Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] The Impossible - Thảm họa sóng thần (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
221#
Đăng lúc 29-4-2013 00:39:57 | Chỉ xem của tác giả
xem phim này ở rạp rồi nhưng thấy st làm sub thì down về để dành lâu lâu xem lại, đã từng khóc tu tu khi xem, và chắc sẽ còn khóc nữa khi xem lại
sức mạnh của con người ta quả thật là ghê gớm khi phải đương đầu với tai họa ập đến với mình, niềm mong muốn sống mãnh liệt đến nhường nào, luôn không từ bỏ, vì chính mình và vì những người mình yêu mến
phải biết rằng, mình đã may mắn như thế nào khi vẫn sống và khỏe mạnh đầy đủ như thế này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

222#
Đăng lúc 29-4-2013 16:17:46 | Chỉ xem của tác giả
coi phim này cảm thấy như mình có thễ mất đi mọi thứ 1 cách rất dễ dàng. cảm nhận được thiên tai thật sự là nỗi sợ cho tất cả mọi người . nó có thể cướp tất cả mọi thứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

223#
Đăng lúc 29-4-2013 16:21:28 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim rất cảm động, mình là con trai mà xem cảnh ông bố gọi điện báo tin về gia đình mà còn muốn khóc chứ nói gì là ai. Đặc biệt thích cách dạy con của người nước ngoài, quả khác xa với ng mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

224#
Đăng lúc 29-4-2013 16:25:56 | Chỉ xem của tác giả
x0xvioletx0x gửi lúc 29-4-2013 15:11
Đã xem phim này, lúc mới bắt đầu xem chỉ nghĩ nó giống như 1 phim về thảm họa tự nh ...

The Impossible được xây dựng dựa trên câu chuyện có thật về một trong số những gia đình là nạn nhân của thảm họa sóng thần ở Đông Nam Á hồi năm 2004 – nhà Alvarez Belons người Tây Ban Nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

225#
Đăng lúc 29-4-2013 20:45:48 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay và cảm động. Coi xong thích Lucas quá, còn nhỏ mà gánh vác cả gia đình, lo cho mẹ, tìm cha với 2 đứa em. Trẻ em nước ngoài đúng là độc lập và khôn thiệt.
Phim làm cho mình cảm thấy con người thật sự mạnh mẽ. Đứng trước thảm họa thiên nhiên nhưng vẫn vượt lên tất cả. Chính gia đình cho họ sức mạnh để làm được điều đó. Thực sự rất cảm động.
Ps: Một bài học rút ra từ phim nữa là phải học bơi cấp tốc, dù gì cũng có lợi hơn....:))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

226#
Đăng lúc 30-4-2013 00:26:51 | Chỉ xem của tác giả
phim hay, cảm động nữa. thằng bé Lucas từ lúc đầu thấy nó dửng dưng, ko thích lắm nhưng mà xem càng thấy thằng bé trưởng thành lên, lo cho gia đình. Nhìn bà mẹ mà thấy khổ, chị sợ bà ý bị làm sao, còn 2 thằng em vs thằng bé Lucas cứu được thì cute k chấp nhận được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

227#
Đăng lúc 30-4-2013 20:35:33 | Chỉ xem của tác giả
trời ơi bọn bạn mình đi xem bảo xem xong khóc quá trời luôn T~T
thật vậy ý xem trailer đã thấy xúc động rồi thi xong sẽ down về luôn thks subteam nhiều nha hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

228#
Đăng lúc 1-5-2013 15:57:15 | Chỉ xem của tác giả
Thích mấy bộ phim có kết thúc happy, mà coi mấy cảnh máu máu ghê chết đi được, nhất là cái chân của pà mẹ á=.=
è, nhớ lại vẫn thấy ghê ghê
Coi mấy phim này nhân đạo quá nhỉ
Lúc nào cũng phải yêu quý mọi người ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

229#
Đăng lúc 1-5-2013 20:20:24 | Chỉ xem của tác giả
Đây là một bộ phim mà mình thấy rất hay, hay cả về kĩ xảo lẫn tính nhân văn
Xem phim mình thấy thương gia đình mình hơn
Mình ấn tượng nhất là diễn xuất của bé đóng vai Lucas, trời ơi, còn nhỏ mà diễn xuất thần luôn.
Hi vọng em ấy sẽ đóng nhiều phim hơn để phát minh năng lực của mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

230#
Đăng lúc 1-5-2013 21:13:41 | Chỉ xem của tác giả
Vừa coi phim này xong.
Xem cảm động quá đi mất. Cứ mỗi lần xem xong phim về thảm họa mình lại cảm thấy sự nhỏ bé của con người trước thiên nhiên cũng như sự vô nghĩa của những tiền tài, địa vị khi đứng trước những thảm  họa như thế này!
Lúc này chỉ có tình người là đáng kể, chỉ có tình yêu mới giúp được con người ta vượt qua nhứng khó khăn tưởng chừng như vô tận này!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách