Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cổ Đại] Thú Phi | Chu Ngọc (DROP)

[Lấy địa chỉ]
1231#
Đăng lúc 6-1-2013 05:16:20 | Chỉ xem của tác giả
Đã đọc gần xong cv của Thú Phí =))))) hớ hớ
Mới nhận ra là 75 chương chưa là cái gì :( Còn chưa đc nửa truyện ><
Nên là để MDH hoàn xong cái bộ này chắc mấy tháng nữa :(
p/s thêm cứ tưởng bạn Mộ Ái để ý bạn Tình @@ Hóa ra là Lâm với Ái đã thề non hẹn biển =)))) 0.0
Khi nào ms đến ngày mai @@ Bây h là mấy h VN vậy ????

Bình luận

=))) Lâm và Ải => phù hợp với tiêu chuẩn zai đẹp là phải dành cho nhau của một ai đó =)))  Đăng lúc 6-1-2013 05:16 PM
ừm mình ở Rus =))  Đăng lúc 6-1-2013 02:44 PM
mà cô cũng ở nc ngoài luôn hở :D  Đăng lúc 6-1-2013 11:28 AM
Chứ sao nữa, chờ sao nổi đây. Cứ thỉnh thoảng lại spam thế này thì nghoẻo từ lâu rồi :D Ta ở Mỹ :(  Đăng lúc 6-1-2013 11:26 AM
giờ chắc 6h sáng VN =)) cô này cũng ở nước ngoài à, nước nào vậy :)) nhịn ko được đi đọc convert à lol  Đăng lúc 6-1-2013 06:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1232#
Đăng lúc 6-1-2013 09:56:37 | Chỉ xem của tác giả
Truyện cổ trang đầu tiên đọc là Trọng tử, thích cách dịch của bạn này, dễ hiểu súc tích và cảm động nữa. Trước giờ không để ý đến Thú phi vì thấy của dịch giả khác, sau thấy của K nên vào xem thử, đọc một lèo, hnay đọc đến chương ẩn hơi bị gián đoạn cảm xúc, đầu óc lẫn lộn vào lải nhải để còn ra đọc tiếp. Thanks các bạn.

Bình luận

cụ là thần tượng của mọi người =)))  Đăng lúc 6-1-2013 05:19 PM
^o^ cụ được yêu mến quá chời kìa "tung tim cụ"  Đăng lúc 6-1-2013 02:45 PM
Nhầm, tụi mình edit không phải dịch ^^. Mình không biết tiếng Trung đâu :D.  Đăng lúc 6-1-2013 10:11 AM
Nói chung những truyện có K là mình đã ngó nghiêng hết rồi  Đăng lúc 6-1-2013 10:08 AM
Làm lâu với nhau nên ít nhiều văn phong hơi giống nhau, n chung quy vẫn khác. Bạn đọc yêu hận vô tận mới chính xác là văn phong của mình (khoảng 15 chap đầu)  Đăng lúc 6-1-2013 10:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1233#
Đăng lúc 6-1-2013 10:23:56 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nào em cũng nhảy vào rình hàng nhưng mà cứ thấy mấy bài spam liên tục mà tức ói máu.
hờ hờ em thấy hay bảo các mod nếu bạn nào mà phạm quy nhiều quá thì  hủy tên luôn cũng được.Chứ cứ nhắc rồi lại dẹp thế này khó chịu cho mọi người lắm ạ

Bình luận

hủy luôn tên thì vẫn có thể đăng ký lại, chỉ mọi người ý thức một tí thì sẽ ko có chuyện gì xảy ra :D  Đăng lúc 6-1-2013 05:21 PM
vì kites lập nick dễ nên là...ko kiểm soát hết đc haizz  Đăng lúc 6-1-2013 02:48 PM
việc đksy acc ở kites quá đơn giản. Thậm chí k cần là mail thật, khai đại mail nào cũng được nên k kiểm soát được.  Đăng lúc 6-1-2013 10:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1234#
Đăng lúc 6-1-2013 12:26:06 | Chỉ xem của tác giả
Chào cả nhà, cuối cùng cũng trở về nhà rồi :)
Vừa về tới nhà vào đây chào mọi người một tiếng.
Cảm ơn những bạn ở khu văn đã hỏi thăm Nu, nu vẫn ổn ko sao cả :D
Chúc mọi người một ngày tốt lành :)))
Cụ ơi, giờ e đi tắm đã lát nữa onl sẽ tính tiếp.
dạo này có vụ gì ko??/

Bình luận

Nu ơi cho em xin 1$ , ở dưới này lạnh lẽo quá đê  Đăng lúc 6-1-2013 07:51 PM
ai bảo cô tranh thủ sàm sỡ làm chi =)))  Đăng lúc 6-1-2013 05:05 PM
khiếp dạo này mình toàn bị hắt hủi =((  Đăng lúc 6-1-2013 04:49 PM
cô tranh thủ sờ mó tôi à?? xê ra =)))  Đăng lúc 6-1-2013 04:46 PM
về rùi nè hura "đè ra hun"  Đăng lúc 6-1-2013 02:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1235#
Đăng lúc 6-1-2013 12:41:05 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Trời ới..... truyện hay quá.....
Tối qua tới h nằm đọc tới sáng......
Định đọc xong sẽ ý kiến lun....
Ai zè tới chap này thì phải cm huhu....:(((
truyện hay lắm bạn ơi.... đúng phong cách của CN...
yahhhh yahhhh.... cố lên nhá bạn...^^
Huhu... sau khi đọc được phần ẩn thì mới thấy đc bài comment của mình thuộc vào dạng bài bị spam... mình sẽ cố khắc phục nhược điểm cứ hết câu là lại xuống dòng của mình vào lần sau... sr all.... đang rất hóng tới phần VK sẽ gặp lại Đinh gia, gặp lại Đinh Phi Tình quá... chờ chap sau của bạn...^^... Anh Tuyệt lại xuất hiện thêm tình địch mới... haha

Bình luận

cụ đếm tàu ngầm thôi, chỉ cần bạn com một lần, lần sau dùng nick này đăng nhập là có thể đọc dc mà ko cần com đâu :)  Đăng lúc 6-1-2013 04:47 PM
^^  Đăng lúc 6-1-2013 03:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1236#
Đăng lúc 6-1-2013 12:50:22 | Chỉ xem của tác giả
common, đọc covert đau não thật, bik là xếp chữ mà ứ bik xếp thế lào đọc cho nó đúng nghĩa! mà hum trước nghe đâu truyện tới 7 cuốn lận, k bik mình đang làm tới cuốn mấy vậy hén! :)
thân phận Vân Khinh sắp đc phơi bày rồi, k bik sau này có gặp thêm Đinh Phi Tình w bà bà k nữa, cứ chờ chờ xem cái "Nhị đồ đệ Độc Cô Tuyệt" xử lí đám đồ đệ khác của Vân Khinh thế lào! :D

Bình luận

thân phận thật sự của vân khinh vẫn còn xa lắm cơ bạn ạ :))) thân phận của vân khinh rất oách :D  Đăng lúc 6-1-2013 04:48 PM
nói xếp chữ chứ hại não lắm bạn ^^  Đăng lúc 6-1-2013 03:07 PM
chúng ta đang ở cuốn 2 ^^  Đăng lúc 6-1-2013 02:11 PM
Nói edit là xếp chữ chứ người edit phải dùng từ điển Hán - Việt rồi Hoa - Việt ... dò từ muốn chết được ấy chứ.  Đăng lúc 6-1-2013 01:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1237#
Đăng lúc 6-1-2013 13:46:11 | Chỉ xem của tác giả
Trước hết là cảm ơn ss Lãnh Vân và MDH đã edit và post truyện chia sẻ, thực sự mọi người edit rất mượt, rất đáng yêu, cảm ơn rất nhiều!

Một thời gian trước đã từng điên cuồng ngày đêm với ngôn tình, đến nỗi mà học hành mười mấy năm mắt cũng chỉ cận từng ấy độ nhưng chỉ lọt hố ngôn tình một thời gian mắt cũng cận thêm từng ấy độ, haizz, vậy mới biết muốn làm sắc nữ, dù chỉ mơ tưởng mấy soái ca không có thực thôi cũng không phải không trả giá! Sau đó vì nhiều chuyện và vì tự thấy bản thân đã không khác gì một con nghiện nên quyết định cai, cai cũng khá lâu rồi ấy, nhưng mà nói thế nào nhỉ, hiện thực cũng thấy là đã nghiện thì tỉ lệ tái nghiện rất cao a, nên lại oanh oanh liệt liệt nghiện lại và chính thức sụp hố Thú Phi, huhu, ai bảo đang không có nhiều việc để làm, ai bảo có đứa nó dụ dỗ cơ!

Thực tình là mình mới đọc đến chương 42 thôi, nhưng nhịn không được phải comt ngay, thứ nhất là vì chương này có rắn, lại còn là rắn khổng lồ, mình rất thích rắn nha, hehe! Thứ nhì là càng đọc càng thấy phục tài tác giả, mọi người đều nói mạch truyện hơi dài dòng nhưng mình lại thấy rất mê, dù là bất cứ ai, bất cứ hoàn cảnh, bất cứ không khí nào, cách miêu tả thật không chê vào đâu được, hình ảnh vừa đẹp vừa sống động như hiển hiện trước mắt người đọc. Đến nỗi nếu họ nín thở mình dường như cũng phải chỉ dám thở nhè nhẹ, họ ngạc nhiên thì mắt mình cũng mở to hơn một chút, còn nếu họ cười thì bản thân mình cũng nhe răng toe toét, đúng là hoàn toàn chìm đắm vào không gian của truyện. Điều này cũng cần gửi lời cảm ơn đến ss Lãnh Vân nữa, đã truyền tải được cái thần của truyện, còn chú thích kĩ càng tỉ mỉ đến thế, vẫn chưa đọc đến chương mà MDH edit nhưng cũng rất kì vọng vào các bạn, bởi vì đọc những dòng comt các bạn viết cho truyện và nói với nhau là thấy tình yêu và sự tận tâm rồi, nên mình tin là sẽ vẫn được đọc những chương truyện tuyệt vời tiếp theo thôi, phải không?

Chả còn biết nói gì về Khinh tỷ và Tuyệt ca nữa, vì nói gì cũng thấy thừa – thiếu rồi là không đúng – không đủ, hihi, cơ mà rất thích cách tác giả xây dựng tính cách của hai người, thực sự hợp lý và mặc dù hình tượng có đẹp đẽ đến đâu cũng không có cảm giác cường điệu. Nếu anh đã giỏi giang như vậy, đã yêu nghiệt như vậy, mà anh còn hiểu lòng phụ nữ nữa thì thật quá hoàn mỹ rồi, như vậy ngược lại sẽ khiến mình cảm thấy rất mơ hồ, nhưng đằng này anh lại chẳng hiểu quái gì về chuyện tình cảm, luôn rất mạnh mẽ chẳng biết thương hương tiếc ngọc là gì, mà chỉ rất vụng về, rất ngố và cũng rất bá đạo dùng cách của mình để quan tâm đến chị, để bày tỏ với chị (dù bản thân cũng chẳng biết có hiểu là mình đang quan tâm, đang bày tỏ không nữa?), haha, đọc đến đoạn thích với không thích mà mình cười đau bụng với nam chính của chúng ta, ngốc đến thế, đáng yêu đến thế là cùng! Nhưng mà anh ngốc này lại ăn đậu hũ của con nhà người ta rất thành thục nha, nói là trước đây không gần sắc nữ, vậy là gặp Khinh tỷ dê nhốt bấy lâu giờ mới xổng chuồng hả?

Còn với Khinh tỷ, chính là mẫu nữ chính mình thích, thông minh, tài hoa, thái độ lúc nào cũng bình thản đúng như cái tên của tỷ - vân đạm phong khinh. Đọc chương 42 đến chỗ này mà cười té ghế:

“Cô rất không thích Độc Cô Tuyệt do nhiều khuyết điểm lớn, nhưng cô không thể vì điều đó mà phủ định khả năng của hắn”.

Đây là chị đang khen hay chê người ta vậy? Em thật phục chị nha, ngay cả một câu khen mà nghe thế nào cũng giống như đang nhắc nhở ai đó đừng quá thỏa mãn. Cái thái độ đó nếu nói là kiêu ngạo thì thật quá tầm thường so với chị, nên tạm thời cái vỗn từ ngữ ít ỏi của em vẫn đang lực bất tòng tâm trước chị, chỉ biết rằng, em là sắc nữ chính hiệu đây nhưng còn thích chị hơn cả nam chính nữa, làm thế nào bây giờ?

P.S: Viết rất là lung tung do cảm xúc đang loạn cào cào, mọi người đừng ném đá nhé! Mình đi đọc truyện tiếp đây!

Bình luận

chời ơi còn bấn loạn chị Khinh dài dài =))  Đăng lúc 6-1-2013 04:50 PM
đoạn đầu của truyện này đúng là rất hay bạn ạ. nhưng đoạn gần cuối thì có vẻ hơi dài dòng, từ từ rồi bạn sẽ biết :X  Đăng lúc 6-1-2013 04:50 PM
@Kurt: Hihi, chuẩn!^^ @Heybaby: Quá quá tuyệt ấy chứ! Giờ mình vẫn đang đọc đến chỗ chị chỉ huy đàn thú ở núi Phỉ Thúy mà đã muốn bấn loạn quá rồi! >_<   Đăng lúc 6-1-2013 04:04 PM
tại chị Khinh tuyệt quá mà :))  Đăng lúc 6-1-2013 03:55 PM
giờ mới chú ý cái acc của bạn "Stevie" = Steven Gerrard ^^  Đăng lúc 6-1-2013 03:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1238#
Đăng lúc 6-1-2013 14:21:47 | Chỉ xem của tác giả
trui ui, ko thể hoãn cái sụ sung sướng lại đc nữa rùi hzzzzzzzz
hoàng lăng gì mà xây dựng kiên cố thế, y như mê cung dị, bọn Tuyệt, Khinh, Hành chạy hoài mà ko thoát đc
tò mò quá, ko bit Đinh Danh có thân phận gì trong đinh gia nhỉ?  hóng quá

Bình luận

dinh danh có thân phận rất đặc biệt =))  Đăng lúc 6-1-2013 04:52 PM
^^  Đăng lúc 6-1-2013 03:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1239#
Đăng lúc 6-1-2013 14:45:36 | Chỉ xem của tác giả
Độc Cô tuyệt Với Tế Mặc thật là bá đạo với người mình yêu
yêu quá Chị Vân Khinh chị thật lạnh lùng nhưng chỉ là sự che dấu nội tâm
mong được biết kết quả quá

Bình luận

VK chỉ là vì bị tổn thương, cho nên ko muốn quan tâm đến ai nữa, vẻ ngoài lạnh lùng chỉ là ko muốn để ý đến ai thôi :D  Đăng lúc 6-1-2013 04:54 PM
hãy edit thêm 1 dòng nữa đi bạn  Đăng lúc 6-1-2013 02:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1240#
Đăng lúc 6-1-2013 15:25:42 | Chỉ xem của tác giả
đọc liền 1 mạch từ đầu tới đuôi đang phơi phới chuẩn bị đọc 70 thì thấy cái này, chủ thớt ác wa'. thiệt sự mà nói mình k phải k mún cmt mà là tới lúc cmt chữ bay đi đâu hết trơn, chả bít phải ghi cái j nữa, vs lại những mem trông ngón đợi chờ từ đầu sẽ có nhìu cám xúc để nói hơn là ng bay vào đọc 1 lèo như mình, chủ thớt thông cảm nhé. mình chỉ nhận xét là cách dịch của b nge rất mượt, k có nhũng từ khó hỉu chưa đc  dịch hết như 1 số bài # mình đã đọc, đọc như thế này mới thấy thấm câu chuyện. k bít nhiu đó đc chưa nhỉ??? quả thật là hết từ ngữ ròi

Bình luận

được rồi bạn ạ, chap sau có ẩn bài chỉ cần bạn dùng nick này đăng nhập là có thể đọc rồi  Đăng lúc 6-1-2013 04:58 PM
^^ sorry mình đọc nhanh tưởng bạn bảo đọc có vài chỗ ko hiểu =))  Đăng lúc 6-1-2013 03:58 PM
=))) ờ ờ =))  Đăng lúc 6-1-2013 03:50 PM
đọc kỹ lại bài viết đi cô kim ạ =))  Đăng lúc 6-1-2013 03:48 PM
bọn mình edit ko phải dịch, bạn đừng nói từ ác chứ? bạn ko hiểu từ nào vậy? chương bao nhiêu? bạn trích dẫn ra chúng mình sẽ giải thích  Đăng lúc 6-1-2013 03:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách