Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 33896|Trả lời: 99
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Leeteuk cản trở Tiffany? Lời bác bỏ từ nhà sản xuất: “Tất cả chỉ là hiểu lầm”

Đóng [Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Thành viên của nhóm nhạc thần tượng Super Junior Leeteuk, vừa qua đã tham dự buổi biểu diễn Kpop được tổ chức tại Mỹ. Tại buổi biểu diễn, anh đã vướng phải những lời chỉ trích của cư dân mạng vì đã phát biểu không theo đúng trình tự chương trình. Bài báo này sẽ làm sáng tỏ vấn đề trên

Ngày 21 tháng 5 (theo giờ địa phương), buổi biểu diễn ca nhạc “MBC Korean Music Wave in Google” đã được tổ chức tại Shoreline Amphitheatre thuộc Mountain View, California, Mỹ. Buổi biểu diễn quy mô lớn đã diễn ra thành công, đồng thời còn được phát sóng trực tiếp qua kênh Youtube

Vào cuối chương trình, tất cả các nghệ sỹ đã cùng hợp ca bài hát “Arirang”, một lần nữa làm nóng bầu không khí. Khi bài hát kết thúc, Leeteuk đã cầm micro và bước lên sân khấu phát biểu thay lời kết: "Dù khác nhau về ngôn ngữ, nhưng thông qua âm nhạc, chúng ta đã hòa làm một". Mặc dù đã có Tiffany và Taeyeon của SNSD là MC chính cho buổi biểu diễn, nhưng họ lại không phát biểu kết chương trình, cư dân mạng chỉ trích Leeteuk đã làm lu mờ 2 MC chính tại thời điểm đó

Tuy nhiên, phía nhà sản xuất MBC đã cho biết “Những lời chỉ trích của cư dân mạng hoàn toàn là hiểu lầm vì họ không nắm rõ tình huống phát sóng của buổi biểu diễn hôm đó”. Ngoài ra, đại diện MBC còn cho biết “Vì là một chương trình ca nhạc lớn, hơn nữa lại phát sóng trực tiếp, nên đạo diễn đã yêu cầu Leeteuk, người có khả năng dẫn chương trình xuất sắc đảm nhận việc kết thúc chương trình”

Vì vậy, thông tin “Leeteuk cản trở Tiffany là hoàn toàn vô lý”, “Leeteuk lên sân khấu và cầm micro, chỉ điều đó cũng đã chứng tỏ tất cả đều đã được lên kế hoạch từ trước”. Ông giải thích

Trong hôm đó, Leeteuk cũng đã làm sáng tỏ câu chuyện thông qua Twitter của mình: “Phần cuối của chương trình trong đoạn cuối bài hát “Arirang”, tôi hoàn toàn làm theo kịch bản. Nếu việc làm theo lời đạo diễn trong buổi phát sóng trực tiếp trên toàn thế giới là một lỗi lớn thì tôi xin nhận lỗi. Tôi cũng xin được từ chối những món quà lăng mạ vô lý và không thiện chí”

Buổi biểu diễn ca nhạc với sự góp mặt của TVXQ, Super Junior, Wonder Girls, SNSD, Kara, Beast,  MBLAQ,  Sistar, f(x)… Youtube đã độc quyền phát sóng trực tiếp buổi diễn diễn thông qua kênh Youtube chính thức của đài MBC K-POP với số lượng truy cập khoảng 190000 lượt. MBC sẽ tiếp tục phát sóng các buổi biểu như thế trong tương lai

Credit: Sports Daum
Trans by Sprout_Nana @kites.vn

P.s: Lần đầu trans news trực tiếp từ tiếng Hàn nên có thể không thật sự sát nghĩa, mong mọi người thông cảm
Sự việc sáng tỏ, vấn đề được giải quyết, mong mọi người sẽ không war tại đây. Xin cảm ơn!

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
chang_icy + 5 :x
phuong123 + 5 Vậy là rõ!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 23-5-2012 18:08:58 | Chỉ xem của tác giả
edit lần nữa *và hi vọng ko phải edit thêm 1 lần nào nữa*

Ném đá, ném đá nữa, ném đá mãi... ném như chưa bao giờ đc ném ko cần biết lí do là gì, cứ thấy ghét là nhảy vào thôi, ném chán thì đi ngủ, ngủ dậy ném tiếp =) Nào vô học, nào đáng chết, nào đủ các "mỹ từ" trên đời =)
cuối cùng thì cũng đã có người lên tiếng, 2 ngày hôm nay bao nhiêu lời ong tiếng ve đổ lên đầu a già rồi. Xét cho cùng sự việc cũng chẳng có gì quá lớn thế mà lại thành ầm ĩ chỉ vì 1 bộ phận "cư dân mạng" :)) mình muốn hỏi 1 câu: cư dân mạng ở đây là ai =) hôm qua hóng YTB thấy cư dân mạng có vẻ đều có chung 1 đặc điểm =) Chỉ trích chưa đủ, họ bảo a nên nhập ngũ đi cho khuất mắt, thậm chí còn hơn nữa. Vâng Xudu ko có diễm phúc đc công ty quản lý lên tiếng bênh vực nên phải tự lên tw nói lời công bằng cho mình thế mà có người bảo a bịa chuyện, đổ trách nhiệm lên đầu người khác :)) Nghĩ cũng thấy khâm phục trí tưởng tượng của nhiều người và kể cả cái sự "văn hóa" của họ nữa.
Này a già, hqua t cũng bị bực bội, ức chế vì a nhiều, cũng lẩm bẩm bảo a dở hơi tự dưng lên tiếng xin lỗi làm gì rồi a có lỗi gì mà phải xin nhưng cách xử trí của a thật sự đáng nể đấy. Chắc hôm qua a cũng buồn nhiều, fan a cũng chẳng kém đâu. Hôm qua có thấy top trend ko? Chắc chắn là có đúng ko, a có onl tw mà, a biết là dù có thế nào thì #ELFWILLPROTECTLEETEUK mà, t chẳng dám nhận mình là ELF đâu, mà t cũng ko phải thật nhưng t luôn tin tưởng vào những điều a làm và ủng hộ a đến cùng. Nhớ nhé, a ko có lỗi, ko phải tự dằn vặt bản thân vì những điều ko đâu. Phớt lờ đi mà sống, a chỉ cần quan tâm đến những người yêu thương a thôi là đủ rồi
Tự hỏi, đọc news này liệu có ai tự sờ lên gáy ko (:

P/S: đúng là cái lưỡi lắt léo ko xương *trong trường hợp này là cái đầu và ngón tay nhé* =) có đính chính hay ko thì cũng vậy... vấn đề là người khác có muốn hiểu hay ko ;)) *pray 4 news* mặc dù biết nó sẽ bị te tua =)

Bình luận

thôi đi cô..cô nói thế nào ý, c thấy cứ lôm côm =((((  Đăng lúc 23-5-2012 08:25 PM
chuyện nhỏ mà cứ cho to lên. nản wa. ngôn từ việt..ko hiểu đạo diễn, ...  Đăng lúc 23-5-2012 06:49 PM
thấy cũng đáng khi nhường cho c cái sofa :)))  Đăng lúc 23-5-2012 06:38 PM
like <3 <3  Đăng lúc 23-5-2012 06:34 PM
edit đi*đá đít*,đừng làm mất mặt nhà nhá,hóng bài bạn.  Đăng lúc 23-5-2012 06:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 23-5-2012 18:09:11 | Chỉ xem của tác giả
hê hê lúc mềnh vào là có thể giành đc sofa đấy nhé, cơ mà mình biết thân biết phận biết mình ăn nói ko bằng ai nên chờ cái sofa nó có chủ thì mềnh ké :)))))) cũng may là người nhà cả :))))

lúc nghe tin mềnh chả rõ thực hư sao cả chỉ biết là đã tin sẽ tin và luôn tin a Teuk nhà siu nhí thôi :)))

a làm gì có lý cả, chả ko đâu mà "nói bậy làm càng" cho dân chúng nó chọi đá chọi gạch a nhỉ?

thế là cái tài ăn nói của a, bao năm chinh chiến trên mấy cái show cũng có đất dụng võ nhỉ? nhà đài nhờ nói lời kết cơ mà :)))))

@ các bác MBC này: từ ngày các bác cho cái WGM nó dừng thì cháu rất là cảm động rồi

lại thêm cái Dream of a Kpop Legend nữa tôi cảm kích hơn đấy

nay lại thêm việc các bác đứng ra minh oan, nói tiếng công bằng cho cái a Park Leader nhà này tôi lại càng cảm cảm cảm kích hơn bao h hết.

@ a Park Leader: dù a có làm gì a hãy tin là ELFs những người hâm mộ a sẽ luôn tin hiểu và ủng hộ a nhé

thôi hết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 23-5-2012 18:10:33 | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua đọc twit của anh cũng có tí bức xúc ấy cơ mà tĩnh tâm lại thì lại cười xòa một cái hì hì

Càng ngày càng hâm mộ anh già hơn, đúng là già rồi có khác anh nhỉ?

Giờ các bác MBC cũng đã giải thích rồi. Vậy là đã rõ.

P/S: Chắc anh đã nhìn thấy "ELFWILLPROTECTLEETEUK" rồi đúng không, anh Super Junior Leeteuk?

Yêu NaNa của chị :x
P/S: Gửi những bạn còn lo lắng về khả năng Ktrans của chủ thread. Bản engtrans đây nhé.

http://sujuism.blogspot.com/2012 ... staff-explains.html

Thiết nghĩ đây chỉ là một news thông báo lời giải thích của MBC thôi mà.

Bình luận

à thế à, nó cực đanh đá đó =)))  Đăng lúc 23-5-2012 07:52 PM
e sao nào? đáng lẽ b óng ánh ko có cái sofa đâu nhé là e nhường đấy  Đăng lúc 23-5-2012 06:23 PM
cái tội ham hố + mạng lởm = double post =)) chị ngoan lắm nên chị đi báo mod rồi nhé, hí hí, Nana rất là đáng yêu, Ong rất là óng ánh, ku Dương cũng ham hố như c :D   Đăng lúc 23-5-2012 06:13 PM
chết chết, c bị double post =)) Nana đáng yêu k nào =))  Đăng lúc 23-5-2012 06:12 PM
double post =) chị đi phăng teo rồi haha  Đăng lúc 23-5-2012 06:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 23-5-2012 18:14:03 | Chỉ xem của tác giả
MBC không nói thì mình cũng không nghĩ Tấc già cố tình cản trở Fany ^^
Vì sao ư?
Vì chẳng có lý do gì để phải làm thế cả ^^.

Fighting nào, anh Vịt. He he he

Bình luận

*túm tóc*,*bobo* phát nữa,dám k nhớ hả,*đạp* cho nhớ  Đăng lúc 23-5-2012 06:45 PM
@Bịt mặt: Không nhớ *hất tóc*  Đăng lúc 23-5-2012 06:33 PM
bạn ui,nhớ mình k?*bobo*  Đăng lúc 23-5-2012 06:32 PM
ai vậy nhỉ ^^ đi xuồng xuống em chơi ^^  Đăng lúc 23-5-2012 06:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 23-5-2012 18:15:40 | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua lúc xem live tôi cũng khá là bất ngờ vì sao anh nói cùng 1 lúc với MC chính thế nhỉ? Tôi biết anh sẽ bị ném đá vì điều đó dù tôi biết phải có lí do nhưng cái tôi bất ngờ là biểu hiện của những người chuyên nghiệp.
Hôm qua câu TW của anh ko phải xin lỗi...tôi hiểu và...tôi thích.....tôi thích cách xử lý của anh với vấn đề.
Có nhiều người hỏi tại sao anh ko chờ MC chính nói xong hãy nói....nhưng theo những gì tôi nghe đc thì MC chính đang định nói lời chào tạm biệt và kết thúc chương trình...nếu anh ko nói mà để MC chính nói xong thì thật sự rất kỳ cục....có trách là trách MBC đã sắp xếp trước mà ko báo cho 2 MC chính biết...or lúc yêu cầu Già nói chỉ có mình anh nghe thôi nên mới ra cớ sự như thế này...haizzzzzzz
Nói sao đi nữa thì chuyện này cũng có lời giải đáp...cám ơn MBC vì đã giải thích rõ ràng vấn đề. Tham gia khá nhiều show trong bao nhiêu năm nay thiết nghĩ Teuk cũng có kha khá kinh nghiệm nên ko thể làm những điều sai lầm cơ bản như thế trong chương trình trực tiếp đc.
Điều thứ 2...mình tự hỏi cư dân mạng, những người xem live ko nhận thấy vấn đề nào khác ngoài việc Già đc yêu cầu nói câu cám ơn sao? Hahahah.....có thể nói Teuk là Idol lớn tuổi nhất có mặt ở đó, debut chỉ sau DB....vậy mà.....đúng là làm fan đôi khi không nhìn thấy đc gì ngoài cái họ muốn thấy.

PS: Thanks vì trans News nhe em...^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 23-5-2012 18:15:56 | Chỉ xem của tác giả
Nào thì com )))))))0

Thứ nhất..vì là show truyền hình trực tiếp toàn world, nên MBC đưa 2 MC là Tif và Tae lên, đều có khả năng nói TA chuẩn, cái này ko phủ nhận

*chấm nước mắt* ..zai ơi..về học lại ngoại ngữ hộ tôi cái .." Hi, Hello, My name is..." xấu hổ quá mà

Nhưng làm MC, khác nhau giữa chuyên nghiệp và không chuyên nghiệp nó mong manh lắm ) Okie cả chương trình không có j, nhưng chỉ một biểu cảm thôi cũng khiến người khác đánh giá đó )

Uh thì đó là phản ứng tự nhiên của con người, nhưng nên tiết chế cảm xúc một chút, dù có ghét cay ghét đắng, iêu quá hóa hận *tự vả* cũng không cần bặm môi lườm nguýt vậy đâu Biết bao người ngồi dưới căm phẫn thay, uất ức thay đó.

Nào là " bao nhiêu người chết sao a k chết" rồi thì " mau biến vào quân đội đi" Đùa các bạn anh đã nói " nhưng món quà bashing thì tôi xin lịch sự từ chối rồi" ..không cần xếp hàng mang đến đâu, làm mất time của các bạn chúng tớ cũng ngại lắm. Các bạn đang bận việc khác cơ mà

Mà cả anh nữa {:421:}  Cái mỏ Vịt kia..lần sau nhé, muốn nói j thì phải xin phép, phải thưa bẩm đàng hoàng, cứ nói là nói à.  *tát tát* Dù PD có nói j, có bảo j thì cũng phải xin phép trước chứ. Thấy chưa, từ hôm qua ôm gạch xây đủ mấy cái biệt thự rồi, làm cho chúng tôi trend mỏi tay cả chiều, cuối cùng mò lên tw k động viên câu nào, còn tw rất nham hiểm " Tôi sẽ xóa tw nên các bạn nhớ cap lại nhé" {:421:}  Của nợ nhà a, cáp lại làm gì, định bảo chúng tôi đồng phục cùng mặc áo, cùng để sign đi PR cho tw của a à .

Có lỗi thì phải xin lỗi, nhưng tw được một câu xin lỗi cũng phải đế thêm tý xỉa xói cho hả lòng hả dạ. Gớm đời,  đanh đá vừa chứ. Có phải ai cũng hiểu ý của anh đâu.

=============

Idol nhà ai người đó hiểu, okie, ở Hàn rất nguyên tắc, có trước có sau, phép lịch sự là trên hết. Nhưng cũng nhớ cho cái j gọi là tiền bối và hậu bối. Một thái độ như vậy thể hiện trc bao nhiêu khán giả, cái đó gọi là gì? hay cảm thấy dạo này bị nói về vấn đề phồng lên, xẹp xuống nhiều quá nên phải tập cơ mặt không nó cứng mất ?

cám ơn các bạn ôm gạch vác đá qua tặng cho anh nhà chúng tôi, chúng tôi đã nhận và cám ơn. Bây giờ thiết nghĩ các bạn có thể end đc rồi. Đằng sau ai đúng ai sai chẳng đến lượtt chúng ta phán xét. Ng ta nhìn vào THựC TẾ :

Thực tế là tại sao phải mời 1 khách mời lên làm MC trong phần kết nếu như các bạn làm tốt?
Tại sao MBC phải lên tiếng nói về vấn đề này nếu như nhg gì các bạn nói, bash là đúng.
Hay chính bản thân PD và MBC sau khi thấy cái biểu hiện đó cũng cảm thấy khó chịu, cả 1 chương trình mà Mc có biểu hiện như vậy, truyền đi khắp nơi ng ta nghĩ gì về ng Hàn ?

mà thôi..các bạn bây h cũng chẳng có tâm trí mà care, đnag bận PTNN đẩy mạnh kinh tế mà, tập trung mô hình sản xuất VAC

Chúc các bạn thành công trong tương lai.

Đáng tiếc 1 cái new , khổ thân anh Già, đã ôm gạch mà giờ lại NHIỄM CÚM MỚI ĐAU

)))))))))))))))) Thôi cứ đơn giản hóa nhé : Giải trí ngoài lề

Là PD bảo với Teuk : ra thì ngắt lời 2 Mc kia đi, dài dòng làm gì, end cho anh, anh và chú còn đi spa massage.
Teuk: anh ơi nhỡ đâu em nói mà bị fan hội đồng thì sao anh ?
PD: lo gì, hội đồng thì a đứng ra bênh cho chú. Gì chứ cái tiếng Mc chuyên nghiệp xuất sắc của chú cũng đủ bảo kê rồi, cộng cả hàng dài hổ báo gơn mặc áo xanh nhà chú đằng sau, k sợ bị tạt axit đâu
Teuk: anh nhớ nhé, Có j bảo kê em, đừng có để e bị phá hủy nhan sắc đó. E đã già đã xấu nhưng được cái NGưỜI EM 100% XỊN, từ khi đẻ ra e chỉ dám đeo khuyên chứ chưa mổ xẻ gì đâu.
PD: Rồi, yên tâm..chú cứ lo...
Teuk: Nhưng e k nói đc TA như em Tif..
PD: khi lên hình a cho phụ đề phía dưới cần gì
Teuk: nhg liệu e có bị nói là vô duyên khi cắt lời không???
PD: giời ạ..thì trên đó cũng có duyên đâu mà chú lo, vô duyên cùng cho đỡ lẻ loi. Mà lằng nhằng quá nhé, có lên không, ko a gọi  Hiếc Dê và Hải dớ đi bây giờ
Teuk: Okie anh, vậy e lên chốt câu cuối rồi anh em mình lượn

*lầm bầm* bỏ xừ tý nữa lại phải lên tw xin lỗi cho xem, cha PD này mưu hại mà...lên sân khấu h này quá là báng bổ vào mặt 2 đứa kia ..nhg kệ..)

------------> đấy....chắc câu chuyện là thế, lkaox già ham chơi nghe lời dụ dỗ nên mới vội vã nói mà quên chưa thưa bẩm với 2 cụ..chết nhầm...2 tiên....*cắn lwoix* ..nhầm nữa..2 MC chính

Thôi thì các bạn bỏ uqas cho, anh cxung xinh lỗi rồi, đừng bash anh tội nghiệp

A đag bị ốm, thân cò đã héo úa rồi, đừng làm a nhiễm cúm ..huhu

Bình luận

hên thật may là thằng già chứ cú này cho Hiếc dê với Hải dớ ôm đòn thì ......  Đăng lúc 23-5-2012 08:41 PM
iêu BEE nhất TEuk bee is real *mansue*=)))  Đăng lúc 23-5-2012 08:35 PM
lol =]  Đăng lúc 23-5-2012 08:29 PM
Hahhahahahahhahaaha  Đăng lúc 23-5-2012 08:25 PM
ôi giời, may phước, nếu không thì khổ Hiếc dê với Cá ngơ rồi =))))))))))))))) Đến chết với cái com của cô =)))))))))))  Đăng lúc 23-5-2012 08:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 23-5-2012 18:17:18 | Chỉ xem của tác giả
mình la người lười com new nhất trên đời nhưng thấy tin này không thể không com được.

mình không muốn nói nhiều đến chuyện teuk có chen ngang không  hay teuk có " vô duyên" không vì từ hôm qua

đã có rất nhiều người nói đến vấn đề này rồi và bản thân mình cũng đã nói rất nhiều rồi. ai có mắt và biết suy nghĩ diếu biết

được cả. đến đài mbc cũng đã lên tiếng rồi mà không hiểu sao vẫn có bạn tiếp tục nói lại và xoắn tít được nhĩ????????????

không biết các bạn ấy hiều hay cố tình không hiều nhỡ. nếu cố tình không hiều thì mình đây bó tay không biết nói sao.

túm lại sự việc  đã kết thúc. anh zà KHÔNG HỀ SAI .

p/s: tự dưng nhớ lại hôm qua anh zà twj có câu elf liền cho cụm #ELFWILLPROTECTLEETEUK lên top trend liền.n01 hơn nủa tiếng

hơn nừa tiếng đứng thứ 2 và 3. vậy là hơn 1 tiếng. kinh thật

thank chủ thớt đã dịch new để cho sự việc được SÁNG TỎ

à mà quên nủa , anh zà teuk twj 2 câu này là sao ý nhở:

Phần kết thúc với bài hát Arirang, đạo diễn chương trình đã gợi ý cho tôi nói lời chào kết và tôi đã làm điều đó. Nếu tôi nói lời chào cuối một chương trình trực tiếp trên toàn thế giới theo lời gợi ý của PD là một sai lầm lớn, tôi thật sự xin lỗi. Tôi xin lịch sự từ chối những món quà nhục mạ vô cớ của các bạn

tôi sẽ xóa tw nên các bạn nhớ cap lại nhé

Bình luận

mà bạn củng rảnh quá há. đi cap tùm lum. đúng là cây mún lặng mà gió chẳng chịu ngừng.  Đăng lúc 23-5-2012 08:25 PM
"QUÁ CHUYÊN NGHIỆP" mình có nói teuk thế hả??? dò lại xem thử. hình như không.  Đăng lúc 23-5-2012 08:24 PM
tại vì QUÁ CHUYÊN NGHIỆP NÊN LỰA THỜI ĐIỂM NG KHÁC NÓI MÀ NHẢY VÀO CHENNGANG NÊN MÓI THẾ ĐÓ .  Đăng lúc 23-5-2012 08:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 23-5-2012 18:23:45 | Chỉ xem của tác giả
Chú ý: bài này đã bị đặt ẩn bởi Admin hoặc Mod
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 23-5-2012 18:25:07 | Chỉ xem của tác giả
cả đống người cầm mic mà có phải mình bạn ấy cầm đâu , vậy mà có mình mình lên tiếng
fany với tae đang nói dở dang thì chưa kịp hết câu , lý giải vui ghê
cái sai của bạn là chọn thời điểm ko hợp lý
lúc ấy đợi xong rồi hẵng nhào vào có phải hay ko
chắc staff mới nói với bạn ấy chứ chưa thông báo cho taeny chăng???

Bình luận

cái này người ta gọi là cây muốn lặng mà gió chảng chịu ngừng  Đăng lúc 23-5-2012 07:58 PM
diễn ở mĩ phải để tiìf nói cảm ơn bằng tiếng anh xong rồi nói j thì nói chứ..  Đăng lúc 23-5-2012 07:46 PM
bạn này ăn nói thế này thì lại có war thôi, mình thấy việc này chả sao cả, có thế mà cũng làm to chuyện.  Đăng lúc 23-5-2012 06:38 PM
spy
mình ko cần biết bao nhiêu cơ mà arirang ai hát ấy nhỉ. ;)) xếp thì xếp sao ngta đang nói lại chen ngang  Đăng lúc 23-5-2012 06:38 PM
bạn xem lại hộ có bao nhiêu người cầm mic  Đăng lúc 23-5-2012 06:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách