Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5697|Trả lời: 42
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Bố ơi! Mình đi đâu thế?) Phải chăng nên chuẩn bị cho sự kết thúc?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

(Ảnh: MBC)

Năm em nhỏ chưa vào trường tiểu học, đã dành ra các tối chủ nhật.

Mặc dù chương trình truyền hình "Bố ơi! Mình đi đâu thế?" đang trở nên cực kỳ nổi tiếng, nhưng vẫn có nhiều lo lắng bên cạnh  tất cả những lời khen ngợi.
Vì tất cả các em còn quá nhỏ, nhà sản xuất tránh xa các cuộc phỏng vấn và phương tiện truyền thông càng nhiều càng tốt. Chương trình gồm các em bé thành phố trải nghiệm cuộc sống ở nông thôn, đó là những kinh nghiệm rất hiếm ở ngày nay.

Tuy nhiên, những đứa trẻ đã tiếp xúc với công chúng một cách đáng kể và cũng đang nhận được những hợp đồng quảng cáo. Mặc dù nó không phải là lỗi của bất kỳ ai khi đánh đổi sự nổi tiếng với vật chất, mọi người đang quan tâm đến những đứa bé đang ngày càng tiếp xúc với công chúng nhiều hơn. Sự nổi tiếng không bao giờ kéo dài mãi mãi, mối quan tâm lớn nhất là những ảnh hưởng đến mỗi em bé trong chương trình.

Chương trình " Bố ơi! Mình đi đâu thế?” bây giờ đã đi quá xa để quay trở lại. Chương trình có năm em bé với sự dễ thương đem lại sự cuốn hút cho chương trình. Chương trình nhận được nhiều sự chú ý rằng không thể dự đoán nó sẽ đi bao xa.

Chương trình đem đến cho người xem sự dễ thương và đáng yêu của các bé. Tuy nhiên, điều này không thể tiếp tục lâu khi trẻ em phát triển nhanh. Các em có thể cư xử bình thường vì còn quá nhỏ để che giấu bất cứ điều gì. Các em sẽ sớm phát triển trong giai đoạn này và không còn phù hợp cho chương trình.

Mối quan tâm lớn nhất là tâm lý các em sẽ bị ảnh hưởng như thế nào khi không còn tỏa sáng nữa. Nếu các em tiếp tục làm việc trong ngành giải trí, ảnh hưởng sẽ không nghiêm trọng nhưng nếu trở lại cuộc sống bình thường trước khi trở nên nổi tiếng, không ai có thể đoán trước được kết quả. Đội ngũ sản xuất của "Bố ơi! Mình đi đâu thế?" cũng như bố mẹ của các em nên bắt đầu chuẩn bị cho kết thúc của chương trình. Những lo lắng có thể là quá sớm nhưng đôi khi nó là cần thiết để có thời gian xem xét những ảnh hưởng xấu đến các em bé trên chương trình.

Source: kdramastars.com
Vtrans by [email protected]

P.S: Haizz, cuối cùng điều mình lo sợ cũng có người nhắc đến :-< Xem ep Joon và Hoo được thông báo là sắp vào tiểu học, mình đã cảm thấy ngày này k sớm thì muộn r sẽ đến. Và cũng khá lo ảnh hưởng của truyền thông, báo giới, sự nổi tiếng có tác động xấu đến các em không. Mình đã từng đọc nhà sản xuất đã đề nghị bố mẹ các em không cho các em xem show để các em có thể hành động tự nhiên nhất và không ý thức được rằng mình đang nổi tiếng. Hơn nữa, bên cạnh các em còn có những ông bố bà mẹ sẽ điều chỉnh và hướng đến con đường đúng đắn. Cứ muốn các em bé mãi như thế này, ngây thơ hồn nhiên trong sáng như thế này cơ :'( :x

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
wrong83 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 5-5-2013 15:00:15 | Chỉ xem của tác giả
Hic hic, từ lúc xem show này cứ nơp nớp sợ ko biết kéo dài được bao lâu. H thì sự lo lắng thành sự thật :-<
Nhưng để tốt cho các em thì nhà SX và bố mẹ các bé cũng nên xem xét kỹ càng. Mình thấy thà để show này trở thành 1 kỷ niệm vui thời thơ ấu của các em còn hơn là cứ cố kéo dài rồi các khi các em quen dần với show thì mất hết nét trong sáng, tự nhiên như bây h :'(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 5-5-2013 15:02:40 | Chỉ xem của tác giả
Mới có được vài ep mà đã có dự báo kết thúc là sao?
Chưa cả kip xem mà hóng cũng thấy hay rồi.
Kết thúc nhanh vậy. Nhưng khi kết thúc thì mấy bé sẽ không chịu ảnh hưởng của truyền thông.........{:301:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 5-5-2013 15:03:03 | Chỉ xem của tác giả
Huhu.............Đọc mà buồn hết cả lòng ấy, thật ra thì cũng đúng thôi nhưng mà tiếc quá đi.
Mấy nhóc dễ thương quá.............chỉ muốn cứ mãi được xem như thế này thôi.T.T
Hoo ơi...........Xúc xích cute.............làm sao đây??????????
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 5-5-2013 15:08:35 | Chỉ xem của tác giả
Nghe tin đúng là không còn gì buồn hơn :(

Mặc dù là các em rất dễ thương nhưng cũng không thể nào kéo dài show mãi được

Các em còn phải đi học, nổi tiếng quá sẽ gây khó khăn trong quá trình học tập và giao tiếp hằng ngày

Thật tình là chẳng muốn chia tay Hoo - Soo - Junie - Ji Ah - Guk đâu :((

cảm ơn bạn dịch tin

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 5-5-2013 15:21:46 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là ở độ tuổi này các em ấy lớn mau lắm. Đang được giới truyền thông chú ý, gì chứ chắc chắn sẽ ảnh hưởng đến việc học đã thế có thể làm thay đổi tính cách của các em ấy khi được nhiều người biết đến.
Trong cuộc phỏng vấn nào đó mà bố Joon đã nói, ông thấy Joon có những thay đổi khác khi được nhiều người biết đến vì vậy mà ông hạn chế ko nhận những hợp đồng quảng cáo hay là bố Joon ko sắm TV trong nhà để con cái học hành và ko bị ảnh hưởng.
Chương trình gì rồi cũng phải kết thúc. Nhưng mà kết thúc như thế này mình nghĩ chưa đâu, trong tập đi trồng cây, còn hứa là 1 năm sau sẽ quay trở lại......

Bình luận

bae
Mình cũng thế..:((  Đăng lúc 5-5-2013 03:23 PM
uh đây chỉ là nên chuẩn bị thôi, chứ chưa phải ngay, cơ mà mình bị buồn khi đọc bài này bae ah :((  Đăng lúc 5-5-2013 03:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 5-5-2013 15:27:13 | Chỉ xem của tác giả
đừng mà mình luôn mong show có thể tiếp tục mãi mãi cơ, rất yêu các bé nhất là Joonie và Hoo
Nhưng mà nói cũng đúng sợ các bé bị ảnh hưởng bởi giới truyền thông mà huhu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 5-5-2013 15:37:00 | Chỉ xem của tác giả
biết là ngày này rồi cũng sẽ nhanh đến thôi mà
chương trình này rất hay và bổ ích nhưng rất tiếc là các bé còn nhỏ quá
bé còn có những việc quan trọng hơn cần phải tập trung
vs lại nếu để bé ý thức được mình nổi tiếng ở tuổi đó thì cũng ko tốt chút nào
thôi thì đành chia tay vs show sớm
và chúc các bé sẽ mau trưởng thành và trở thành những người tốt nhé!              

Bình luận

tuy vậy nhưng nghĩ đến ep cuối vào 1 ngày nào đó thật buồn quá đi :((((  Đăng lúc 5-5-2013 08:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 5-5-2013 15:41:18 | Chỉ xem của tác giả
hix, đọc đc tên new nhưng mà mạng bị lag
ko vào đc, bực ơi là bực!
Đọc tin thấy cũng hơi buồn 1 tẹo í. Nhưng mà những gì bài viết nói đều đúng
Nói chung là hi vọng chương trình kéo dài đến mức nào thì mình sẽ đồng hành cùng đến lúc đó thôi :)
Biết đâu lại có mùa thứ 2, sẽ là 5 ông bố và 5 em bé dễ thương khác tham gia
Vui lên nào! (tự động viên)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 5-5-2013 16:06:41 | Chỉ xem của tác giả
Hix, ko được nhìn Joonie vs Junsu nữa chắc sẽ nhớ mất. Nhưng công nhận là các bé đi học rồi, còn bạn bè, rồi truyền thông quảng cáo các bé sẽ bị ảnh hưởng nhiều đến sự hồn nhiên vốn có của các bé. Hix, nếu có ss2 hy vọng sẽ lại là những cô cậu bé dễ thương nữa nhưng căn bản trong lòng ko muốn xem đâu ==''

Bình luận

cũng đúng, nên cân nhắc. mặc dù rất thích chương trình này nhưng để tốt cho các bé ấy thì đến lúc phù hợp cũng nên dừng lại  Đăng lúc 6-5-2013 08:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách