Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: thuongxinhk
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Moon Chae Won - 문채원 | Chào mừng tới Chaewon's House

[Lấy địa chỉ]
1981#
Đăng lúc 8-12-2012 11:19:38 | Chỉ xem của tác giả

------------------------------------
Một bài phỏng vấn mới của Chae Won nữa, khá đầy đủ và dài, hi vọng sẽ được dịch sang tiếng anh rồi nhà mình dịch qua tiếng tiếng Việt, news dài nên chắc ko nhờ được ku Sai rùi ^^
Credit :Dispatch

-----
Tối nay sẽ có lễ trao giải  Kdrama, ko biết có Chae Won đi tham gia ko nữa, chắc ko quá vì lịch của ss ngày này ko thấy được lên kế hoạch:
Ai sẽ là chủ nhân giải thưởng 'K-DRAMA STAR AWARDS'?

Ngày 8/12 sắp tới, các ứng cử viên của "K-DRAMA STAR AWARDS" sẽ được sẽ dự lễ trao giải tại Daejun. Sự cạnh tranh quyết liệt giữa các tên tuổi tài năng và dự đoán người thắng giải đang là mối quan tâm hàng đầu.

Giải thưởng này dành cho các diễn viên phim truyền hình được phát sóng trên tất cả các kênh Hàn Quốc từ ngày 1/10/2011 đến 31/10/2012. Giám khảo gồm 10 người được chọn lựa thận trọng từ các diễn viên, đạo diễn, nhà sản xuất phim, nhà phê bình nghệ thuật, đoàn thể quản lý ngành giải trí.

Hiện tại những ứng cử viên sáng giá nhất đang cạnh tranh quyết liệt cho giải Daesang là Kim Nam Joo (My Husband Got A Family), Kim Soo Hyun (The Moon Embraces the Sun), Kim Ha Neul (A Gentleman's Dignity), Song Joong Ki (Nice Guy), Shin Ha Gyun (Brain).

Ngoài ra còn có cuộc cạnh tranh giành giải diễn xuất hay nhất. Ở hạng mục nam gồm có Kim Soo Hyun (MBC The Moon Embraces the Sun), Joo Won (KBS Gaksital), Uhm Tae Woong (KBS The Equator Man), Joo Sang Wook (MBC Feast of the Gods). Hạng mục nữ gồm có Han Ji Min (SBS Rooftop Prince, JTBC Padam Padam), Ha Ji Won (MBC The King2hearts), Moon Chae Won (KBS Nice Guy).

Có tổng cộng 20 giải thưởng như Nam/Nữ diễn viên xuất sắc nhất, Giải phản diện, Đột phá diễn xuất, Fashionista, Hành động, Best Couple. Các ứng cử viên gồm Kim Jung Nan, Son Hyun Joo, Lee Soon Jae, Kim Min Jong, Yoon Jin Yi, Seo In Gook, Jung Eun Ji, Jung Yong Hwa, Kang Min Hyuk, Kim Yoo Jung, Oh Yeon Seo. Các nghệ sĩ được netizen bình chọn ở mỗi hạng mục sẽ tham dự sự kiện thảm đỏ trong đêm trao giải.

‘K-DRAMA STAR AWARDS’ sẽ diễn ra lúc 5 giờ chiều tại DCC Daejun Convention Center với 2 MC là Kim Byung Chan và nữ diễn viên Yoo In Na.

[email protected]
http://news.nate.com/view/20121204n24758?mid=n0808

Bình luận

hotlink ảnh cuối, bạn reup lại ảnh giúp mình nhé. Thân!  Đăng lúc 8-1-2013 04:10 PM
Ô ra cái đó dịch rồi hả :D, thiệt nhìn tiếng Hàn bó chíu luôn, thanks ku nhé :x  Đăng lúc 8-12-2012 03:54 PM
Dịch ở đây nè: http://kites.vn/thread/ai-se-la-chu-nhan-giai-thuong-k-drama-star-awards--363184-1-1.html  Đăng lúc 8-12-2012 03:53 PM
he he,về sớm là bị bảo vệ ghi trừ lương,sa0 ss không kết bạn với bảo vệ ý, ha ha =)), tết nay ss không ra đợi năm sau đến ba0 giờ :(((, hu hu  Đăng lúc 8-12-2012 03:30 PM
thì giờ chỉ biết đợi thôi mà ss :), ss chiều nay còn fải làm vc không ??, tết nay ss có định ra HN không ??, hi hi  Đăng lúc 8-12-2012 03:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1982#
Đăng lúc 8-12-2012 11:27:35 | Chỉ xem của tác giả
đây là vide0 ship double Moon nè ss , phát triển tầng mới lào .ô lá đưa .....!!  ^^

http://www.youtube.com/watch?v=kPmTTreluh4
cre @HAIBA Ki _utube
Wonnie năm 2007, so cute luôn, nhìn unnie hơi ngại thì fải á ^^

http://www.youtube.com/watch?v=2TGlwBfP5bw
cre@allzzangtv_ utube

đây là vide0 hậu trường cảnh unnie đóng phin  " War of the Arrow ", vất vả quá :((

http://www.youtube.com/watch?v=v1BHSxjdnAA
cre@madamtongy _utube

còn đây là hình ảnh khá thân thiết của cúp pồ nhà ta , hi hi, đáng yêu dễ sợ =)))))), rất chi là tình củm, " hand in hand " @@

Sr : soompi

Bình luận

Buồn quá nên mới xì pam đấy ..hehe,ss chuẩn bị uot đây, bibi e, chúc cuối tuần vui vẻ  Đăng lúc 8-12-2012 04:54 PM
ss hóng đc 1 tiếng nữa thôi là đi về rồi, ss hi vọng sang năm có tiền ss đi, chứ ss mới ra HN cách đây 3 tháng mà  Đăng lúc 8-12-2012 03:55 PM
có tin Kdrma bên khu news rồi đi hóng thôi e ơi ^^  Đăng lúc 8-12-2012 03:29 PM
ss vẫn phải làm đến 5h mới đc về, về sớm là bảo vệ ghi lại trừ lg đó , cơ mà ngồi chơi ko làm gì, thứ 7 mà, tết nay ko ra, hi vọng năm sau có tiền đi ^^  Đăng lúc 8-12-2012 03:24 PM
Thôi ráng đợi chứ biết sao nữa, gì thì KBS cuối năm cũng có giải là cái chắc, couple, rồi giải diễn viên được yêu thik, giải này chắc có mà ^^  Đăng lúc 8-12-2012 03:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1983#
Đăng lúc 8-12-2012 15:51:22 | Chỉ xem của tác giả
Tranh thủ một tí, chắc tối mới viết bài được. Ngoài khu News thấy ss GR đưa tin về Giải thưởng K-drama Star, nhiều khả năng Công chúa nhà mình không dự rồi. Buồn ghê, dẫu sao hôm nay cũng là ngày nghỉ mà, sao nàng không đi dự chứ??? Giờ không hy vọng giải giếc gì nữa, chỉ mong nàng xuất hiện cho sáng sân khấu chút thôi ">>>

DC Chaewon

---

Edit: Kết quả này chưa chính xác. Ki đoạt Top Excellent Actor, anh Joo Yun Sang và Kim Soo Hyun đoạt Best Actor. Chúc mừng anh Ki ♥

Bình luận

đúng đó ss, chắc năm nay ai cũng xuát sắc quá,nên khó chọn ss à =))))))), giải vớ va vớ vẩn ??^^,em đi nghiền lại Nice Guy đây ;;)  Đăng lúc 8-12-2012 08:05 PM
Hic dù sao cũng hy vọng CW sẽ đến dự dù tần suất tham gia vô cùng mong manh :(((  Đăng lúc 8-12-2012 04:59 PM
giáng sinh ^^, wonnie .............cái này nói nhiều có sợ bị nhàm không ạ ;;)  Đăng lúc 8-12-2012 04:53 PM
Haizzzzzzzzz...hôm bữa viết lời mừng sn Chae Won là biết rồi, cơ mà vẫn hi vọng có một sự đột biến đột xuất từ nàng :)  Đăng lúc 8-12-2012 04:10 PM
@Liễu: Bảo đảm nàng sẽ ... thất vọng là nhiều. Ta ít bộc lộ nhiều cảm xúc về điều gì/ai đó, nên sẽ khó khăn để diễn đạt thành lời ^^.  Đăng lúc 8-12-2012 04:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1984#
Đăng lúc 8-12-2012 16:47:10 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình này chắc Chae Won ko đi dự giải K-Drama rồi. Buồn...buồn...buồn !

Mang hình Eun Gi bên nhà Nice Guy về nhà ngắm cho đỡ buồn....để ý kỹ nhưng pic này mới thấy tay Eun Gi đẹp quá,nõn nà, ước gì mình được bắt tay nàng ấy một lần trong đời ^^

Bình luận

thôi, cái bài kia là tình cảm dành cho nhà Won dc 200 page, ko cần mang qua kia làm gì :D  Đăng lúc 9-12-2012 03:15 PM
uh @angellata biết thế mình bôi trắng cho xong, mình biết ngay kiểu gì mình nhận xét như vậy là fan chị Min sẽ nghĩ vậy nghĩ vậy á ;;)  Đăng lúc 8-12-2012 10:41 PM
Mình thấy diễn xuất của Han Ji Min rất hay mà!Mình chỉ coi vì tình cờ thôi đấy!Idol của các bạn cũng diễn rất hay!Các bạn đừng nói thế!Dễ gây hiểu lầm lắm!   Đăng lúc 8-12-2012 10:31 PM
thêm 1 cái nữa chị Min nhận giải rất nhiều rồi , chứ ko phải đời đến RP mới dc giải đâu bạn ah, mời bạn qua nhà Min để xem thành tích khủng của ss Min nhá   Đăng lúc 8-12-2012 10:12 PM
tmn
nên ss đoạt giải cũng không có gì bất công và cũng chỉ là Excellence thôi cũng chưa phải Top Excellence nên vậy cũng hợp lý  Đăng lúc 8-12-2012 10:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1985#
Đăng lúc 8-12-2012 21:35:57 | Chỉ xem của tác giả
ui da, tối nay nhà mình yên tĩnh quá đi ,chắc ai cũng bận hết,có mình em rảnh rỗi ngồi luyện lại Nice Guy , xem phin mà cảm giác lâng lâng y như lần đầu á, nhớ EG-Mr quá các ss ơi , hu hu :(((((
pic này nhìn EG ssi dễ thương lắm, <3

reup by me

Bình luận

Nhiều ng thần tượng k chỉ một người, m có thể thích ss Min, cũng có thể thích Won,có thể vào nhà Won bất kỳ lúc nào, và thật ko hay khi đọc đc nhg lời như thế   Đăng lúc 10-12-2012 12:23 AM
Tôn trọng thần tượng của người khác cũng là tôn trọng thần tượng của chính bạn. Nếu biết rõ thì hãy nói, còn không biết rõ thì không nên comment bạn à  Đăng lúc 10-12-2012 12:20 AM
oài, nghe mọi ng nói mình mới ghé qua xem bạn nói gì, cơ mà nếu biết ss Min đoạt giải của phim Padam Padam thì bạn ko nói thế đâu nhỉ? rút kinh nghiệm lần sau bạn nhé   Đăng lúc 10-12-2012 12:19 AM
chắc là ss đang bực bội cái giải Kdrama đó nên ngủ ko được, ss đang bực cái gì là ss ko ngủ được, khổ thế đó >.<  Đăng lúc 9-12-2012 01:46 AM
ss ngủ rồi nhưng ko ngủ được lại mở máy lên bàn chút về Seo Eun Gi đó mà, ss chỉ viết được thế thôi à =))). e cũng ngủ muộn thế ?  Đăng lúc 9-12-2012 01:45 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1986#
Đăng lúc 8-12-2012 23:20:12 | Chỉ xem của tác giả
umeo2811 gửi lúc 8-12-2012 15:51
Tranh thủ một tí, chắc tối mới viết bài được. Ngoài khu News thấy ss GR đưa tin về G ...

Có việc bận giờ mới mò được lên nhà, đi hóng cái giải thử mới té ngửa =))))
tới 3 anh đạt giải luôn à =))). Bó chiếu =))))
Xem Nice Guy lẫn RP, lẫn MoonSun rồi, cơ bản 3 anh đều diễn rất tốt, ấy thế mờ Yoo Chun còn ko có trong danh sách đề cử mới đau :(((. Còn ss Min thì đạt giải xuất sắc. Rồi thì đánh giá thì trong Nice Guy vai diễn Seo Eun Gi thua kém gì vai Kang Ma Ru của anh Ki đâu nhỉ ? Vậy ss nhà mình lại ko đạt giải mới khó hiểu ???? thấy mà thương cho Seo Eun Gi, cái số trong phim lận đận nên ngoài đời cũng lận đận vì mấy vụ giải thưởng của nhân vật này, Chae Won ơi !!!!!
Haizzzzzzzzz....rất thất vọng, ko phải vì ss mình ko đạt giải mà tính công bằng của giải này mình ko đánh giá cao lắm. Thôi từ nay trở đi ko xem giải này nữa, kể cả sau này Chae Won có giành giải này ta cũng chẳng thèm ngóng giải đó ^^

Bình luận

@tendoc : Lấy tư cách gì mà cấm mình nhận xét người khác , vớ vẩn, đây chỉ nhận xét vai diễn trong RP thôi nhé  Đăng lúc 11-12-2012 04:33 PM
không biết thì không nên nhận xét,công bằng hay không chắc cũng không đến lượt bạn quyết định!  Đăng lúc 11-12-2012 03:44 PM
mà vai diễn đạt giả là PD chứ ko phải RP. Nên chưa xem ko thể nhận xét được  Đăng lúc 10-12-2012 06:04 AM
cũng ko có nói nhờ Chun mà ss Min nổi tiếng, hi vọng các bạn hiểu ý mình lăn tăn là vậy  Đăng lúc 10-12-2012 06:02 AM
@Oliu : Thanks nàng :x. @sunny.day+hoainiem90 : Tớ ko có chê ss ấy diễn nhưng vai diễn đạt giải thì Park Ha tớ thấy đơn giản, còn PD thì tớ chưa xem ...  Đăng lúc 10-12-2012 06:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1987#
Đăng lúc 9-12-2012 00:12:03 | Chỉ xem của tác giả
Vừa vào nhà bạn Won đã thấy chiến sự xảy ra rồi. Không biết nói gì thôi thì lại dành vài lời:

Giải thưởng ở Hàn có 1 cái luật bất thành văn: Đi thì có cơ may đc giải, ko đi thì ko giải. Wonnie đã ko đi trao giải thì tức là chị ấy cũng đã chấp nhận khả năng ko dc giải cao. Vậy thì chúng ta nuối tiếc làm gì. Giải thưởng đối với dv đg nhiên rất quan trọng, nhưng ko phải là tất cả. Ko dc giải này thì sau này có thể đc giải khác, mà ko dc giải nào thì cái quan trọng là đi đc vào lòng khán giả là giải thưởng vô giá rồi. Hôm nay ko thấy Wonnie đi là mình đã biết nàng ấy ko có giải rồi, mình quá hiểu mấy cái giải thưởng ở Hàn mà, nên mình chẳng suy nghĩ mấy. Ừ thì giá mà chị ấy đi thì ko chừng mình có hình ChaeKi để mà coi, ko đi thì ko có, vậy thôi. Tiếc có cái đó thôi à. Thế nên mọi người cũng ko cần phải buồn hay thất vọng gì đâu. Nếu ngồi mà buồn giải thưởng thì chắc năm nào cũng buồn. Cơ bản là mấy cái giải thưởng chẳng bao giờ có thể thỏa mãn dc hết tất cả fans của tất cả mọi người đc. Cứ chấp nhận nó với tâm thế nhẹ nhàng. Wonnie đc giải thì mừng vui, ko dc giải lỡ có buồn thì cũng haizzzzzzzzzzzzzzz 1 tràng dài thiệt dài cho đỡ rồi sau đó nhìn bạn ấy cười đi cho quên. Tốt nhất là tránh phê bình, bình luận, nhận xét này nọ ở những chỗ riêng tư như thế này. Nói là chỗ riêng tư nhưng mà ai cũng vào ấy. Cơ bản là đôi khi mình nói ko nghĩ gì nhưng người khác đọc sẽ theo 1 ý khác, sẽ ko vui, rồi lại xảy ra cãi vã này nọ, phân tích giải thích này kia, cuối cùng thu lại toàn là những cái ko vui. Tốt nhất là ở đây, trong nhà Wonnie sẽ chỉ nói về Wonnie, ngoài ra ko bình loạn gì thêm bên ngoài những vấn đề trực tiếp liên quan đến Wonnie. Vậy đi cho tất cả đều tốt lành, hình ảnh fans bạn Won cũng đẹp hơn.

@ju: rút kinh nghiệm nha em, ko phải chuyện gì cũng nói dc, lời gì cũng nói dc, nhìu khi mình nói ko nghĩ nhưng người khác đọc sẽ cảm thấy ko thích, xảy ra nhìu chuyện tùm lum mệt lắm. Em có cảm nhận của riêng em, nhưng chuyện khen chê này nọ nhạy cảm lắm. Riêng tư, ra những nơi dành riêng cho mình để nói. Cần ko chị cho em nick yh của chị, mún xả gì thì xả, chị tiếp em, trò chuyện thoải mái, tha hồ phát biểu ai hay ai dở. Còn ở đây thì tránh hết những thể loại dễ gây hiểu lầm nha cô bé ^_^

Bình luận

nên tránh hiểu lầm bằng cách không nên nói xấu sau lưng ng khác,em rất tôn trọng mod,hờ!  Đăng lúc 11-12-2012 03:45 PM
@sunny.day : Có ai mà biết ss Min ko đi đâu, bài này được viết tại thời điểm giải mới diễn ra xong, cứ nghĩ mod chưa up đầy đủ hình các sao :|  Đăng lúc 10-12-2012 08:49 AM
èo, đọc câu này của bạn làm mình suy nghĩ "Đi thì có cơ may đc giải", nhg ss Min ko đi cũng đc giải đó bạn ^_^  Đăng lúc 10-12-2012 12:30 AM
Nhất nút like 100x cho nàng ^^,  Đăng lúc 9-12-2012 10:20 AM
Đọc comt của nàng trên di động, có thấy từ "chiến sự" mà ko hiểu gì. Giờ vào thì té ngửa ra, đúng là riêng mà ko phải riêng. Đáng tiếc !!!  Đăng lúc 9-12-2012 04:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1988#
Đăng lúc 9-12-2012 00:57:49 | Chỉ xem của tác giả
Một vài tóm tắt từ các bài phỏng vấn gần đây:

- Em trai của MCW nhập ngũ khi cô đang quay NG ở Nhật, nên cô ấy không thể tới tiễn cậu. Vì thế sau buổi tiệc mừng công NG, cô cùng cha mẹ tới thăm cậu ấy.
- Trước khi tham gia dự án, cô gần như hứng thú với những vai nam mà những vai nữ thường bị giới hạn. Cô hạnh phúc với nhân vật SEG: mạnh mẽ, nhưng trong sáng/ngây thơ ở nửa sau của phim.
- Bởi vì vai SEG có tính cách khá phức tạp, mọi người quanh cô đều cảm thấy lo lắng. Nên trước tiên, cô cảm thấy có chút sợ và cảm giác như mìn đang bước vào một cuộc chiến (trên phim trường). Vì thế cô đặt rất nhiều nỗ lực trong việc nghiên cứu kịch bản.
- Cô rất khác so với SEG. Thậm chí khi cô không thích ai đó, cô sẽ không bao giờ thể hiện nó trên khuôn mặt mình và cô không phải dạng người la mắng người khác không lí do. Nhưng giống như SEG, cô cứng đầu khi liên quan tới những thứ cô muốn làm. Bởi vì có rất nhiều sự khác biệt trong tính cách cả hai, nó khiến SEG là một vai diễn thú vị để thử sức.
- Khi Moon Geun Young xem NG, cô ấy đã gửi tin nhắn cho MCW với nội dung: "Em không ngờ unnie là con người như vậy." [=)) bạn MGY troll quá =))]
- Cô cảm thấy vinh dự khi mọi người nghĩ cô thật hoàn hảo để đóng những bộ phim cổ trang ở độ tuổi này. Cô thích những giọng điệu/lời nhắn gửi trong những bộ phim cổ trang, mặc dù tiến độ quay phim tương đối dài, nhưng nó có một cảm giác mê hoặc... vài thứ mà những bộ phim hiện đại không có. Cô chọn NG vì cô muốn thể hiện mặt khác của mình sau hình tượng cổ trang của cô.
- Cô vẫn chưa chắc chắn với dự án tiếp theo của mình, nhưng cô muốn tham gia một bộ phim điện ảnh.

engtrans by Bwear@soompi
viettrans by me

Bình luận

Chae Won có anh trai chứ sao lại e trai nhỉ ? thanks nàng nhiều nhé :x  Đăng lúc 9-12-2012 01:39 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1989#
Đăng lúc 9-12-2012 01:33:14 | Chỉ xem của tác giả
Chia sẻ một chút lý do vì sao Seo Eun Gi của Chae Won là xuất sắc nhất
Seo Eun Gi xuất sắc hơn tất cả bởi vì :
- Seo Eun Gi lạnh lùng với tất cả, đối đầu với mẹ kế nhưng hơn hết trong lòng rất cô đơn
- Seo Eun Gi bị ném bột mì cơ mà vẫn phải chịu đựng
- Seo Eun Gi đã bị Ma Ru ném cho xuống hồ sặc cả nước rồi mặt ngộ nghĩnh khi nhận ra đó chính là Ma Ru
- Seo Eun Gi đã phải khóc thật nhiều dưới mưa to, trời lạnh để tỏ tình với Ma Ru
- Seo Eun Gi đã phải đau khổ thật nhiều khi Ma Ru thừa nhận chỉ lợi dụng tình cảm , phải đau khổ thật nhiều quyết định lái xe tự vẫn cùng Ma Ru
- Seo Eun Gi mất trí nhớ mặt ngây thơ như trẻ con, nhìn thật thương hết sức
- Seo Eun Gi khóc thật nhiều, đau khổ thật nhiều khi quá khứ đau thương hiện về giằng xé nội tâm
- Seo Eun Gi lạnh lùng khi hôn Ma Ru, đôi mắt sắc lạnh để tả hết nội hận của mình
- Seo Eun Gi đau khổ khi trả thù Ma Ru, trái tim đầy tình yêu thương nhưng phải lựa chọn cách làm tổn thương người mình yêu và bản thân mình
- Seo Eun Gi hạnh phúc mỉm cười khi được Ma Ru cầu hôn
Đại khái là mình tóm tắt những đoạn khiến mình ấn tượng với nhân vật Seo Eun Gi trong Nice Guy mà những ai đã xem Nice Guy sẽ hiểu. với tư cách là một fan Chae Won đi ủng hộ ss thì có lẽ vẫn chưa tả hết sự ấn tượng về Seo Eun Gi . Tốt nhất thì để những fan Eun Gi viết là chính xác nhất ^^

Bình luận

Còn 1 cảnh mình ấn tượng với ss Won là khi chị ý ngượng nghịu nói với Choco là ko dám rủ Maru đi chơi vì...xấu hổ đó, coi mà thương quá chừng :)  Đăng lúc 10-12-2012 09:05 AM
Nàng lại nhạy cảm rồi ^^. Nàng í ko đoạt giải ở K-drama star nhưng đoạt giải ở KBS drama và Baeksang thì sao, phải nghĩ thế chứ =)))  Đăng lúc 9-12-2012 04:03 PM
@kat : ta giống nàng có cú đêm được đâu :)). Hôm qua bực bộ ngủ ko đc lại ngoi lên kites đó mà :D  Đăng lúc 9-12-2012 01:50 PM
@Ú : Nàng hiểu ta quá à ^^ thực sự ta vẫn bực bội cái giải ấy, qua bên nhà Nice Guy các bạn vô tư chúc mừng anh Ki mà ko hiểu cảm giác của fan Eun Gi gì cả >.<   Đăng lúc 9-12-2012 01:50 PM
Các nàng chém về đêm dữ quá T_T tiếc là ta hem đu nỗi :((((  Đăng lúc 9-12-2012 10:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1990#
Đăng lúc 9-12-2012 02:37:49 | Chỉ xem của tác giả
Moon Chae Won: "SEG là một thách thức thú vị."

"Vào vai SEG là một thác thức cũng như là một cơ hội."

Chúng tôi tới một tiệm coffee ở Gangnam để gặp gỡ nữ diễn viên MCW, người đã vài vai SEG trong bộ phim truyền hình nổi tiếng của KBS2TV vào thứ 4, và thứ 5 hàng tuần, NG, bộ phim vừa hoàn công vào ngày 15.11.

Để vào vai SEG một cách chính xác nhất có thể, MCW bỏ đi tủ quần áo tuyệt đẹp của diễn viên, thay vào đó, cô xuất hiện với những bộ quần áo gần như chỉ có 2 màu trắng và đen, và rất hạn chế trang điểm, chứng tỏ lòng can đảm của một diễn viên nữ. Có một sự khác biệt lớn về phần sau của bộ phim, sau khi mất đi trí nhớ. Sự hung dữ trong đôi mắt và những biểu cảm lãnh đạm bỗng trở nên ngây thơ, trong sáng của MCW đã làm người xem ngạc nhiên. Bởi vì MCW chưa bao giờ đóng một vai tương tự như SEG trước đây, nó hoàn toàn cho thấy một khía cạnh khác của cô.

"Nếu diễn xuất trong những bộ phim cổ trang, tôi thường thể hiện những khó khăn của phụ nữ trong thời đại Chosun. Vì vậy nếu lựa chọn một bộ phim truyền hình hay điện ảnh, tôi thường tìm kiếm những thể loại vai như thế. Tuy nhiên, trong phim hiện đại, tôi thực sự không thích thể loại tính cách nhân vật kiểu như lọ lem. Tôi thích dạng vai quyết đoán và cứng đầu. Tôi không muốn lặp lại những nhân vật tôi đã đóng trước đây, vì thế đôi khi nó rất phiền phức. (khi lựa chọn vai diễn)"

Với MCW, nó là một sự thử thách khi vào vai SEG. Trong NG, cô rũ bỏ hình tượng ngây thơ, và vào vai SEG với đôi mắt hung dữ và biểu cảm lạnh lùng. Nhân vật SEG được miêu tả bởi MCW là một tiểu thư nhà giàu điển hình sống một đời sống hời hợt, vô tâm. Từ nhỏ, cô đã được huấn luyện để trở thành người kế thừa công ty. Cô đã từ bỏ tình yêu của mình, và coi toàn bộ thế giới chính là kẻ thù của cô. Thực sự là một người phụ nữ băng lãnh nhất thế giới. Tuy nhiên, khi cô gặp phải Kang Maru (SJK), lần đầu tiên cô cảm nhận được tình yêu, và như mọi cô gái bình thường khác, cô đã chìm đắm trong tình ái.

"Một mặt tôi mô tả SEG, mặt khác tôi thử thách khả năng diễn xuất của bản thân mình. Mặc dù nó rất thú vị, tôi thường vẫn nhận được những phản hồi như 'Nó thật không dễ dàng gì.', 'Nó sẽ trở nên rất khó khăn đấy.'. Tôi muốn thử sức vai diễn này, nhưng khi tôi chấp nhận nó, sự sợ hãi đột nhiên ùa tới. Mọi người quanh tôi bảo với tôi rằng đây là một vai diễn thực sự khó để đóng. Nhưng tôi muốn nắm lấy sự rủi ro này. Khó khăn chỉ là một khoảnh khắc, sau sự gian khó sẽ là niềm hạnh phúc. Sự thách thức dễ chịu thì rất thú vị."

Một vai diễn như SEG của NG thực sự là 1 thử thách lớn dành cho MCW. Nó làm cô phải suy nghĩ nhiều hơn vì câu chuyện liên quan rất nhiều cảnh hành động.

"Mục đích ban đầu của tôi là miêu tả một nhân vật không giống như thông thường, nhưng có một tính cách rất nổi bật như kiểu kị binh (con nhà lính?), sở hữu tính cách có chút trầm cảm và lặng lẽ. Và bởi vì tôi có thể vào vai này trong hai giai đoạn khác nhau, nên nó rất thú vị, và tôi cảm thấy hạnh phúc khi thực hiện điều đó. EG đã có rất nhiều cảnh cưỡi mô tô. Và bởi vì tôi không lái mô tô ở ngoài đời nên tôi thực sự muốn thử lái nó. Bộ phim này đã cho tôi cơ hội để thử lái nên tôi cảm thấy rất hài lòng."

Ngoài ra, MCW đã ra mắt vào năm 2007 và vẫn chưa có cơ hội thử sức với vai phản diện. Mặc dù trong “Brilliant Inheritance”, nhân vật của cô đã tạo ra những trở ngại cho tình cảm của Han Hyo Joo và Lee Seunggi, nhưng vẫn chưa phải là một vai phản diện điển hình luôn làm những việc xấu xa. Thay vào đó, là một người quằn quại với một tình yêu đơn phương dành cho một người con trai. Vì vậy MCW có bất kì mong đợi hoặc dự đoán cho một vai phản diện thực sự ở tương lai?

"Mọi người thường thích những diễn viên vào vai những nhân vật đáng yêu. Thay vì các mặt khác như sự phản bội... Tôi thà sẽ thể hiện một hình ảnh mới hoàn toàn khác lạ hơn. Nhân vật như SEG trong NG có lẽ là một thử thách tuyệt vời, nhưng tôi xem nó như một cơ hội. Tôi nghĩ sẽ có một ngày trong tương lai tôi sẽ diễn xuất với vai phản diện. Nhưng bây giờ, thay vào đó tôi vẫn muốn thử những nhân vật có tính cách theo một hướng mới hơn."

Source: Newsen
Engtrans by Bwear@soompi
Viettrans by me

Bình luận

@ss ú : em cũng nghĩ thế ;;)  Đăng lúc 9-12-2012 03:59 PM
Cảm ơn bạn. Chắc vai diễn mới của CW sẽ là movie.  Đăng lúc 9-12-2012 03:59 PM
thanks nàng, iu Chae Won lắm, hóng những vai diễn mới của nàng ấy :x  Đăng lúc 9-12-2012 01:48 PM
^^ Thông lệ buổi sáng từ 2,3 tuần trở lại đây là đọc news của dịch. Thích lắm cơ  Đăng lúc 9-12-2012 10:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách