Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 7049|Trả lời: 97
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Kim Soo Hyun đạt thành công với bốn bộ phim liên tiếp: Từ "The Moon Embracing the Sun" cho đến "You Came from the Stars"

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Kim Soo Hyun rất xứng đáng được gọi là nam diễn viên thành công nhất trong những năm gần đây với bốn bộ phim thành công liên tiếp nhau.

Hiện giờ Kim Soo Hyun đang được chú ý với vai diễn chàng trai ngoài hành tinh 400 tuổi Do Min Joon  qua bộ phim lãng mạn hài hước “You Came From The Stars” của đài SBS.

Đặc biệt hơn, trong bộ phim này, Kim Soo Hyun đã thể hiện tài năng trời phú của mình qua đôi mắt lạnh lùng nhưng tràn trề cảm xúc. Hơn nữa, cảnh tắm trần của anh cho thấy sức hút quyến rũ của “Chàng trai ngoài hành tinh lạnh lùng”, cảnh này đã trở thành những đề tài nóng trên mạng.

Kim Soo Hyun đã xuất hiện trong bộ phim truyền hình bom tấn của năm 2012 “The Moon Embracing The Sun”, mặc dù được chiếu trong khung giờ giữa tuần nhưng đạt được rating cao kỷ lục (42,2%). Bộ phim mở đầu cho hàng loạt thành công của Kim Soo Hyun ngay sau đó. Sau đó, anh trở thành một tên trộm si tình trong bộ phim điện ảnh “The Thieves” với gần 13 triệu lượt người xem. Không dừng ở đó, Soo Hyun tiếp tục hóa thân vào chàng điệp viên Bắc Hàn trong “Secretly Greatly”, bộ đã làm mưa làm gió phòng vé với 7 triệu lượt người xem và đoạt lại ngôi vương cho nền điện ảnh Hàn Quốc lúc bấy giờ đang bị các phim nước ngoài chiếm ưu thế.

Bộ phim truyền hình tiếp theo của anh “You Came From The Stars” dường như đang kế thừa lại những kỷ lục do chính Kim Soo Hyun tạo ra. Tập đầu tiên phát sóng ghi nhận 15,6% rating, không dừng lại ở đó, rating tập 2 của phim đã tăng lên 18,3% và qua tập 3 với 19,4%, tập 4 bộ phim phá kỷ lục vượt ngưỡng 20,1% toàn quốc và 22% (thủ đô Seoul). Bộ phim vượt qua 20% rating chỉ trong 4 tập phim, điều này chứng tỏ sức hút hạng nhất của Kim Soo Hyun và Jun Ji Hyun.

Như vậy, tính qua 4 bộ phim gần đây, Kim Soo Hyun đã trải nghiệm qua bộ phim truyền hình cổ trang bi kịch với vai một vi vua (Moon Sun), anh cũng vào vai một tên trộm trong bộ phim hài hành động “The Thieves”, sau đó lại hòa mình làm chàng trai điệp viên trong phim hành động cường độ cao “Secretly Greatly”, và hiện giờ là bộ phim tình cảm lãng mạn dành cho chị em phụ nữ “You Came From The Stars”. Điều này chứng minh rằng trong các diễn viên nam lứa tuổi 20, Kim Soo Hyun sinh ra để làm một người nghệ sĩ.

Kim Soo Hyun hiện giờ đang cùng Jun Ji Hyun tạo nên mối tình oan gia trên màn ảnh rộng sau cuộc tình dang dở ở "The Thieves". Bộ phim được chiếu lúc 22h00 trên kênh SBS thứ 4 thứ 5 hàng tuần.

Nguồn: Naver
Dịch: [email protected]

Rate

Số người tham gia 8Sức gió +38 Thu lại Lý do
thelonelyman + 5 Cảm ơn bạn
Vẹo + 5 Ủng hộ 1 cái!
Akiya_uruki + 5 bravo :))
fengnguyen + 5 Cụ Giáo Thần Thánh
JustWendy + 5 Ủng hộ 1 cái!
gemangel + 5 Ủng hộ 1 cái!
misshan15 + 5 *mặt bình tĩnh*
suzannenguyenvn + 3 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 27-12-2013 16:29:03 | Chỉ xem của tác giả
Hai comment  lên top ở bên Hàn về Ù Pa, phởn quá nên dịch chơi .

[+969; -38] Còn Song Sam Dong trong Dream High nữa mà ㅋㅋㅋ, Kim Soo Hyun như liều thuốc mê ấy.

[+834; -50] Đúng là nam diễn viên số 1, Kim Soo Hyun có khác ㅋㅋㅋㅋㅋ
Luôn lựa chọn được kịch bản chất lượng tốt ㅋ ㅋ. Hình như đó là tài năng bẩm sinh của cậu ấy luôn rồi!

Ù pa chất thôi rồi . Em cũng thích Sam Dong đó nhất đúng chất của Ngố luôn , không lẫn được.

Còn Lee Hâm vs cụ Giáo thì làm bộ thầy mồ, toàn giả vờ lạnh lùng không.Thôi, còn thể loại nhân vật gì đóng nốt đi, ví dụ như là vũ công múa cột, hoa hậu chuyển giới cái j khoe da thịt là được

SIGNATURE

Bình luận

haha.....vũ công múa cột được đó.....vote cho cái này!  Đăng lúc 29-12-2013 03:17 AM
ss thích cái dzụ hoa hậu chuyển giới á! =))))))))  Đăng lúc 27-12-2013 05:56 PM
mát lòng zới 2 cái còm trên quá :x  Đăng lúc 27-12-2013 04:51 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
gemangel + 5 Trans :xxx

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 27-12-2013 16:37:09 | Chỉ xem của tác giả
Pé ngoi lên làm chi mà làm khổ mít zữ zầy =.=
lâu rầu ko có còm news giờ ngày nào cũng la lết ít nhứt 5 cái news thế này ta nói mệt mỏi gì đâu ế
ngừ ta vốn từ ko có chỉ có vốn bựa là nhìu mà

Ko cần phải tự sướng thêm cho ngừ khác gato, cơ mà vô cùng tự hào rằng ở tại đất nước của pé thì pé đã có một chỗ đứng khá vững chắc trong lòng khán giả và đang tiến xa trở thành một ngôi sao Hallyu chẳng kém gì những đàn anh đi trước
Đều ko phải tự nhiên mà có, cũng đâu phải là dv mới hay dv trẻ như mọi người vẫn tưởng đâu, debut cũng đã được 7 năm rồi chứ đâu phải ít, thành quả ngày hôm nay là hoàn toàn do nỗ lực một cách xứng đáng mà có chứ đâu phải chỉ do tài năng thiên phú cùng với việc gặp may mắn liên tiếp...
giờ thì tốt rồi, chỉ cần như thế này thôi, ít nhưng chất lượng, vừa giữ được sức khỏe nữa cứ vậy thôi pé nhé đừng quá áp lực nữa nha
*hun hun*

Bình luận

Còn 1 news nữa, qua luôn đi cho đủ tụ :v =)))))  Đăng lúc 27-12-2013 04:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 27-12-2013 16:37:49 | Chỉ xem của tác giả
2013 đúng là năm thành công của Kim Soo Hyun
mình xem hai phim của anh này trong năm nay
Ẩn Thân và You came from the stars. cả hai đều rất thu hút mặc dù phim truyền hình này đang dính nghi án đạo kịch bản hay gì gì đó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 27-12-2013 16:39:20 | Chỉ xem của tác giả
phải công nhận là Film nào có anh tham gia là film đó hot ngay
từ Dream High là thấy tài năng diễn xuất của cụ rồi
đóng film nào cũng chất ko ah, nghe Kim Soo Huyn là phải hóng film rồi
hóng tập tiếp theo của You came from the star thôi
tks bạn tran new nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 27-12-2013 16:45:13 | Chỉ xem của tác giả
ừm tình hình là khoái vai Sam Dong của ngố nhất nha

các vai diễn sau cũng mê mệt theo ngố luôn ấy

mà đúng là phim nào của ngố cũng thành công hết

nội dung thì lôi cuốn người xem quá chừng nữa

cụ giáo lại càng khiến chúng em bấn loạn đó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 27-12-2013 16:46:34 | Chỉ xem của tác giả
cụ con mợ con là nhất rồi
công nhận cụ còn trẻ mà phim nào cũng thuộc hàng top. Moon Sun là đỉnh cao vs rết béo ko thể béo hơn, TV thì bom tấn phòng vé và bây h là YCFTS. Con nghĩ YCFTS rết có thể chưa chạm đến được mốc của Moon Sun đâu nhg đến 20% trg 4 tập phim là đỉnh của đỉnh rồi cụ ạ
phải nói sức hút của cụ và mợ là quá lớn. Mợ trở lại sau 14 năm vẫn diễn xuất nuột nà như thế, cụ diễn cùng mợ và cả 2 tỏa sáng lấp lánh. Híc cụ con manh động cứ đòi diễn cảnh thưn mựt vs mợ, có kiss rồi sướng nhá
nhà cụ dạo này rộn ràng, thread phim đông vui con sướng nhắm. Có 1 số ng` so sánh phim cụ mợ vs TH, rồi kêu nhờ TH làm bàn đạp mà con muốn đấm thẳng vào mẹt họ đó. Phim cụ mợ có chiều sâu và diễn xuất hoàn hảo, kết cấu chặt chẽ rõ ràng, đan xen quá khứ và hiện tại hợp lí, vậy mà họ cứ hắt nước theo mưa.
Không phải bàn cãi, con sẽ mãi mãi ủng hộ cụ và mợ
cụ mợ daebakkkkkkkkkkk
thank ss dịch tin ạ

Bình luận

e thấy chả lq mà họ cứ ss này ss nọ :)).Phim cụ là số 1 số 1 số 1 :x  Đăng lúc 27-12-2013 06:01 PM
thiệt là ko thể ss TH vs phim của cụ được vì ko thể ss :))  Đăng lúc 27-12-2013 05:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 27-12-2013 16:50:57 | Chỉ xem của tác giả
Các bác quên Dong Dong của cháu roài

Ngày xưa rating DH cũng khá lắm mà, phim thần tượng mà rết được 17-18 luôn bộ Với cả, làm như là ấn tượng ban đầu bao giờ cũng sâu đậm Bắt đầu thích Ngố, cuồng Ngố là từ DH, rồi mới lần mò coi lại phim trước đó của cậu, rồi theo dõi những dự án sau này. Trên cả những thành công liên tiếp như bài báo nói, thì điều mình cảm nhận rõ và thấy vui nhất, là Ngố chứng tỏ sự trưởng thành trong diễn xuất qua từng vai diễn, mỗi vai lại có một sắc thái khác nhau.

Tin tưởng vào sự lựa chọn của Ngố. Tin tưởng rằng, rồi cậu sẽ tiếp tục thử thách, tiếp tục hoàn thiện bản thân. Những thành công, những con số chỉ như phần thưởng phụ thêm cho nỗ lực của cậu. Tin rằng dù Ngố có đóng vai gì, phim gì đi nữa, dù rating, doanh số phòng vé có ra sao đi nữa, chỉ cần là cậu đã chọn, thì sẽ là một bộ phim xứng đáng để fan cậu chờ đợi

*tự dưng nay mình sến *

Bình luận

Lúc nào con trai nàng được khen mà nàng chả sến! =)))))))  Đăng lúc 27-12-2013 06:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 27-12-2013 16:52:29 | Chỉ xem của tác giả
Kim Soo Hyun bắt đầu nổi tiếng từ năm 2010 cho đến nay
Năm 2010 anh vào vai diễn lúc trẻ trong bộ phim bom tấn Giant năm đó kể từ đó anh không ngừng vươn lên
Năm 2011 trở thành tân binh xuất sắc của KBS với Dream High và năm 2012 anh cũng chứng minh cả qua điện ảnh với The Thives
Trong các diễn viên từ 20 trở lên thì trừ Song Joong Ki đang phải nhập ngũ thì Kim Soo Hyun được các đạo diễn đánh giá chọn kịch bản tốt nhất cả truyền hình lẫn movie
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 27-12-2013 16:57:12 | Chỉ xem của tác giả
với mình thì ai đã iu quý chàng trai Kim Soo Huyn thì ko thể bỏ qua nhân vật Sam Dam Dong mà bạn ấy diễn trong Dream High 1. Mình xem đó chỉ vì chàng thôi mà, thế nên vai diễn đâu tiên ấy để lại cho mình quá nhiều ấn tượng tốt, vì thế mà tất cả các movie và drama bạn đóng tớ đều phải xem cho được.
Qua từng hình tượng nhân vật khác nhau, qua từng bộ phim và theo thời gian tớ thích bạn điên đảo lên được.
Tiêu biểu cho dàn diễn viên trẻ độ tuổi 20 thì bạn quả là rất rất tỏa sáng lấp lánh,. Và "Dong ngố" chính là 1 vì sao tỏa sáng trên bầu trời. <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách