Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] The Impossible - Thảm họa sóng thần (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
211#
Đăng lúc 26-4-2013 10:18:33 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình thích nhất là lucas. Em ý có cái vẻ gì đấy rất đáng để học tập. Cái lúc 3 anh aem tìm thấy nhau xem mà cảm động quá...chỉ muốn khóc thôi...nhìn chung mình thấy nhân vật ông bố là chìm nhât, còn lại tất cả các diễn viên đều No 1
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

212#
Đăng lúc 26-4-2013 12:54:47 | Chỉ xem của tác giả
Đã khóc khi xem phim, tự cảm thấy cuộc sống của mình có ý nghĩa hơn. thảm họa thiên tai k biết lúc nào sẽ ập đến trước mắt chúng ta. nên hãy biết quý trọng những gì mình đã và đang có.
thix nhất cái đoạn 3 anh em gặp nhau. k từ nào diễn tả đc.
Thank subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

213#
Đăng lúc 26-4-2013 21:51:34 | Chỉ xem của tác giả
nếu mình vào hoàn cảnh trong phim này thì đã không sống nổi :( nhưng thật may mắn là cuối cùng gia đình cũng được đoàn tụ, an ủi phần nào :x, ước mơ 1 gia đình có những đứa trẻ đáng yêu như vậy ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

214#
Đăng lúc 27-4-2013 01:33:48 | Chỉ xem của tác giả
1 bộ phim hay và cảm động. Mình xem đến rớt nước mắt lúc nào không hay. Nhất là cảnh Lucas quay lại tìm mẹ mà ko thấy mẹ đâu, mình thực sự nghĩ cô ấy đã chết. Thật may cô ấy vẫn còn sống. Mình thích cả cảnh lúc cô ấy mơ khi đang phẫu thuật, cô ây chiến thắng cả tử thần. Mình cho rằng cảnh cô ấy trỗi dậy khỏi mặt nước là một trong những cảnh đẹp nhất của bộ phim. Xem phim cũng thấy được sự tương thân tương ái giữa người với người. Những người dân bản địa dù bất đồng ngôn ngữ nhưng vẫn cố gắng giúp đỡ; những người xa lạ đùm bọc, cảm thông, giúp đỡ nhau. Một bộ phim đầy tình cảm, tình yêu, tình mẫu tử, tình phụ tử, tình thân, tình người!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

215#
Đăng lúc 27-4-2013 02:01:13 | Chỉ xem của tác giả
Phải nói đây là bộ phim về thảm họa mà lấy của mình nhiều nước mắt nhất. Các diễn viên đóng quá đạt, các cung bậc cảm xúc được thể hiện rõ ràng và khiến người xem như đang ở trong hoàn cảnh như vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

216#
Đăng lúc 27-4-2013 12:39:36 | Chỉ xem của tác giả
Troi! mot bo phim vo cung xuc dong. Minh xem ma khoc qua troi nhat la canh nguoi anh lon gap duoc 2 dua em va ong bo va 3 dua con gap duoc nhau, roi dua anh lon di giup tung nguoi tim nguoi than that lac. Noi chung la mot bo phim hay va cam dong. Naomi Watts dong phim nay vo cung hay. Thank Subteam nhieu!

Bình luận

Comment tiếng Việt có dấu bạn nhé.  Đăng lúc 27-4-2013 04:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

217#
Đăng lúc 27-4-2013 13:37:13 | Chỉ xem của tác giả
xem xong phim mà mắt mình đỏ quá, khóc sướt mướt luôn . Phim này hay ghê, từ một câu chuyện có thật đó, không biết gia đình đó thực tế lúc ấy như thê nào nhỉ?
người mẹ dù đau , dù muốn buông xuôi nhưng còn người con trai nữa nên chưa thể làm như thế được, đến khi gặp được chông mới thốt lên " em muốn buông xuôi, muốn ngủ lắm rùi, giờ gặp anh em có thể buông xuôi rùi" :(((((((((
người bố thì dù đau nhưng vẫn có một lòng tin mãnh liệt rằng vợ và con trai cả vẫn còn sống và phải tiếp tục tìm cho dù người khác nói không còn hy vọng
và cái kết viên mãn là cả gia đình được đoàn tụ với nhau, trong thực tế thì còn gì vui hơn, may mắn hơn khi nhiều gia đình, nhiều người đã mất đi người thân trong thảm họa đó .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

218#
Đăng lúc 28-4-2013 10:47:01 | Chỉ xem của tác giả
một bộ phim hay về tình cảm gia đình
thiên tai thật là kinh khủng
hôm trước xem rạp mà cứ khóc thút thít nhất là ngay cảnh 4 bố con gặp lại nhau ... hix mấy bạn ngồi kế cũng khóc lun
nói chung đây là bộ phim rất cảm động
phải down về để dành mới được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

219#
Đăng lúc 28-4-2013 22:08:15 | Chỉ xem của tác giả
Đối với 1 bộ fim về thảm họa thì có thể nói nó có 1 happy ending đối với các nhân vật chính :)
Đoạn 3 đứa trẻ ôm nhau, đoàn tụ với nhau cảm động nhất fim luôn
Cảnh hoành tráng nhất vẫn là cảnh khi cả gđ ở bể bơi, cơn sóng thần ập đến :-bd
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

220#
Đăng lúc 28-4-2013 22:28:12 | Chỉ xem của tác giả
xem phim cảm động quá. đặc biệt là cảnh 4 bố con gặp nhau mình xem đi xem lại mà vẫn rơm rớm nước mắt. hình như cuối cùng chân người mẹ phải cưu đi thì phải. cảnh cuổi khoogn thấy chiếu đoạn chân
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách