn Hoo thì bố còn trẻ mà lại lúc nào cũng coi con như bạn nên dễ chia sẻ hơn.
Mình yêu cả 5 bé, 1 bé 1 vẻ đều đáng yêu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 18-6-2013 10:05:54 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng bấn loạn vì mấy em nhỏ này, YH thì vốn hoạt bát nhí nhảnh nên em ấy có gì là nói liền rất dễ thương, còn SJ ngay từ đầu đã thấy cậu bé có chút gì đó rất cool boy giống nhân vật Ji Hoo trong vườn sao băng bề ngoài trông lạnh lùng nhưng thực ra lại rất ấm áp, có lẽ vì bố cậu bé dạy cậu bé khá nghiêm khắc nên mới vậy, nhưng mình vẫn bấn loạn SJ, SJ à, em đừng có nhút nhát mà hãy dũng cảm lên nhé{:412:}, dù em bây giờ cũng đủ làm gục những fangirl như chị rồi
thanks b dịch tin nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 18-6-2013 10:08:36 | Chỉ xem của tác giả
Ngày từ đầu mình đã biết Hoo là một đứa trẻ ấm áp, tốt bụng mà. Thằng bé yêu cả bố lẫn mẹ, suốt ngày làm nũng mẹ nên đi chơi nhớ mẹ là chuyện thường mà. Có lần Hoo khóc đổ lỗi cho bố làm ngã mình, nhưng sau đó đã vội càng xin lỗi ngay: Con xin lỗi bố, đáng lẽ con không nên nói là vì bố mà con bị ngã.{:306:} iu thía.
Con Joonie thì vốn ngay từ đầu đã rất cool rùi, lại còn thêm ông bố vô đối nữa nên em í ngại biểu lộ tình cảm.
Dạo này thấy Joonie gần gũi hơn với chú Dong Il rồi. Không còn như trước đây nữa.{:263:} Em biết nói yêu bố rồi, ôm an ủi bố nữa chứ. Thấy cặp đôi bố con này là bình thản nhất trong khi làm nhiệm vụ, hay chọn nhà đấy. {:287:}
So với Hoo thì Joon có chút gì đó trưởng thành hơn. {:262:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 18-6-2013 10:13:01 | Chỉ xem của tác giả
Thường thì thấy bố Dong Il ít thể hiện tình cảm với cả hơi nghiêm khắc nên Joon cũng phần nào cảm thấy khó khăn trong việc bộc lộ cảm xúc, mà cũng có khi vì tính tình điềm đạm không muốn thể hiện ra bên ngoài nữa
Mặc dù cách thể hiện của Hoo và Joon có khác nhau nhưng 2 em cũng thật sự yêu quý bố của mình, cảm ơn bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 18-6-2013 10:15:42 | Chỉ xem của tác giả
ôi mấy thằng bé của chị, mới có chừng đó tuổi mà làm người khác cảm động như thế này rồi.

Hoo và Joon là 2 tính cách khác nhau hoàn toàn nhưng mà luôn yêu quý cha của mình.

Hai em lúc trước chắc ít có thời gian ở cạnh cha mình như những đứa trẻ khác vì những ông bố này là nghệ sĩ mà.

ss sẽ luôn theo dõi 2 em. Fighting !!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 18-6-2013 10:22:26 | Chỉ xem của tác giả
Òa, Mình biết Joonie sẽ như thế mà.
Công nhận là cách bố Min Soo dạy Hoo sẽ hướng em trở thành một đứa trẻ tình cảm, nhân hậu hết mực. Chắc một phần cũng do bố Hoo còn trẻ mà, thích chuyện trò cùng Hoo hơn là theo kiểu uốn nắn, rèn luyện.
Còn bố Il thì công nhận là khó tính, một phần nào đó cũng là nguyên nhân làm bạn Joonie ít nói. Thích Joon lắm, xem chỉ mong em nó nói nhiều nhiều, cười nhiều nhiều chút để nghe giọng cơ mà em nó lại cứ lạnh lùng, im lìm ý. Chỉ nói những gì cần thiết thôi, không thừa, không thiếu. Ai zaa, đừng có lớn nhanh quá vậy chứ Joonie, cứ nói liến thoáng cười xả láng như Hoo vs Su ý mới trẻ lâu đc ý, Joon ah :)))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 18-6-2013 10:29:04 | Chỉ xem của tác giả
Hai bé đều đáng yêu quá (Cứ như bản sao của hai ông bố í..)
Hoo: bé hướng ngoại, năng động, đáng yêu, thích giúp đỡ người khác...
Joon: bé hướng nội, tháo vát, có trách nhiệm, có óc quan sát tốt...
Ôi thích các bé quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 18-6-2013 10:48:28 | Chỉ xem của tác giả
Hoo nó tình cảm, và bao nhiêu tình cảm nó cũng biểu lộ ra ngoài hết
Còn Joon thì nó cũng tình cảm nhưng ít nói, ít biểu hiện và nhút nhát trước đám đông và người lạ nên nó hok bộc lộ ngay cho bố nó thui, khổ bác Dong Il chứ ngóng con trai nói gì mãi {:173:}
Nói chung là trong show mình thấy bố chúng nó thế nào chúng nó cũng y hệt cả thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách